Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

tinhcaydang

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Với khoảng cách ngắn thì 4 sợi cũng có thể dùng intenet dc nhưng đi xa thì cần 8 dây. bác cứ mượn cái test dây mạng về test đi đã!
Bác nói chuẩn,E nghĩ trường hợp này của bác ấy là do dây dài quá, nên khi cắm vào con Router Tp-link kia nó chỉ nhận có 4 sợi nên ko có mạng ( bác để ý cổng mấy con wifi giờ nó chỉ có 4 chân đồng ), Còn TV chắc nó kết nối đủ 8 sợi nên có mạng.Đấy là theo suy đoán của cá nhân e thôi ạ

luonnho1001

Well-Known Member

Bác nói chuẩn,E nghĩ trường hợp này của bác ấy là do dây dài quá, nên khi cắm vào con Router Tp-link kia nó chỉ nhận có 4 sợi nên ko có mạng ( bác để ý cổng mấy con wifi giờ nó chỉ có 4 chân đồng ), Còn TV chắc nó kết nối đủ 8 sợi nên có mạng.Đấy là theo suy đoán của cá nhân e thôi ạ

Trước em vẫn dùng lap đc giờ là ko được nó báo rất chập chờn cứ vào là mất còn ko vào là có mới lạ chứ

tinhcaydang

Well-Known Member

Đôi khi test bằng hộp test vẫn thông, cơ mà lại ko có mạng.Thế nên nó mới sinh ra nhiều loại dây, có loại chống nhiễu tín hiệu nữa.

tinhcaydang

Well-Known Member

Trước em vẫn dùng lap đc giờ là ko được nó báo rất chập chờn cứ vào là mất còn ko vào là có mới lạ chứ
Dây của bác là dây cũ rồi, chứ ko phải mới kéo xong ạ.Nếu trước bác dùng bình thường, mà giờ lại mất thì là do dây chứ còn gì nữa

minhthe052000

Well-Known Member

Cảm ơn bác kieukha nhiều lắm. Đã đủ list Trần Thái Hòa em xin bác rồi ạ

hataigiang

Active Member

Việc mượn đồ về test khó khăn quá ah bác??? mà bác mua dây bao nhiêu tiền? khi bác bấm dây các dây đồng có cứng cáp ko hay là bác phải giữ chặt ko nó trượt, lệch mới đút dược vào??

hataigiang

Active Member

Vâng thôi đành vậy kéo dây mới đc mấy tháng giờ lại pải thay dây.

Bác cứ nên test trước khi thay! bác ạ!

Em có vụ thương đau về vấn đề này rồi ạ! vốn khi xây nhà em kéo dây loại màu xanh 5k/m tưởng ngon. hóa ra nhôm nhiều đồng ít! mạng chậm, dùng dc 3 tháng thì mất mạng, rút ra thì các sợi đứt tứ tung! tức mình, em chơi loại đắt nhất. nhưng của đáng tội, dây nhà em lại đi ngầm trong tường, vệc rút và luôn dây tương đôi khó khăn. lúc kéo lại tợt cả da tay.hơn tuần sau mới khỏi. nhưng ơn trời. dùng từ bất đến h ko bị ko cả! mà mạng lại nhanh hơn nhiều!

luonnho1001

Well-Known Member

Em đang dùng dây đen kéo cho ngoài trời loại này tốt hơn và max hơn dây xanh

tinhcaydang

Well-Known Member

Bác cứ nên test trước khi thay! bác ạ!

Em có vụ thương đau về vấn đề này rồi ạ! vốn khi xây nhà em kéo dây loại màu xanh 5k/m tưởng ngon. hóa ra nhôm nhiều đồng ít! mạng chậm, dùng dc 3 tháng thì mất mạng, rút ra thì các sợi đứt tứ tung! tức mình, em chơi loại đắt nhất. nhưng của đáng tội, dây nhà em lại đi ngầm trong tường, vệc rút và luôn dây tương đôi khó khăn. lúc kéo lại tợt cả da tay.hơn tuần sau mới khỏi. nhưng ơn trời. dùng từ bất đến h ko bị ko cả! mà mạng lại nhanh hơn nhiều!
Dây xanh của bác bên trong có sợi nhựa như múi khế ko.Trong tường mà bác mua loại đấy thì chết, may là bác còn rút đc dây đấy.Nhà e cũng dùng trong tường, nhưng e chạy dây điện thoại 4 lõi đấy, ngon khỏi nghĩ.Có cả lớp bạc chống nhiễu,và 1 lớp mỡ bên trong, hình như dây đó có 4k/m hay sao đấy.

luonnho1001

Well-Known Member

Dây xanh của bác bên trong có sợi nhựa như múi khế ko.Trong tường mà bác mua loại đấy thì chết, may là bác còn rút đc dây đấy.Nhà e cũng dùng trong tường, nhưng e chạy dây điện thoại 4 lõi đấy, ngon khỏi nghĩ.Có cả lớp bạc chống nhiễu,và 1 lớp mỡ bên trong, hình như dây đó có 4k/m hay sao đấy.

Em dùng dây đen có lớp chống nhiễu và dầu bảo vệ dây ngoài trời

thong_the

Well-Known Member

Vâng thôi đành vậy kéo dây mới đc mấy tháng giờ lại pải thay dây.

Em xin có chút ý kiến ạ, theo em thì RJ45 để kết nối mạng cần 2 cặp dây được dùng 1 cặp ở chân 1 và 2, 1 cặp ở chân 3 và 6. các cặp dây được xoắn với nhau để chống nhiễu (nên nếu tách xoắn các dây ra quá dài cũng làm cho tín hiệu bị nhiễu không tốt)
Dây bác đang xài rồi bị hư có thể do 1 sợi trong 2 cặp đó bị đứt, bác có thể làm thử (chỉ tốn có 2 cái đầu) bấm thay 2 cặp dây đó bằng 2 cặp dây còn lại (VD lúc trước 1.2 là cam, 3,6 xanh lá thì bây giờ thay 1,2 nâu và 3,6 xanh dương) :D:D:D

nhacthemvui

Member

Em xin có chút ý kiến ạ, theo em thì RJ45 để kết nối mạng cần 2 cặp dây được dùng 1 cặp ở chân 1 và 2, 1 cặp ở chân 3 và 6. các cặp dây được xoắn với nhau để chống nhiễu (nên nếu tách xoắn các dây ra quá dài cũng làm cho tín hiệu bị nhiễu không tốt)
Dây bác đang xài rồi bị hư có thể do 1 sợi trong 2 cặp đó bị đứt, bác có thể làm thử (chỉ tốn có 2 cái đầu) bấm thay 2 cặp dây đó bằng 2 cặp dây còn lại (VD lúc trước 1.2 là cam, 3,6 xanh lá thì bây giờ thay 1,2 nâu và 3,6 xanh dương) :D:D:D

ai tra bac Thong cai gi cung biet hihihi, theo em thi co loai day de dung cho Cable va HDMI nen dung loai day nay thi tot hon do la y em thoi. Khong biet o VietNam thi dung loai day ra sao, nhung day cho internet no co ba loai do la Cat5, Cat5e, Cat6 do la o ben my.

tinhcaydang

Well-Known Member

E cũng chỉ dùng có 4 sợi, nhưng dùng trong nhà.E cũng kéo cho nhiều người dây dài, bị đứt e cũng đổi cặp dây nhưng ko có mạng, vì dây dài quá

nhhh

Well-Known Member

ai tra bac Thong cai gi cung biet hihihi, theo em thi co loai day de dung cho Cable va HDMI nen dung loai day nay thi tot hon do la y em thoi.

Loại này mà 60m thì cũng rẻ bác ha. Chắc chỉ bằng gói 24mb viettel trả 1 lần 1 năm là cùng :D.

Em có ý kiến là nếu 60m hy vọng thoáng đãng mà ngồi ở nhà mình mà bắt được wifi nhà chủ hụi share internet thì nên mua cục Router Bufalo tầm 1 triệu có chức năng thu và phát lại wifi. Em đang dùng cách này 2 năm nay rồi. Bắt wifi từ cục phát chính của nhà mạng cung cấp trên gác xuống cục bufalo đặt dưới nhà cho mọi thiết bị âm thanh + ti vi phải cắm dây và dùng wifi của nó như bình thường. Tín hiệu inter nét không suy hao tí tẹo nào cả.

Bên trên