Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Bác nào có các VCD karaoke của LM Thái Nguyên hay CD Vol 3-Tình ca vô tận (Lossles) cho em xin với. em cám ơn nhiều.

Suutamnhac

Active Member

Cho em xin bài

Cô láng giềng (trần thái hòa)

Tình cờ gặp nhau (thái châu)
Xin cám ơn nhiều

Bác nào có các VCD karaoke của LM Thái Nguyên hay CD Vol 3-Tình ca vô tận (Lossles) cho em xin với. em cám ơn nhiều.

lequynhan

Well-Known Member

Xin bác Nhân và bác thong_the chỉ giúp em cách khắc phục hiện tượng răng cưa khi em chỉnh sửa những video DVD cũ ạ . Em làm bằng ProShow Producer . Em cám ơn các bác nhiều !

Em ít khi dùng clip từ DVD nên cái vấn đề răng cưa chưa tìm hiểu được gì mấy, còn text thì em đã xử lý ngon với Pro Coder 3 rồi.

:-? Có lẽ bác Thông hoặc mấy bác hay làm từ clip cũ mà em thấy đẹp đẹp biết vấn đề này. Em cùng chờ với bác

lequynhan

Well-Known Member

Bác Nhân bác ấy thích 1 bài để đổi lấy cả trăm bài đó bác ạ . Không biết sao bác ấy kết bài này quá cơ ??? Chắc là hồi xưa bác ấy hát bài này hay lắm nên được cô giáo khen hoài . Mà sao hồi chiến tranh mà quê bác Nhân không có hố bom nào sao ta ???

Tại em thấy nó hay hay, ngày bé thích nghe bài này. Em đâu có hát hò gì từ bé nên không có cô nào yêu hết.......... =((

Em thấy Hưng Yên ít bị bom đạn vì nó chê toàn đất lúa....... hoặc họa hoằn lắm thả vài quả nho nhỏ chơi thôi :D

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Bác nhớ tìm clip zin không logo cho em xin nhé! Mà em xin là xin bài chưa làm KAO bác nhé! hihi

Bác Nhân chưa đi ngủ à?

Em muốn xin các bác 2 bài cho tụi trẻ nhà em hát:
- Em muốn - Ái Phương
- Có bao giờ anh biết - Ái Phương
P/s: Hai bài hát trong phim "trái tim có nắng" ạ

lequynhan

Well-Known Member

Bác Nhân chưa đi ngủ à?

Em muốn xin các bác 2 bài cho tụi trẻ nhà em hát:
- Em muốn - Ái Phương
- Có bao giờ anh biết - Ái Phương
P/s: Hai bài hát trong phim "trái tim có nắng" ạ

Nhóc nhà bác lớn ra phết rồi :D

2 bài trên kho nhà em không có được bài nào thật là tiếc quá!

Em đang mò mấy cách render video từ file .VOB để giảm răng cưa

asbanngay01

Well-Known Member

Tại em thấy nó hay hay, ngày bé thích nghe bài này. Em đâu có hát hò gì từ bé nên không có cô nào yêu hết.......... =((

Em thấy Hưng Yên ít bị bom đạn vì nó chê toàn đất lúa....... hoặc họa hoằn lắm thả vài quả nho nhỏ chơi thôi :D
Là cô giáo của bác ấy , chắc lớp bác quý cô giáo lắm nên còn nhớ lời cô dạy không thiếu 1 lời . Tuy nhiên ý đồ của NS Phan Nhân đưa lên 1 hình ảnh rất tương phản là : Chú ếch tượng trưng cho lũ trẻ chúng mình luôn hồn nhiên ca hát và đến trường ... Còn 1 bên là hố bom sâu thẳm , đại diện cho chiến tranh hay tử thần .Tuy vậy dù bom đạn tàn khốc đến mấy nhưng vẫn không hủy diệt được sự sống trên đất nước này ... Chắc là có sự tam sao thất bản nào đó nơi sách vở nhà trường bác ạ ! Bản Hà Nội niềm tin hy vọng của ông ấy cũng dùng những thủ pháp như vậy . Nhưng mà không sao đâu bác ạ , chắc không ai để ý đâu .

lequynhan

Well-Known Member

Là cô giáo của bác ấy , chắc lớp bác quý cô giáo lắm nên còn nhớ lời ô dạy không thiếu 1 lời . Tuy nhiên ý đồ của NS Phan Nhân đưa lên 1 hình ảnh rất tương phản là : Chú ếch tượng trưng cho lũ trẻ chúng mình luôn hồn nhiên ca hát và đến trường ... Còn 1 bên là hố bom sâu thẳm , đại diện cho chiến tranh hay tử thần .Tuy vậy dù bom đạn tàn khốc đến mấy nhưng vẫn không hủy diệt được sự sống trên đất nước này ... Chắc là có sự tam sao thất bản nào đó nơi sách vở nhà trường bác ạ ! Bản Hà Nội niềm tin hy vọng của ông ấy cũng dùng những thủ pháp như vậy . Nhưng mà không sao đâu bác ạ , chắc không ai để ý đâu .

:D

Vậy em sửa lời bài khác Xuân Mai ca một chút bác Cả thấy có ổn không ạ! Em chỉ nhớ vậy thôi, chớ seach thì cũng tam tứ ngũ lục lắm!

lequynhan

Well-Known Member

Em vừa dùng lại Procoder cho vài bài VOB thấy tình hình convert rất khả quan. Hiện tượng răng cưa giảm trông thấy bác Cả ơi!

Interlacing: Non-Interlaced

Bác thử đi ạ!

Có điều em thấy nếu clip đó bị Youtube convert sang mp4 rồi thì làm mấy kiểu mà nó không có gì khá khẩm cả em mới bực chớ! Chắc mình vẫn chưa mò ra :D

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Nhóc nhà bác lớn ra phết rồi :D

2 bài trên kho nhà em không có được bài nào thật là tiếc quá!

Em đang mò mấy cách render video từ file .VOB để giảm răng cưa

Nhóc nhà em được 2 tuổi bác ạ, được cái tính ham văn nghệ bác ạ, vậy em chờ bác khác up lên bác ạ! Hai nhóc nhà bác lớn chưa ạ?

lequynhan

Well-Known Member

Nhóc nhà em được 2 tuổi bác ạ, được cái tính ham văn nghệ bác ạ, vậy em chờ bác khác up lên bác ạ! Hai nhóc nhà bác lớn chưa ạ?

:-? 2 cháu nhà em lớn thêm đươc tí so với cái ảnh ở avarta bác à!

Hôm nào em lại bế rồi lại bảo mẹ cháu chụp cho phát :)) update thường xuyên cho nó nhanh thành ông nội, ông ngoại cho sướng 8->

lequynhan

Well-Known Member

Vâng , nhưng mà em không tìm được phần cài đặt để thay đổi các lựa chọn ấy ở phần mềm em đang dùng , còn như ở Sony vegas thì em không dám dùng vì lap của em hơi yếu . Bác thạo về lĩnh vực này nên bác tìm giúp em nhé .

Em up lên fshare Procoder nhé bác?

asbanngay01

Well-Known Member

Em vừa dùng lại Procoder cho vài bài VOB thấy tình hình convert rất khả quan. Hiện tượng răng cưa giảm trông thấy bác Cả ơi!

Interlacing: Non-Interlaced

Bác thử đi ạ!

Có điều em thấy nếu clip đó bị Youtube convert sang mp4 rồi thì làm mấy kiểu mà nó không có gì khá khẩm cả em mới bực chớ! Chắc mình vẫn chưa mò ra :D
Vâng , nhưng mà em không tìm được phần cài đặt để thay đổi các lựa chọn ấy ở phần mềm em đang dùng , còn như ở Sony vegas thì em không dám dùng vì lap của em hơi yếu . Bác thạo về lĩnh vực này nên bác tìm giúp em nhé .

lequynhan

Well-Known Member

Em up lên fshare Procoder nhé bác!

Procoder 3 full crack http://www.fshare.vn/file/7VNBCGZDJDV3

Còn hướng dẫn sử dụng bác seach phát ra mấy cái clip :D em cho vào đây mấy mod mắng chết

Bên trên