Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

cotiecnho2003

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Mọi người cho em hỏi, em mới sử dụng EQ 2x31 band nên cần mọi người tư vấn

Trước tiên là ý nghĩa và chức năng của các nút bấm :
1. Low cut
2. High cut
3. Range

Tiếp theo là hai nút này :
4. Input level
5. Output level

Tiếp nữa là chỉnh 31 band này như thế nào cho hay theo ý kiến cá nhân của mọi người

Nếu có trùng câu hỏi xin mọi người thông cảm

Bác chụp cái hình đưa lên rồi mọi người trong khả năng hiểu biết sẽ giải thích cho bác.
1 lần cho xong, mai mốt khỏi hỏi nữa

Banh thi

Well-Known Member

Các bác ui nếu có bài Xin dìu nhau đến tình yêu (Ngọc Lan) cho e 1 vé với , cám ơn!

nhhh

Well-Known Member

Đa tạ các bác nhiều !!! Ý mình chỉ muốn show Lục Bình (để nấu canh chua nhậu) đoá các bác ! Hihi

Em không biết ăn canh lục bình :D. Bác cho em đặt mấy qua bưởi da xanh nha :D. SG có nhiều mà đắt quá em không dám ăn :)).

mongnguyen

Well-Known Member

Em không biết ăn canh lục bình :D. Bác cho em đặt mấy qua bưởi da xanh nha :D. SG có nhiều mà đắt quá em không dám ăn :)).

Được chứ bác n3h, bác cứ xuống nhậu xong nếu còn đi nổi bình thường thì em hái tặng bác ! kakakak

thong61uk

Well-Known Member

chắc bác nhhh nói bưỡi này quá

asbanngay01

Well-Known Member

Mọi người cho em hỏi, em mới sử dụng EQ 2x31 band nên cần mọi người tư vấn

Trước tiên là ý nghĩa và chức năng của các nút bấm :
1. Low cut
2. High cut
3. Range

Tiếp theo là hai nút này :
4. Input level
5. Output level

Tiếp nữa là chỉnh 31 band này như thế nào cho hay theo ý kiến cá nhân của mọi người

Nếu có trùng câu hỏi xin mọi người thông cảm
1. Low cut : Nén bớt hay cắt bớt tần số thấp (nếu có ghi thêm tần số ví dụ 80Hz - thì nó sẽ cắt bớt tần số 80Hz trở xuống tới siêu trầm) Chỉ dùng trong không gian bị um tiếng .
2. High cut : Nén bớt hay cắt bớt tần số cao Dùng khi micro gần loa quá gây rít mic
4. Input level : Chỉnh mức tín hiệu đầu vào . Nếu để tín hiệu đầu vào nhận quá lớn sẽ bị full - các mạch khuếch đại sẽ cắt mất đỉnh đồ thị tín hiệu ( TỰA NHƯ CÁI MAY XÉN CỎ VỪA LIA QUA LÀM CHO CÁC CÀNH LÁ BỊ XÉN BẰNG KHÔNG GIỐNG NHƯ NGUYÊN THỦY CỦA NÓ) - Điều này sẽ gây ra vỡ tiếng giống mấy cái file tiếng mà bác Nhân lấy ra từ file 2mts gốc ấy .
Ngược lại nếu để mức tín hiệu đầu vào quá nhỏ thì âm lượng quá bé , khiến ta phải tăng cao các mạch khuếch đại phía sau . Vô hình chung các mức nhiễu ký sinh và tiếng ồn trắng (do các mạch khuếch đại tự sinh ra cũng được khuếch đại theo) nhiều nghìn lần nên tỷ lệ (nhiễu / tín hiệu) ra loa hơi lớn .
5. Output level : Mức tín hiệu ra để gửi tiếp qua tầng power . Cái này thì cũng phải chọn mức vừa phải thôi , và còn tùy thuộc vào tầng công suất có hay không có 1 chiết áp chỉnh Volume nữa . Nói chung chỉnh để nghe to vừa đủ với nhu cầu và sức chịu đựng của phụ tải làm sao cho bền bỉ không giết đồ là được ...
3. Range : cái nút này em cần biết nó ghi ở vị trí nào của thiết bị thì em mới nói cho bác được ...(Vì em không có xài thiết bị đố)
* Hệ thống 31 graphic equalizer là thiết bị làm phẳng đường cong biên tần ( 31 dải tần số được chia đều từ thấp đến cao trong ngưỡng mà tai người nghe thấy) Nó phụ thuộc rất nhiều vào thiết bị cuối là loa : Loa có khả năng tái tạo âm thanh đều đặn ở các giải hay không . Nếu loa phát tốt ở giải tần số nào thì ở equalizer ta chỉnh giải tần số đó ở mức cầm chừng . Nếu loa phát không tốt ở giải nào đó thì ta tăng giải tần đó ở equalizer lên 2 chút để bù thêm độ lớn cho tần số ấy . Bác tưởng tượng nếu 2 đội hình múa toàn hot gỉrl nhưng có chiều cao không đều thì bác phải lựa guốc cho các em ấy ... hix
* Nếu ta ấn nút tắt hệ thống thì mọi điều chỉnh các cần gạt giống như trở về mo ( Trung bình tất)
Mức ghim cố định cho phép ta thao tác nhanh không cần nắn nót cũng không cần suy nghĩ , nó khác với phải chính nút volume vô cấp , vừa chính vừa lắng tại nghe mất thời gian bác ạ .

Chỉnh sửa lần cuối:

hataigiang

Active Member

Cụ thể đi bác Giang ơi, khó hiểu quá 8->

Bác cứ vất xuống 1 tấm "ván thôi". đảm bảo rãnh sen hay cả hồ sen sẽ chết hết!

Cơ mà ngại quá! bác Nhân thì yêu Sen trồng Súng! em lại đi bày cách triệt hạ thế này!

Chỉnh sửa lần cuối:

nhhh

Well-Known Member

Cơ mà ngại quá! bác Nhân thì yêu Sen trồng Súng! em lại đi bày cách triệt hạ thế này!

Cuối năm nay em về bắc sang cát cho cả ông nội và ông ngoại. Sẽ có 12 tấm lận...Ai cần thì cứ báo em nhá :)).

lequynhan

Well-Known Member

Cách này các Cụ kêu làm, em cũng nghe đồn thế!

:-? Nhưng thực tế chẳng liên quan, Sen không chết đâu bác, chắc chắn đấy! Em đã thấy nhiều ở chỗ em vứt ván lên để cho Sen chết mà chẳng ăn nhằm gì, cuối cùng chỉ có thả Trắm Đen cho dũi, sau 1 năm đảm bảo chẳng còn cọng rễ nào cả \:D/

Bưởi này á :D. :D :D <:p..Em không để ăn đâu :)).

Còn em để ngửi thôi! :((

tamyeutham

Well-Known Member

1. Low cut : Nén bớt hay cắt bớt tần số thấp (nếu có ghi thêm tần số ví dụ 80Hz - thì nó sẽ cắt bớt tần số 80Hz trở xuống tới siêu trầm) Chỉ dùng trong không gian bị um tiếng .
2. High cut : Nén bớt hay cắt bớt tần số cao Dùng khi micro gần loa quá gây rít mic
4. Input level : Chỉnh mức tín hiệu đầu vào . Nếu để tín hiệu đầu vào nhận quá lớn sẽ bị full - các mạch khuếch đại sẽ cắt mất đỉnh đồ thị tín hiệu ( TỰA NHƯ CÁI MAY XÉN CỎ VỪA LIA QUA LÀM CHO CÁC CÀNH LÁ BỊ XÉN BẰNG KHÔNG GIỐNG NHƯ NGUYÊN THỦY CỦA NÓ) - Điều này sẽ gây ra vỡ tiếng giống mấy cái file tiếng mà bác Nhân lấy ra từ file 2mts gốc ấy .
Ngược lại nếu để mức tín hiệu đầu vào quá nhỏ thì âm lượng quá bé , khiến ta phải tăng cao các mạch khuếch đại phía sau . Vô hình chung các mức nhiễu ký sinh và tiếng ồn trắng (do các mạch khuếch đại tự sinh ra cũng được khuếch đại theo) nhiều nghìn lần nên tỷ lệ (nhiễu / tín hiệu) ra loa hơi lớn .
5. Output level : Mức tín hiệu ra để gửi tiếp qua tầng power . Cái này thì cũng phải chọn mức vừa phải thôi , và còn tùy thuộc vào tầng công suất có hay không có 1 chiết áp chỉnh Volume nữa . Nói chung chỉnh để nghe to vừa đủ với nhu cầu và sức chịu đựng của phụ tải làm sao cho bền bỉ không giết đồ là được ...
3. Range : cái nút này em cần biết nó ghi ở vị trí nào của thiết bị thì em mới nói cho bác được ...(Vì em không có xài thiết bị đố)
* Hệ thống 31 graphic equalizer là thiết bị làm phẳng đường cong biên tần ( 31 dải tần số được chia đều từ thấp đến cao trong ngưỡng mà tai người nghe thấy) Nó phụ thuộc rất nhiều vào thiết bị cuối là loa : Loa có khả năng tái tạo âm thanh đều đặn ở các giải hay không . Nếu loa phát tốt ở giải tần số nào thì ở equalizer ta chỉnh giải tần số đó ở mức cầm chừng . Nếu loa phát không tốt ở giải nào đó thì ta tăng giải tần đó ở equalizer lên 2 chút để bù thêm độ lớn cho tần số ấy . Bác tưởng tượng nếu 2 đội hình múa toàn hot gỉrl nhưng có chiều cao không đều thì bác phải lựa guốc cho các em ấy ... hix
* Nếu ta ấn nút tắt hệ thống thì mọi điều chỉnh các cần gạt giống như trở về mo ( Trung bình tất)

Cám ơn bác asbanngay01 với kiến thức sâu, vậy thì :

1. Low cut : đã hiểu
2. High cut : đã hiểu
3. Range : nằm ở vị trí kế bên nút low cut có ghi là +- 12, đây là dạng nút, nếu ấn vào sẽ cháy đèn, không ấn sẽ tắt, low cut và high cut cũng vậy
4. Input level : sẽ để mức 12h là chuẩn phải không ?
5. Output level : cũng sẽ để mức 12h là chuẩn phải không ?

31 band : đã hiểu

thienhoangdt

Well-Known Member
Re: Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Mình xin được điểm danh đầu tiên.
1. hungthong
2. ..............

các bác cho em tham gia với.mấy hôm nay nhiều việc em ko vào đc, lật từng trang thấy có vụ mua beat hát hò to óa .nên bác nào là bang chủ cái bang thì cho em xin cái địa chỉ với .thế túm lại là ck hay là car đt hả mấy bác .chắc em là người cuối cùng rồi nên còn lại bao nhiêu cứ để em xơi tất.:D xong vụ này mình chơi luôn mấy cái lk chiều mưa ,mạnh đình. lâm thúy vân. như quỳnh. và lk cho người tình ,tuấn vũ ,sơn tuyền thiên trang .luôn đê mí bác .

Bên trên