Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

nguphung

Active Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Em xong rồi đây...máy chậm quá :D. Bác Thông_the nhận hàng luôn nhé..em Timming còn hơi ẩu :D.
Đà Lạt Chiều Thơ - Quỳnh Lan HD
hidden content may not be quoted

Thnkx bác Cả lắm lắm ạ... Em vừa lấy về xong... :D

engsovinam

Moderator

Báo cáo bác cả là gắn em N210 thần thánh vào chạy ngon cực :)). Giảm được khoảng 30% thời gian Render xuống còn tầm 30 phút/bài 720 vừa phải bác ạ không nhiều nhưng cũng có thay đổi. Điều khả quan nhất là em đang render vẫn sử dụng máy được tương đối không lag. Chắc xem xet đi mua một cái card vậy :D. Thanks bác cả nhiều nhé hiii...

Good news, vậy là mai em phải đi hốt em nó về liền mới dc!=D>

Vũ Mạnh Hà

Well-Known Member

Báo cáo bác cả là gắn em N210 thần thánh vào chạy ngon cực :)). Giảm được khoảng 30% thời gian Render xuống còn tầm 30 phút/bài 720 vừa phải bác ạ không nhiều nhưng cũng có thay đổi. Điều khả quan nhất là em đang render vẫn sử dụng máy được tương đối không lag. Chắc xem xet đi mua một cái card vậy :D. Thanks bác cả nhiều nhé hiii...

một lý do nữa mà em thấy không nên nâng cpu vì mainboard không còn sản xuất nữa, nên nếu main mà đi thì cpu cũng đi theo uổng lắm. card thì có thay main cpu mới cũng còn xài lại được :D:D:D:D (CPU core 2 thằng bạn em còn một rổ bán 50k 1 con không trôi)
Ko biết các bác thế nào, nhưng theo hiểu biết của e về phần cứng để làm karaoke thì như này:
1. Premire CS3 ko support render bằng GPU => có card cũng bằng ko
2. Các bác nên nâng cấp CPU từ 2 core lên 4 core => vì render nó ăn core
3. Nếu dùng card thì nên chu ý list support của premire, mà premire CS5 mới support card => ko nên nâng cấp card làm gì
4. Nếu dùng VGA thì chỉ nên dùng tầm GTX 650 đổ lại, vì có mạnh bằng mấy nó cũng ko khai thác hết đc cái VGA
P/S: Làm kb3 thì tối ưu nhất cứ làm con CPU Quadcore, chừng nào dùng KB5 thì hãy tính đường nâng cấp

engsovinam

Moderator

gần nhà em thì có chỗ bán 450k:D:D:D
http://thientampc.com/prod/3/1073/Card-VGA-GIGABYTE-N210

để em hỏi thằng bạn ngoài nhật tảo xem nó có cái nào giá bèo không :D:D:D

mới có 720k bảo hành 3 năm, cũ không bảo hành hay bảo hành 1 tháng mà 500k thì đắng thật :D:D:D
Àh há....cư xá Đô Thành, chỗ này gần văn phòng 5giay nè, 5giay nằm bên đường số 2! Em cũng hay chạy ra đó, nhà bác Thông cũng loanh quanh khu đó hả bác?

lequynhan

Well-Known Member

Vâng, từ từ xem xét vậy. Bác cứ hỏi dùm em nhé :D. Giờ cắm tạm card của bác tối render vài bài đã :D.

:-? Theo em bác nên ra Tân Doanh lấy em Gigabyte GTX 960 G1 Gaming ấy! Vừa xem 4K cả thể :))

Lấy rồi làm bài review cho anh em mở rộng tầm mắt!

wanara

Well-Known Member

Máy em khủng nhất nè, không VGA, 1 core ,render 1 bài 720p 5p chỉ mất 4-5 giờ ;))

wanara

Well-Known Member

Các bác cho em xin vob bài Em Đi Trên Cỏ Non - Phương Thủy & Hà Phương với ạ.

phuocquyet

Có Bác nào có bài Nỗi Đâu Từ Một Người Đến Sau - Đình Phong không cho em xin với . Cảm ơn các Bác nhiều .

nhhh

Well-Known Member

Ko biết các bác thế nào, nhưng theo hiểu biết của e về phần cứng để làm karaoke thì như này:
1. Premire CS3 ko support render bằng GPU => có card cũng bằng ko
2. Các bác nên nâng cấp CPU từ 2 core lên 4 core => vì render nó ăn core
3. Nếu dùng card thì nên chu ý list support của premire, mà premire CS5 mới support card => ko nên nâng cấp card làm gì
4. Nếu dùng VGA thì chỉ nên dùng tầm GTX 650 đổ lại, vì có mạnh bằng mấy nó cũng ko khai thác hết đc cái VGA
P/S: Làm kb3 thì tối ưu nhất cứ làm con CPU Quadcore, chừng nào dùng KB5 thì hãy tính đường nâng cấp
Em chả biết nó suport thế nào đâu nhưng đại loại là gắn vào thì thấy thời gian render có giảm chút ít và máy chạy đỡ lag hơn trong quá trình Render bác ạ. Em thấy có thay đổi rõ rệt vì em thử render cùng 1 bài. Có thể là do nó hỗ trợ xuất hình ra tốt hơn nên lướt web và làm các việc khác trong lúc render đỡ chật vật hơn. Khả năng em cũng nghiên cứu thêm cả 1 em Core Quad nữa :D.

nguyenduchai_b4

Well-Known Member

Mới cài lại windows thì bị gặp lỗi này có bác nào lướt qua biết cách khắc phục thì giúp em với! Em Cảm ơn các bác.

nguyenduchai_b4

Well-Known Member

Bạn cứ Yes bình thường thôi,cái này không ảnh hưởng gì cả

Mỗi lần chạy KB bác ngắt internet nó kg hiện bảng này đâu , u hệt e luôn hihhih

Tắt CPU là được, cần gì tắt internet cho dài dòng...=))

Hiện tại vẫn dùng tốt nhưng nó hiện bảng thông báo mỗi khi mở lên cũng hơi khó chịu! Mà cài bản KB5 vẫn bị như thế. Vừa thử dùng host chặn đủ kiểu rồi ko đc. Đúng là chỉ tắt mạng là không bị, chắc làm việc offline rồi! Đang ở win8 ngon lành ko lỗi, lên win10 dính luôn!X(

quangthiet

Well-Known Member

Hiện tại vẫn dùng tốt nhưng nó hiện bảng thông báo mỗi khi mở lên cũng hơi khó chịu! Mà cài bản KB5 vẫn bị như thế. Vừa thử dùng host chặn đủ kiểu rồi ko đc. Đúng là chỉ tắt mạng là không bị, chắc làm việc offline rồi! Đang ở win8 ngon lành ko lỗi, lên win10 dính luôn!X(

Bác ấn Yes or No đều được chả ảnh hưởng gì, em dùng win 8, 8.1, 10 đều bị, chỉ ghét mỗi lần bật lên thì phải ấn thêm 1 lần Enter =))

quangthiet

Well-Known Member

Em chả biết nó suport thế nào đâu nhưng đại loại là gắn vào thì thấy thời gian render có giảm chút ít và máy chạy đỡ lag hơn trong quá trình Render bác ạ. Em thấy có thay đổi rõ rệt vì em thử render cùng 1 bài. Có thể là do nó hỗ trợ xuất hình ra tốt hơn nên lướt web và làm các việc khác trong lúc render đỡ chật vật hơn. Khả năng em cũng nghiên cứu thêm cả 1 em Core Quad nữa :D.

Thực ra nếu gắn card vào nó không hỗ trợ cho việc render của Pr thì nó cũng sẽ hỗ trợ cho các tác vụ khác của Windows nên bác sẽ thấy máy mượt hơn, còn lại thì tập trung vào render thì thời gian sẽ rút ngắn xuống thôi ạ.

Em vần dùng Kb3, nhưng em chẳng bao giờ dựng tất tần tật trên CS3 cả, em chỉ chạy text trên nền xanh của Pr CS3, rồi quăng vào PR CC 2015 hoàn thiện, từ việc chèn Tile, căn chỉnh, logo... Vì Pr CS3 mà dựng tất thì chậm, em chỉ thích dựng trên CC thôi, nhất là dựng trên CS3 mà thêm nhiều Effect dựng chậm kinh khủng luôn, Drop Shadow em cũng làm trên CC luôn, nói chung chỉ chạy text trên CS3 rồi quăng vào CC key màu, 1 video 720p (Bitrate 4M) em render mất khoảng 20'.

Bên trên