Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

cotiecnho2003

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Là sao bác cotiecnho ơi, em chưa hiểu? Bác cho em ví dụ cụ thể đi bác!
Dạ ý em là 1/2 chữ là tiếng hát vô, có những bản bác để 3/4 hoặc 1 chữ rồi tiếng hát mới vô.

LK đêm tạ từ bị sai chữ (não lòng 4:20 ) và rớt chữ nan, mình ên (kok mình ênh 11:05 )

Coccangica

Well-Known Member

Em mới timming xong cái LK dài dài, thôi ngủ lấy sức sáng mai em Render rồi lên hàng luôn, các bác ráng chờ hàng sịn, hàng trung tâm, hàng chính gốc của em nhá...! =))
Chúc các bác ngủ ngon, nhắm mắt lại là mơ thấy "hót-gơ" của topic này nhé! =))

"dử vậy hả trời" =))=))=))=))=))=))

truongphibao

Well-Known Member

Bác dochua2k ơi, lên giúp em list này, em cảm ơn bác nhiều!

Câu hò bên bờ hiền lương - Quang Linh
Chân quê - Quang Linh
Chị tôi 2 - Quang Linh
Chiếc vòng cầu hôn - Nam
Chim sáo ngày xưa - Nam
Chuyện tình bên ao cá - Quang Linh
Đàn sáo Hậu Giang - Bích Phượng
Em về với người - Quang Linh
Hát cùng mùa xuân - Nhóm mắt ngọc
Hoài công - Cẩm Ly
Lao xao mùa xuân - Đàm Vĩnh Hưng
Mơ tiên - Vân Quang Long
Một thoáng hương tình - Hồng Ngọc
Mưa xuân - Vân Quang Long
Nắng xuân - Nhóm mây trắng
Nếu ước muốn cho ngày mai - Cẩm Ly
Ngày xưa em đến - Lê Uyên Nhy
Người đẹp sơn nữ - Quốc Việt
Nhớ ai - Thanh Thanh
Phượng buồn - Tú Quyên
Tấm ảnh không hồn - Mỹ Huyền
Thần tài khoe tết - Minh Thuận
Thành phố mưa bay - Nữ
Thương về miền đất lạnh - Quang Linh
Thương về miền Trung - Quang Linh
Tình bạn - Vân Quang Long
Tình yêu màu tím - Lê Uyên Nhy
Tình yêu trên dòng sông quan họ - Nữ
Tơ hồng - Quang Linh
Trên nhịp cầu tre - Giang Tử
Về đây nghe em - Nam
Vợ thằng đậu - Cẩm Ly

yeumaingannam

Well-Known Member

Em có tí thắc mắc, làm sao biết là gốc ta, dvd karaoke của các trung tâm thì còn biết hàng chợ hay dvd gốc còn thành file như bây giờ thì lấy gì phân biệt, nếu nói cái logo như của YS mới là gốc thì hàng logo sap hay no logo của smart cũng giống y chang chỉ khác cái logo là hàng chợ sao các bác, bác nào biết cho em tí thông tin để phân biệt chớ không thôi mai mốt up cho ai nói hàng gốc hóa ra lại là hàng chợ thì khốn :D:D:D:D

hàng gốc nghĩa là phải xuất ra từ HDD của em dethuong01, ai mà dao xuống từ em dethuong thì gọi là "copy right" (được quyền copy" rùi đem post lại thì gọi là "ăn cắp"... cho nên topic này đều là hàng "copy right" không đáng để cho em dethuong01 ngó tới và bấm thx. còn tác quyền (copyright) thì em dethuong giữ bản quyền, ai cần thì phải xin xỏ, lạy lục em thì em mới cho... thịt là khó tánh...

dochua2k

Well-Known Member

Bác dochua2k ơi, lên giúp em list này, em cảm ơn bác nhiều!

Câu hò bên bờ hiền lương - Quang Linh
Chân quê - Quang Linh
Chị tôi 2 - Quang Linh
Chiếc vòng cầu hôn - Nam
Chim sáo ngày xưa - Nam
Chuyện tình bên ao cá - Quang Linh
Đàn sáo Hậu Giang - Bích Phượng
Em về với người - Quang Linh
Hát cùng mùa xuân - Nhóm mắt ngọc
Hoài công - Cẩm Ly
Lao xao mùa xuân - Đàm Vĩnh Hưng
Mơ tiên - Vân Quang Long
Một thoáng hương tình - Hồng Ngọc
Mưa xuân - Vân Quang Long
Nắng xuân - Nhóm mây trắng
Nếu ước muốn cho ngày mai - Cẩm Ly
Ngày xưa em đến - Lê Uyên Nhy
Người đẹp sơn nữ - Quốc Việt
Nhớ ai - Thanh Thanh
Phượng buồn - Tú Quyên
Tấm ảnh không hồn - Mỹ Huyền
Thần tài khoe tết - Minh Thuận
Thành phố mưa bay - Nữ
Thương về miền đất lạnh - Quang Linh
Thương về miền Trung - Quang Linh
Tình bạn - Vân Quang Long
Tình yêu màu tím - Lê Uyên Nhy
Tình yêu trên dòng sông quan họ - Nữ
Tơ hồng - Quang Linh
Trên nhịp cầu tre - Giang Tử
Về đây nghe em - Nam
Vợ thằng đậu - Cẩm Ly

Gởi bác cái list.

TKK

Well-Known Member

Đăng lại cho bác nào cần :))

Cho Vừa Lòng Em - Lệ Quên

[hide] https://www.fshare.vn/file/53Q8JUAO9WM1 [/hide]

langdunam2005

Well-Known Member

Em cũng bỏ một phiếu cho chạy text theo lời ca sĩ vì ca sai nhiều từ quá :D cho sai luôn cả bài cho máu!

Mấy bác ơi ca sỹ đi thi hát sai lời là bị trừ điểm rất nhiều đấy ạ ...người ta hát sai tại sao mình biết mà không viết lại cho đúng lại làm sai luôn theo người sai...hát đúng lời vừa tôn trọng tác giả vừa trở thành người thông thái...các bác ơi ý kiến dân đen của nhà cháu thôi nếu không vừa ý thì cứ xem như nhà cháu chỉ lải nhải cho vui thôi ạ ...

lequynhan

Well-Known Member

Mấy bác ơi ca sỹ đi thi hát sai lời là bị trừ điểm rất nhiều đấy ạ ...người ta hát sai tại sao mình biết mà không viết lại cho đúng lại làm sai luôn theo người sai...hát đúng lời vừa tôn trọng tác giả vừa trở thành người thông thái...các bác ơi ý kiến dân đen của nhà cháu thôi nếu không vừa ý thì cứ xem như nhà cháu chỉ lải nhải cho vui thôi ạ ...

:-? Nếu là 1 từ hoặc 2 từ đi thì em cũng làm theo cách của bác, nhưng nó là cả một đoạn dài thế mà sửa thì nó hơi lăn tăn .... gì gì ấy :D ý em là vậy.

tamyeutham

Well-Known Member
Ðề: Re: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Sẵn đây tui Thông báo luôn Xin lưu ý : kể từ hôm nay tui sẽ ko trả lời cho bất kỳ ai nếu nói chuyện ko đàng hoàn và góp ý chân thật, số thanked phải hơn hay = tui( coi như chút tôn trọng đá góp sức cho diễn đàn , còn thua tui thì miễn bàn ko cần nói chuyện hay tranh cải , những ngừoi chửi tui cứ thoải mái tiép tục vì từ lâu tui xem họ như mấy " thằng khùng bệnh tâm thần " tự kỷ tui ko đọc ko trả lời (cũng đồng nghĩa họ đóng 4 cửa kính xe tự chữi tự nghe ) được áp dụng ngay từ hôm nay quyết định vậy đi ;));)) càng nhiều ngừoi đố kỵ ghen ghét tui càng thấy mình bãn lãnh vì tui hơn họ ;)) càng thấy thích thú và vui chứ ko buồn và giận đâu ;));))

Ps /Chờ hoài mà ko thấy nhạc sịn , trung tâm , gốc để down hỏng lễ khó lấy thanks của tui dử vậy hả trời =))=))=))=))

Uống thuốc chưa đủ đô rồi
Hèn chi thúi quá, các bác cho mình mượn chai xịt phòng

engsovinam

Moderator

Dạ ý em là 1/2 chữ là tiếng hát vô, có những bản bác để 3/4 hoặc 1 chữ rồi tiếng hát mới vô.

LK đêm tạ từ bị sai chữ (não lòng 4:20 ) và rớt chữ nan, mình ên (kok mình ênh 11:05 )

Em cảm ơn bác đã cảnh báo em, nói thiệt bác là em toàn timming buổi tối (ban ngày bận đi làm), có khi vừa ngủ vừa timming nên chữ lúc nhanh lúc chậm đó bác! :))
Còn cái vụ sai chính tả chắc là em sót, em luôn kiểm tra lời hát từng chữ 1, chữ nào khó thì em Google, có chỗ nghe đi nghe lại cả chục lần vì ca sĩ nuốt hết chữ chẳng nghe được gì, bởi vậy nếu có sai sót mong các bác thông cảm, chỗ nào sửa được em sẽ cố gắng hết sức ạ!

Thanks all,

Banh thi

Well-Known Member

Kok mà bác , nhip tone ... này kia mình bị động rồi , phụ thuộc vào cách trình diễn của cs nhiều .(Vd: cho e xin bài Tháng sáu trời mưa - CS Vũ Khanh hay Tháng sáu trời mưa - NS Hoàng Thanh Tâm...) Thôi thì cứ theo cs hát cho nó trọn vẹn phần nhìn nghe, cho bài kok nó hoàn chỉnh , đến khi mình hát kok nếu nhớ đúng lời gốc thì mình cứ hát cho đúng , kg thì cứ vậy mà táng , đầu kok nó đâu trừ điểm mình đâu. Với lại có nhiều bài cs họ cũng phải thay đổi cho phù hợp với thời cuộc , hoàn cảnh ... Cái này là nêu lên quan điểm mình tranh luận thôi đừng hiểu lầm nha! hihhhi

cotiecnho2003

Well-Known Member

Em cảm ơn bác đã cảnh báo em, nói thiệt bác là em toàn timming buổi tối (ban ngày bận đi làm), có khi vừa ngủ vừa timming nên chữ lúc nhanh lúc chậm đó bác! :))
Còn cái vụ sai chính tả chắc là em sót, em luôn kiểm tra lời hát từng chữ 1, chữ nào khó thì em Google, có chỗ nghe đi nghe lại cả chục lần vì ca sĩ nuốt hết chữ chẳng nghe được gì, bởi vậy nếu có sai sót mong các bác thông cảm, chỗ nào sửa được em sẽ cố gắng hết sức ạ!

Thanks all,
Mình tự check thì thế nào cũng bị dính !
Nhiều lúc có bản e phải làm đi làm lại tới 5 hoặc 6 lần .

engsovinam

Moderator

Liên Khúc Liên Hiệp Quốc: Beat của bác Thanh Sơn, Vieo Clip lấy từ Youtube, Text của TAT! :D

Liên Khúc Lan Và Điệp - Sơn Hạ (FullHD)

hidden content may not be quoted

Bác Thông giúp em xem lại Music với Beat của bài này với, khúc cuối tự nhiên tắt ngang xương, chẳng hiểu tại sao! :D

Em cảm ơn bác Thông!

cotiecnho2003

Well-Known Member

Kok mà bác , nhip tone ... này kia mình bị động rồi , phụ thuộc vào cách trình diễn của cs nhiều .(Vd: cho e xin bài Tháng sáu trời mưa - CS Vũ Khanh hay Tháng sáu trời mưa - NS Hoàng Thanh Tâm...) Thôi thì cứ theo cs hát cho nó trọn vẹn phần nhìn nghe, cho bài kok nó hoàn chỉnh , đến khi mình hát kok nếu nhớ đúng lời gốc thì mình cứ hát cho đúng , kg thì cứ vậy mà táng , đầu kok nó đâu trừ điểm mình đâu. Với lại có nhiều bài cs họ cũng phải thay đổi cho phù hợp với thời cuộc , hoàn cảnh ... Cái này là nêu lên quan điểm mình tranh luận thôi đừng hiểu lầm nha! hihhhi

E dồng quan điểm với bác banh thay. Mình chọn ca sĩ mình thích để nghe và sĩ sĩ cũng muốn lựa cs để bài hát của họ được nổi tiếng, ca sĩ có thể vì chữ đó phù hợp với giọng họ cũng như vùng miền có nhiều fan của họ. Thôi thì thấy sai thì báo lên, chính chủ không thích sữa thì mình tự xử !

Bên trên