Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

vandien

Well-Known Member
Ai Về Sông Tương - Tuấn Ngọc
Bài này clip xấu em làm đại. Bác nào có clip đẹp hoặc DVD ASIA 31 cho em xin em làm lại. Thanks.

https://www.fshare.vn/file/ORI19ZWDSLBG
Bác xem cái này có khá hơn kg:https://www.fshare.vn/file/C5C2ZKKWKS3Q

BBM

Member
các bác co mình hỏi là mình xài MKVToolNix GUI để chuyển đổi định dạng vob và m2ts sang mkv mà bị error nhìu lỗi quá, chữ với hình bị nhèo xanh lè luôn

error như vậy nè "Found at least one B frame without second reference in a non closed GOP."

duzutu

Member
Các bạn giúp mình bài Vết thương cuối cùng, do Quang Dũng hát. Hoặc Cao thái Sơn, Lê khôi... miễn là Slow kock. Và cho xin luôn ca sĩ nữ như: Hồng Ngọc, Lệ Quyên...
Xin cám ơn rất nhiều.

BBM

Member
mình xài mkvtoolnix để convert m2ts và vob xang mkv thì bị error mất hình, hình bị vỡ và xanh lè cả màn hình, đa số là bị lỗi như vậy nè, bác nào giúp mình với.

"Found at least one B frame without second reference in a non closed GOP."

vinaguy

Well-Known Member
mình xài mkvtoolnix để convert m2ts và vob xang mkv thì bị error mất hình, hình bị vỡ và xanh lè cả màn hình, đa số là bị lỗi như vậy nè, bác nào giúp mình với.

Vụ này em bị mấy lần trước đây lâu lắm rồi (giờ cũng không nhớ rõ em đã xử lý nó như thế nào). Phần lớn là do dùng các version cũ của MKVTool. Bác cập nhật lại bản mới nhất và codec mới nhất cho máy xem sao

TiTa0108

Well-Known Member

MKVToolnix theo Em thì nó chỉ tiện lợi cho mình Muxing audio vào file. Riêng convert định dạng video thì MKV GUI nó không hỗ trợ nhiều. Nhất là các file ở dạng FLACC thì nó chuyển đổi lệch lung tung beng:eek:

BBM

Member
MKVToolnix theo Em thì nó chỉ tiện lợi cho mình Muxing audio vào file. Riêng convert định dạng video thì MKV GUI nó không hỗ trợ nhiều. Nhất là các file ở dạng FLACC thì nó chuyển đổi lệch lung tung beng:eek:
vậy bác co bít ct nào để convert tốt ko bác

Bên trên