Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

lequynhan

Well-Known Member
À,Bác Nhân ơi bài Đắp Mộ Cuộc Tình do Quang Lập ca thì Bác Tung Chang làm phần beat nhỏ quá,Bác có thể làm lại bài này được kg,kể như làm theo y/c của AE đi!Cám ơn Bác!

Bác có thể đệ đơn khiếu lại lên bác gái nhà bác ấy để kiện theo yêu cầu của bác :cool:

hoặc bác nhờ mấy bác Cả chuyên gia xử lý Audio, em thì em cực ngại làm các bài không thích. Kiểu như giã gạo mà lại không muốn ăn cơm ấy :rolleyes:

thehien_Am

Well-Known Member
Giả sử ngày đó chế được máy LD dân dụng có khả năng ghi trên đĩa trắng thì các trung tâm cũng không dám bán đĩa trắng , vì làm vậy sẽ khiến họ sập tiệm liền khi mà đĩa gốc không còn là hàng độc ...
Ngày đó các máy quay chuyên dụng chạy bằng băng BETACAM với 3 ống kính thu riêng 3 màu cơ bản hoặc 1 ống kính cao cấp (giống như ở đài truyền hình , máy to và nặng , riêng ống kính cũng là mấy trăm triệu) Hình ảnh của được thu dưới dạng Analog nhưng có chất lượng rất cao hơn so với băng VHS bởi mâm đầu từ lớn có tốc độ quét trên băng cao , bản mặt băng rộng cho phép lưu trữ 1 lượng thông tin lớn hơn trong cùng 1 đơn vị thời gian . Phần làm hậu kỳ người ta số hóa tín hiệu từ băng theo thời gian thực nên tốn nhiều thời gian hơn . Đây là hình ảnh đầu từ trong cái đầu máy của em :

kkkkk thấy mạng nhện rồi nhe..... tất cả đều cho lên bàn phím. đó là luật chơi .... bác thật là thú vị ......... nhưng sau lại có ốp lưng thời hiện đại nhĩ kkkkkkk

truongphibao

Well-Known Member
Em nhầm Bác ah là Bài

Tình Thắm duyên quê Tuấn Dũng & Phi Nhung
Nếu Bác có ccho em xin

Tiện thể em ké bài này luôn nhé
Bác cho em xin Bài

Duong Ve Hai Thon .Manh Quynh, Phi Nhung
Cảm ơn Bác
Bài Đường về hai thôn - chị hai em hát với anh Châu bác ơi, chỉ nằm chung trong DVD với Mạnh Quỳnh và ở TT Biển Tình thôi bác!

dhq

Well-Known Member
Bác chọn internet HD để render hình như là do bác chỉnh cái mục bit rate nên nó mới bị vậy á.có một lần em xuất file ra cũng vậy.em chọn là 30 nhưng khi nhấn render nó đều báo có 15 thôi
Lúc bác chỉnh xong thông số với các thứ.bác nhấn render bác để ý ngay bên dưới cái bảng coi trước video bên trên á.là nó hiện thông số file video xuất ra độ phân giải và khung hình là bao nhiêu đó bác.

Vụ này vẫn chưa biết cách sửa, dù là em đã để 30 mà lúc render nó cứ chạy qua 15, hu hu. chắc lại mò tiếp vậy.

hscap1

Vấn đề là Bác mở trong máy tính hay trong đầu karaoke. Khi Bác muốn mở 1 bài nào đó thích nghe, Bác có thể mở Folder đó ra rồi gõ vào mục Search (có cái biểu tượng kính hiển vi ấy) tên bài hát là nó hiện ra ngay mà.

Ok rồi bác, lúc đầu để tên bài lung tung nên gõ nó không ra, phải ngồi đổi tên một loạt

truongphibao

Well-Known Member
Bài này em nhầm Bác ah, Chị hai của Bác ko có hát bài này với Tuấn Dũng , Em nhầm bài Tình thắm duyên quê bác ah. Bác dochua2k up rồi.
Bài đó hát với Thái Châu chắc bác dochua nhầm.
Mà bài Đường về hai thôn chỉ hát với Quốc Tuấn và Thái Châu, chưa có bản thu với Mạnh Quỳnh bác à, nếu em nhớ không nhầm thì bài đó trong karaoke NDBD - Những chuyến xe trong cuộc đời ạ.

anvantung

Well-Known Member
Đã hoàn tất!
Xin lỗi bác, hôm qua buồn ngủ quá nên đi ngủ sớm :)
Em cảm ơn bác nhé hihihi ngồi đợi thấy bác không lên nữa em ko biết lên hỏi. Em cảm ơn bác nhiều dạo này em lại thấy hứng khởi với nhạc cũ bác ah hàng mới giờ nhạt nhẽo quá

Bên trên