Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

tamyeutham

Well-Known Member
E dùng PM Skplayer nó không lưu dc bác ak.
Đổi thứ tự track nó không làm thay đổi chất lượng đâu bác.
Như e đang dùng phần mềm Mkvmerge GUI để đổi nhưng mỗi 1 lần thao tác chỉ được 1 bài
đổi nhiều bài làm mất công quá.

Bác nào biết PM nào đổi dc hàng loạt mách e với.
Bác gửi em thùng bia đi em mách cho bác, mấy trăm hay mấy ngàn bài cũng đều chạy ok 1 lần kaka

HD.3TB

Well-Known Member
Chuyến Xe Hoa Buồn
Thơ - Trường Phi Bảo

Xa cách rồi đấy anh biết không?
Xe hoa đưa tôi về nhà chồng
Bỏ lại đằng sau khung trời mộng
Và người yêu cũ lúc ngang sông.

Xe hoa chở nặng nợ tang bồng
Ba năm thề hẹn hóa hoài công
Anh về đôi ngả đời khó gặp
Lỡ bước tôi đi lệ ngàn dòng.

Thôi thế là thôi, là thế thôi,
Dưới giàn hoa ấy hết thật rồi.
Không còn những chiều ngồi xõa tóc
Bên người yêu mơ chuyện lứa đôi.

Một chuyến xe hoa chở nỗi buồn
Kỷ niệm tơ tình hẳn còn vương
Đóa hoa trinh hoa bạch tôi cài tóc
Dâng người chồng mới nghẹn đêm trường.

Tôi nuối tiếc gì chốn xa đây
Mà anh còn lưu luyến vun đầy
Hình ảnh tôi thời như sương khói
Cuộc tình xanh ai nở quệt vôi.

Trời hỡi bao giờ mới dần vơi
Câu chuyện xe hoa với tình người
Bao giờ mới hết câu dang dở
Cánh hoa trong gió rụng tả tơi.

Giấu mãi trong tim khối khổ sầu
Con chim bay về chốn bể dâu
Thiếu phụ như em tâm hồn héo
Tháng ngày chồng chất bao dãi dầu.

23/03/2005

T.T.KH là người đã chắp cho em đôi cánh, để em bay lạc vào thơ mà bác. Cảm ơn bác đã đọc thơ em.
Thơ hay,Phổ nhạc luôn để hát bác ơi

HDCP

Super Moderators
E dùng PM Skplayer nó không lưu dc bác ak.
Đổi thứ tự track nó không làm thay đổi chất lượng đâu bác.
Như e đang dùng phần mềm Mkvmerge GUI để đổi nhưng mỗi 1 lần thao tác chỉ được 1 bài
đổi nhiều bài làm mất công quá.

Bác nào biết PM nào đổi dc hàng loạt mách e với.

Có phần mềm Audio Swap làm được việc này, trước em lười nên dùng thằng này đổi hàng loạt, nhanh và tiện nhưng nó cũng là con dao hai lưỡi, cẩn thận đứt tay, có một số bài sẽ bị đánh lỗi đấy khi dùng pm này, em không chịu trách nhiệm đâu đấy
Audio Swap
http://www.fshare.vn/file/BV75TD5D5ARN
p/s: em không cần thùng bia như bác tamyeutham :))

tamyeutham

Well-Known Member
Có phần mềm Audio Swap làm được việc này, trước em lười nên dùng thằng này đổi hàng loạt, nhanh và tiện nhưng nó cũng là con dao hai lưỡi, cẩn thận đứt tay, có một số bài sẽ bị đánh lỗi đấy khi dùng pm này, em không chịu trách nhiệm đâu đấy
Audio Swap
http://www.fshare.vn/file/BV75TD5D5ARN
p/s: em không cần thùng bia như bác tamyeutham :))
Mất thùng bia của em rồi, huhu

dhq

Well-Known Member
Các bác cho e hỏi chút.
Giờ e có một loạt các bài KARAOKE mà track ca sĩ hát nằm ở track 2, track BEAT nằm ở track 1
Bây giờ e muốn đổi ngược lại track KARAOKE nằm ở track 1, track BEAT nằm ở track 2

Có phần mềm nào đổi hàng loạt tự động tất cả các bài nằm trong Forder, mà không cần làm thủ công từng bài không ạ.
MkqBCs

MkqBCs
MkqBCs

MkqBCs
Bác thử tìm phần mềm TKT Tool coi sao? Em nhớ mang máng phần này có cái đổi track mà do đang ko có máy tính nên ko kiểm tra lại được.

yeumaingannam

Well-Known Member
"tự do cần sa"
-marijuana is legally sold to the public in more than 8 states with the leading of Colorado & Washington states; great number of lawmakers support the idea with a simple reason=cover the shortfall of revenue each year and there are more than 20 states if we count the states with no laws for medical use, am i wrong to state that?
"manipulating system" <= what does it mean???
-what do you when your child use profanity or vulgar language at you ? begging him/her not to use it or taking laptop away or bang on the butt or simply do the same?
-what kind of punishment you use if your child sneak out at night or take a hike for a few days? you can not do a damn thing, you even have to control your voice, otherwise the school calls local human resources center and then the cops pay you a visit. of course => confuse
this part only apply to having child under 18 at home => right, so why not
ps
this is a Vietnamese forum site, it's not very respectful
to other members if English is used in any discussion or debate

This is only personal opinion between you and I. I would like to remind you with your political idea about the liberty of the US. your mind is totally going on the wrong direction of the American freedom. USA is a free land to whom who are living on, and can't compare with any other countries, especially with absolute communist countries such as China. From that why you hate all about American freedom that let your child not to listen to you. open your mind to see what you are doing for your child. you must look inside yourself. check out if you were doing somethings not good while educating your child. don't take your children unsuccessfully implicative to American freedom. That is, so you and I must stop talking about this issue to show that we have any stupid ideas to a big problem which we can't resolve it.

Bên trên