Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Robert Quang

Well-Known Member
Lý do em muốn dấu links là, chỉ để chia xẻ cho các bác là TV của diễn đàn thôi. Em không muốn public search vào đó các bác ạ!
Nếu các bác dị ứng thì thôi em xin cáo lui nhá
Chúc các bác giao lưu dzui dzẻ
Mến chào
Xin cảm ơn những bài kok hay của bác @Jason15 nhé! Bác đừng có hiểu lầm bác @vandien, những thành quả của bác và các bác làm ra những bài kok thật hay (nhưng rất là cực) thì phải xứng đáng được nhận những lời cảm ơn chứ, Hide Link thì có sao đâu còn tốt nữa ấy chứ, em đang tập làm nhưng chưa được :p Em xin chúc Bác và tất cả các bác trên topic thật nhiều sức khỏe để xây dựng trên DD - HDVN thật lớn mạnh :):):)

TiTa0108

Well-Known Member
Hàng ngày em vẫn chỉnh âm thanh chơi band nhạc theo kiểu Pan bớt các nhạc cụ chia cho 2 vế khác nhau để có stereo . Chỉ có chân kích (DRUM) & guitar bass là khá cân ở 2 vế . Việc này không bao giờ gây ra hiện tượng lệch phase như trên . Hiện tượng xấu như trên chỉ xảy ra trong những trường hợp sau :
1/ Người kỹ thuật âm thanh cố tình nhấn nút phase để đảo pha 180 độ cho 1 vế nào đó , còn vế kia thì cố tình để nguyên (không nhấn) . Chắc họ muốn tăng hiệu quả stereo (ảo) lên thêm chút nữa .
(Rất nhiều mixer không có nút này , nhưng họ vẫn cố tình làm được nhờ các phần mềm máy tính)
2/ Trường hợp thứ 2 mà người ta thường sử dụng để lấp liếm đi sự đơn điệu của những nguồn phát mono . Ví dụ đối với tivi phát analog truyền thống không có stereo . Nên trong mạch điện tử xử lý tín hiệu audio của tivi có 1 chế độ được gọi khá nịnh tai là : (Tạo âm thanh stereo giả lập trên nền mono) . Nếu nhấn vô chế độ này thì âm thanh ở 1 loa bị đảo pha 180 độ - Lập tức ta nghe tiếng thuyết minh "vè vè" , dạt về 2 phía bên màn hình , chứ không còn ở giữa như cũ . Điều đó đánh lừa được ai đó , tưởng như thế mới là hay , Nhưng ngay sau đó họ chạy đĩa hình stereo , tất nhiên họ vẫn để chế độ audio đó , và họ cũng không biết như thế là dở ... Hix ! Nhưng mà cũng không sao , khi mà họ không biết là dở có nghĩa là họ vẫn thấy ưng - không khó chịu . Bây giờ tivi phát digital stereo cả rồi , thì đừng ai dại gì mà chọn chế độ audio như thế các bác ạ . Cũng như nghe dàn mini ta không nên để chế độ âm thanh surround làm gì !
Chỉnh audio mất khá nhiều thời gian như vậy, thà rằng Bác dùng bộ DRUM phối ra 1 bản mới có khi nhanh hơn!:D

Xin cảm ơn những bài kok hay của bác @Jason15 nhé! Bác đừng có hiểu lầm bác @vandien, những thành quả của bác và các bác làm ra những bài kok thật hay (nhưng rất là cực) thì phải xứng đáng được nhận những lời cảm ơn chứ, Hide Link thì có sao đâu còn tốt nữa ấy chứ, em đang tập làm nhưng chưa được :p Em xin chúc Bác và tất cả các bác trên topic thật nhiều sức khỏe để xây dựng trên DD - HDVN thật lớn mạnh :):):)
Các bác trên diễn đàn này ai cũng nhiệt tình và dễ thương , em thì chẳng giúp ích được gì chỉ toàn là đi xin bài của các bác thôi hiiiiiii........

Chỉnh sửa lần cuối:

vinaguy

Well-Known Member
Bác kg biết đó thôi,có Bác nào đó nói có hàng trăm người phía sau down mà giấu mặt,kg nói quá đâu!Những bài của mình up lên,vào FShare thấy down 110,trong khi Thks chưa tới 30,như Bác Jason hide link đó,Thks vọt lên hơn 50 liền!Mình nghĩ đó là lý do mà các Bác ấy hide link!
Lý do em muốn dấu links là, chỉ để chia xẻ cho các bác là TV của diễn đàn thôi. Em không muốn public search vào đó các bác ạ!
Nếu các bác dị ứng thì thôi em xin cáo lui nhá
Chúc các bác giao lưu dzui dzẻ
Mến chào
Hide link tuy hơi phiền chút nhưng em thấy cũng có cái hay.
_ giúp chúng ta xem xét tình hình thành viên quan tâm đến mức nào.
_ số lượng người cần đến những bài hát do chủ thớt đăng có nhiều không.
_ và quan trọng đó cũng là niềm động viên khích lệ và biết ơn những bác đã bỏ công sức vì đam mê và vì tinh thần phục vụ mọi người. Dẫu biết rằng điều đó các bác ấy không cần đâu. Chứ ai cũng được như bác vinaguy thì còn gì bằng.
Còn việc ẩn hay không ẩn là việc lựa chọn của người đăng. Như em đây có muốn ẩn cũng có biết ẩn đâu. Thân
Thôi chết rồi. Các bác hiểu nhầm em hết rồi. SORRY trước cái đã rồi tính sau. Sự thể là em muốn các MOD làm lại Room thành như xưa là bấm THANKS phát lòi link ra chứ không phải em bảo các bác đừng có HIDE LINK và chê trách gì các bác cả đâu. SORRY nhiều nhé

vandien

Well-Known Member
Thôi chết rồi. Các bác hiểu nhầm em hết rồi. SORRY trước cái đã rồi tính sau. Sự thể là em muốn các MOD làm lại Room thành như xưa là bấm THANKS phát lòi link ra chứ không phải em bảo các bác đừng có HIDE LINK và chê trách gì các bác cả đâu. SORRY nhiều nhé
Mình thì kg hiểu lầm gì hết,mình rất hiểu ý Bác,mình chỉ muốn nói hide link có mặt tích cực của nó là muốn down thì phải ra mặt vì có rất nhiều người giấu mặt mà lại muốn down!Và mình đã chứng minh trường hợp của mình,có bài hơn 80 người down nhưng giấu mặt,chứ có công kích gì vụ hide link đâu!

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Em hiểu được ý bác mà. Điều này cũng hay vì khi ta nhấn f5 là trình duyệt lại load lại trang hiện tại cũng mất công và mất thời gian thật. Đó là không kể những người luôn luôn giao lưu trên smartphone như em đây.

vinaguy

Well-Known Member
Mình thì kg hiểu lầm gì hết,mình rất hiểu ý Bác,mình chỉ muốn nói hide link có mặt tích cực của nó là muốn down thì phải ra mặt vì có rất nhiều người giấu mặt mà lại muốn down!Và mình đã chứng minh trường hợp của mình,có bài hơn 80 người down nhưng giấu mặt,chứ có công kích gì vụ hide link đâu!
Em hiểu được ý bác mà. Điều này cũng hay vì khi ta nhấn f5 là trình duyệt lại load lại trang hiện tại cũng mất công và mất thời gian thật. Đó là không kể những người luôn luôn giao lưu trên smartphone như em đây.
Vâng. Em thì cứ ưa bấm Thanks phát có link. Bác ThanhNguyenVan nói đúng rùi. Lướt trên smartphone là gặp khó, trên web thì cứ refresh miết, rồi em thì lại dùng cái AutoPage nữa (tức là tự động mở trang sau lúc mình lướt hết trang trước, không phải bấm next hoặc bấm số trang tiếp theo thủ công) lúc này nó lại thêm một cái rắc rối nữa là nó refresh 1 lúc 2 trang :(:(. Mong MOD fix vụ này dùm bọn em nhé.

nguahoang15790

Well-Known Member
Bác nào có bài: Đêm tâm sự - Lệ Quyên, Thái Châu (có track song ca với Lệ Quyên ý ạ) thì cho em xin
Bài tủ của em hát mà ổ cứng bị hỏng mất rồi huhu
Em cảm ơn

thong_the

Well-Known Member
CoHangXom-DangTheLuanLeMinhBang1.mkv_thumbs_2017.11.07_15.56.49.jpg

264
https://www.fshare.vn/file/LDUTCYKOEP57
265
https://www.fshare.vn/file/BF1H2NQJ89BH

264
https://www.fshare.vn/file/DBA5LBJHGNKL
265
https://www.fshare.vn/file/9F2TONXF2RFL

ThuChoVoHien-TruongVuSongNgoc1.mkv_thumbs_2017.11.07_15.57.29.jpg

264
https://www.fshare.vn/file/D2X818PNWAG4
265
https://www.fshare.vn/file/X1ZLRSD5D6IQ

chithanh22

Well-Known Member
Em chèn thơ của bác Trường Phi Bảo như thế này , không biết mọi người có chiến được không ? Em không đổi màu chữ , xin các bác đọc diễn cảm một cách tự do nhất , không bị thúc ép theo nhịp điệu âm nhạc ,và không khống chế thời gian ạ .
Được tin em lấy chồng - Đình Văn .
Xin đừng ngại khó , mọi người thử rèn luyện kỹ năng đọc diễn cảm một chút thôi mà . Hy vọng sẽ xuất hiện tài năng thật nhiều !

https://www.fshare.vn/file/LSVT63MLT2JA
Một ví dụ đọc diễn cảm cho ai chưa bao giờ đọc như thế :
có bác nào có karaoke bài Đôi Bờ như này không ah!

Bên trên