Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

haidanghf

Well-Known Member
Đắng

[hide] DOWNLOAD [/hide]

subasa1

Well-Known Member
Nói là phòng cho sang chứ ngang 2.5m dài 2.5m, đủ để mấy món đồ chơi linh tinh phim nhạc của em thôi bác! :D

Bao nhiêu mét không quan trọng, chính yếu nó là thế giới riêng của bác. Bên Mỹ như em, các quý ông có thể được một cái ổ chó riêng của mình là cả một giang sơn đó bác. Đây là khoảng đất riêng em đã thương lượng trước khi ký giấy chung thân. Khi thế giới của ta lên đèn là tất cả đều ném sau lưng. :cool:

subasa1

Well-Known Member
Vầng trăng cô đơn - Chi Dân (Beat: Dũng Hoàng)

http://www.mediafire.com/file/660h2brgwcbvtt4
P.S: Bài này có một chỗ em ko nghe rõ ca sĩ hát gì, có bác nào coi thử hộ em với ạ?(đoạn cô đơn ngắm trăng cùng sao). Với lại mấy bác có màn hình bự bự xem thử hộ em xem có bị bể hình ko với vì em hạ bitrate xuống theo như bác @subasa1 chỉ, chứ ko để mặc định 16.000.000 nữa, để như cũ nặng quá.

Video ngon và khi tua qua không bị nhòe. Nhưng sao cái fps bác chơi có 25fps thấp quá vậy? Với dung lượng cỡ này, bác nên quất luôn lên 60fps với khung hình 1920x1080 sẽ ngon hơn là ục ịch với 720p thế này vì 1080p dung lượng nó chỉ lên tầm 300 ~ 350MB. Như vậy mới đáng dung lượng và không cảm giác gân gà. Tuy nhiên, nếu máy của bác chậm thì làm 1080p quả thật sẽ là một điều rất quãi vì em đã từng trãi.

dhq

Well-Known Member
Video ngon và khi tua qua không bị nhòe. Nhưng sao cái fps bác chơi có 25fps thấp quá vậy? Với dung lượng cỡ này, bác nên quất luôn lên 60fps với khung hình 1920x1080 sẽ ngon hơn là ục ịch với 720p thế này vì 1080p dung lượng nó chỉ lên tầm 300 ~ 350MB. Như vậy mới đáng dung lượng và không cảm giác gân gà. Tuy nhiên, nếu máy của bác chậm thì làm 1080p quả thật sẽ là một điều rất quãi vì em đã từng trãi.
Cám ơn bác đã test hộ em nha. Cái fps thì em để 50 nhưng mà hình như có tích kèm dòng để giống file video gốc nên chắc nó còn vậy đó.
Làm video 1080 thì em chịu thôi, máy em chạy ko nổi 1080p, nên làm lâu lắm. Thi thoảng thích thì chạy 1 bài thôi, với lại em thích mấy bài nhỏ nhỏ mà độ nét chấp nhận được hơn là để to quá.

nhhh

Well-Known Member
Nhớ Người Yêu - Mai Thiên Vân & Đan Nguyên

Nhật Ký Đời Tôi - Mai Thiên Vân & Đan Nguyên

Phận Gái Thuyền Quyên - Đan Nguyên & Hoàng Nhung

Những bản beat này và một số beat khác lấy từ kênh YT Beat Karaoke Instrumental đều bị ghi chìm một tiếng thì thào "BTE.VN" do chủ sở hữu kênh YT này Capture Beat từ đầu karaoke của hãng BTE thì phải. Thật là uổng cái beat, nhưng mà ghi lại của họ thì đành bó tay, chất lượng cũng giảm, xài tạm. Các bác nghe kỹ xem đúng không.

engsovinam

Moderator
Những bản beat này và một số beat khác lấy từ kênh YT Beat Karaoke Instrumental đều bị ghi chìm một tiếng thì thào "BTE.VN" do chủ sở hữu kênh YT này Capture Beat từ đầu karaoke của hãng BTE thì phải. Thật là uổng cái beat, nhưng mà ghi lại của họ thì đành bó tay, chất lượng cũng giảm, xài tạm. Các bác nghe kỹ xem đúng không.
Chính xác! Em nghe bằng tai nghe càng rõ hơn, cứ tưởng tiếng ..... ma! :eek:

hungthong

Well-Known Member
Chương trình này em tìm đỏ mắt không thấy Bluray file nên đành thử nâng cấp DVD thành 1080 với Birate ở mức viển vông, các bác đánh giá thử xem có nên lãng phí dung lượng với file DVD Upscale lên Birate Bluray rởm như này không.
Ps: Bài nhạc và ca sĩ này em đều rất thích, ca sĩ này hát không nhiều, không được nhiều người biết tới nhưng em rất thích vì ông này hát rất giống bác @engsovinam đó mà :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Link tải phim
Mình đến chậm nên link die. có bác nào down rồi xin vui lòng reup cho mình nhé.
Cám ơn tất cả. Chúc các bác năm mới vui vẻ hạnh phúc cùng gia đình!

yeumaingannam

Well-Known Member
4 bản này không còn là clip gốc nửa bác ơi, dấu hiệu đề nhận biết đơn giản là thứ nhất kênh nhạc nền đi trước kênh ca sĩ, thứ 2 là cột hiển thị thời gian ở cuối màn hình lap top không có, hình như 4 bản này là của bác thongthe dạo trước có up bác ạ.
Bác cho em xin bản thẩm mỹ để em so sánh, em cảm ơn bác!

clips gốc đó bác, tại vì không biết cách rip cho nên nó thành như vậy. ok để em ấp bác bản của em.

yeumaingannam

Well-Known Member
Vậy bác có kinh nghiệm làm solo hả bác yeumaingannam oiiiiiiiiiii;)

bác lại réo em nữa rồi. bác la kiểu này có ngày em rớt tim ra ngoài. em đâu có làm kara chuyên nghiệp đâu bác. chỉ bắc chước học hỏi làm chơi thôi. sai chổ nào sửa chổ đó. với lại chính tả của em dở lắm, nhứt là lối chấm câu, xuống hàng chẳng lẻ, em phải tìm tòi nhiều hơn nữa bác à. em học nhanh lắm, và sáng tạo nữa. em nổi tiếng trong hãng của em là "fast learner". chỉ cần ngó qua 1 cái là em nhận thức được liền, để sửa chửa sai sót. trải nghiệm của em là vậy.

Bên trên