Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

vinaguy

Well-Known Member
Nếu loại đứng mình để cho nó nằm cũng được mà bác @wanara! :D
Vật nằm ra như thế nào bác Engso ơi? :D. Nó đang thích đứng bác cứ đòi vật nó ra. Em mua cái Dock hình hộp, bỏ nằm xuống, không lòi HDD ra (nhưng khổ nỗi có đèn báo lập lòe, trông bắt mắt, cứ toàn sợ con nó bưng chạy lúc đang sử dụng và nó vứt xuống nhà coi như lì xì con 8triệu đầu năm)

vinaguy

Well-Known Member
Em đang có 2 cục 8Tb WD easystore® 8TB External USB 3.0, Loại này đặc biệt được tụi tây nó Findout ra là được gắn ổ cứng RED NAS phía trong, hãng bảo hành cho cái cục này 2 năm luôn. Khác hẳn những cái box thông thường hihi.

watch
Chà ơi. Bác Thongthe chơi toàn hàng xịn. Em ganh tị bác lắm thôi.

engsovinam

Moderator
Vật nằm ra như thế nào bác Engso ơi? :D. Nó đang thích đứng bác cứ đòi vật nó ra. Em mua cái Dock hình hộp, bỏ nằm xuống, không lòi HDD ra (nhưng khổ nỗi có đèn báo lập lòe, trông bắt mắt, cứ toàn sợ con nó bưng chạy lúc đang sử dụng và nó vứt xuống nhà coi như lì xì con 8triệu đầu năm)
Em xài loại này nên đứng hay nằm gì cũng được, với lại cái của em xưa rồi, dung lượng chỉ có 3T!

lequynhan

Well-Known Member
Theo em thì như trên cộng thêm vài ý:
- Nếu lưu trữ dài hạn không thường xuyên thì hàng tháng cắm vào máy 1 lần đọc ghi các kiểu cho nó giữ từ tính.
- Nếu là ổ có adapter thì hạn chế mua ổ đứng hoặc dock cắm hdd dạng đứng vì tỉ lệ die cao hơn nằm.
- Có thể bảo quản lạnh :D

Ui trời! bác cẩn thận thế, lại còn điều tra nghiên cứu tư thế ổ đứng, nằm, nghiêng...
Em thấy trong các máy Workstation, Server nhiều trường hợp ổ nằm nghiêng, ngửa,... lung sờ tung hết. :D
Em nghĩ cái vấn đề die này nó phụ thuộc vào yếu tố "Duyên Phận" thì đúng hơn là xanh đỏ tím vàng..... :rolleyes:

truongphibao

Well-Known Member

Thơ - Trường Phi Bảo

Đêm nay mình thức trắng đêm
Cùng nhau kể nhớ tỏ niềm thương mong
Chuyện xưa giữ mãi bên lòng
Anh ngoài chiến tuyến - em trong đợi chờ

Ngàn trùng xa cách vẫn mơ
Tình xưa nối lại đôi bờ tim say
Trăng lành ghép mảnh đêm nay
Tròn câu đẹp ý - duyên hai chúng mình!

(24/02/2018)

Chuyện Chúng Mình
Ca sĩ: Yến Khoa

Link tải phim

truongphibao

Well-Known Member

Thơ - Trường Phi Bảo

Thành phố buồn vắng bóng em
Mình anh thơ thẩn dạo thềm rêu xưa
Ngày Chúa nhật, tiếng chuông đưa
Chiều Thánh lễ rớt mưa thưa lối mòn

Em đâu rồi hỡi người thương
Lẻ loi chiếc bóng bên đường hắt hiu
Ngàn thu sỏi đá còn yêu
Trăm năm tình nhớ muôn chiều xót xa.

(24/02/2018)

Thành Phố Buồn
Ca sĩ: Nguyễn Hưng

Link tải phim
[hide]Thành Phố Buồn[/hide]

dolongbinh1122

Well-Known Member
trên hội mình có bác nào sử dụng Smart Tv Box 3600 giúp m với, nó bị lỗi độ phân giải bây giờ không thấy hình nửa nó cứ chớp chớp không thấy gì, bác nào có cái như em thì hướng dẫn em vào phần cài đặc để khôi phục cài đặc gốc từng bước nhé vì máy không còn nhìn thấy, cũng như mình bấm từ bước không nhìn thấy vậy đó..........

Trau Dien

Well-Known Member
Nếu bảo hành quốc tế mà kg mua ở Trung Quốc thì WD VN sẽ bảo hành!SG thì ra Đặng Thị Nhu,mấy tỉnh khác mình kg rành!WD VN làm việc rất OK,nếu còn hạn bảo hành mình mang ra thì 1 đổi 1,kg cần check lỗi gì hết,ổ 2TB trở xuống thì lấy ngay,trở lên thì chờ 2,3 ngày!

Theo Luật thì đúng như bác nói, nhưng không hẳn bất cứ cửa Hàng nào cũng theo Luật này, có nhiều cửa hàng viện lý do chỉ yêu tiên cho người đã mua sản phẩm trong cửa Hàng của họ. Còn Hàng xách tay thì mình tự liên lạc gởi trực tiếp về chính Hãng, chứ Họ không đổi giúp mình đâu?

Tớ nhận thấy thời tiết nóng, khí hậu ẩm ướt, hay thâu đi xóa lại nhiều lần cũng ảnh hưởng rất nhiều tới tuổi thọ của ổ cứng. Như ở VN các bác phải chấp nhận điều này thôi.

Còn tớ ở đây với khí hậu ôn đới, những ổ cứng hay DVD rất khó hư hại. Tớ nói thật ở nhà tớ có khoảng trên dưới hơn 20 ổ cứng, chứa đầy phim, nhạc và trên cả ngàn dĩa DVD phim bộ đã thâu trên cả chục năm nay quăng lăn lóc đầy nhà, nhiều khi chẳng hề đụng tới, chỉ khi cần tìm cái gì đó mới lục lại, mà tớ thấy chạy trên Win 10 vẫn tốt như thường… đâu có vấn đề gì đâu?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên