Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

hai_456ct

Well-Known Member
Micro Guiness của bạn là loại Micro dynamic (micro điện động) không sử dụng được cổng Mic in trên soundcard đâu bác. bác nên sử dụng loại micro condenser chuyên thu âm thì mới được.
Còn laptop của bác chỉ có 1 cổng 3.5 thì khả năng đó chỉ là cổng headphone, cách đơn giản nhất là bác mua 1 soundcard thu âm (mình đang sử dụng soundcard XOX KS108) giao tiếp với máy tính qua cổng USB, bác chỉ cần cắm Micro vào soundcard, phát nhạc trực tiếp trên máy tính, cắm headphone vào soundcard thì sẽ nghe được cả music lẫn micrô.
Xin bạn mod giúp giùm,mình cài adobe Audition 3.0
Hôm nay thử dùng để loại tạp âm của bài thu
mới sd chức năng effect thì âm thanh nhỏ dần (minh cắm headphone để nghe) rồi trên màn hình xuất hiện hình này.
Khi mình kéo to lên thì thanh trượt tự kéo nhỏ xuống,
mình gở Adobe Audition cài lại rồi gở hẳn luôn vẫn còn bị tình trạng như trên.
Có phải bị virus không ,có bạn nào bị như trên giúp mình với.
Khi resart lại window hiện ra màn hình setup ,bấm esc mới vào lại và hiện tượng trên vẫn còn.

Đính kèm

• LỖI VOLUME.jpg
    LỖI VOLUME.jpg
    1.5 MB · Xem: 3

engsovinam

Moderator
mới sd chức năng effect thì âm thanh nhỏ dần (minh cắm headphone để nghe) rồi trên màn hình xuất hiện hình này.
Khi resart lại window hiện ra màn hình setup ,bấm esc mới vào lại và hiện tượng trên vẫn còn.
Sorry bạn! Mình không có sử dụng Adobe Audition nên mình cũng không rõ! Có bác nào đang xài thì giúp bác ấy với!

TiTa0108

Well-Known Member
Cám ơn bác Karaokebh. Bác TiTa ơi. Em tải được rồi. Nó khác chứ không giống đâu bác ạ. Bác tải đi nhé. Nhưng tải thôi chứ hát thì chắc là không nổi. Nhạc tưng quá ;)
Em cũng không biết nó giống hay khác nữa, lâu lắm rồi Em chưa nghịch nhạc. Sự nghiệp ca hát đang xuống dốc không phanh Bác ợ... kakakaka!

TiTa0108

Well-Known Member
- Nó có nấc từ 0 - 100, nếu Bác cho tăng lên thì nó sẽ nhỏ dần nhỏ dần Volume, trên thực tế thì gần như đó không phải là lọc tạp âm, nhất là đối với file thu âm, Bác kéo để ở khoảng 10 thôi. Nếu kéo hơn nghe léo nhéo buồn cười lắm!
- Vấn đề Bác hỏi thì Em nghĩ không liên quan đến Adobe Audition đâu ạ. Vì theo Em được biết sound máy tính là một bộ phận Driver chuyên biệt, trừ khi mình đồng bộ hóa âm thanh vào phần mềm nào đó, thông qua phần mềm để chỉnh âm thanh. Còn nếu Bác đã gỡ ra thì Em nghĩ không phải do lỗi Adobe đâu ạ!

Chỉnh sửa lần cuối:

wanara

Well-Known Member
Em chưa tải được nên chưa biết hàng của bác Wanara như thế nào. Có phải là cái bác post không nhỉ? Nếu mà cũng là những cái bác post thì em có rồi. Nhưng em nghĩ không phải bác ạ. Thanks bác. Nếu bác tải được rồi thì nhờ bác kiểm tra lại dùm em nhé bác
Tại hạ thấy chẳng qua la là phần 1 cũng dài 60 phút mà chia nhỏ làm 4 đó mà :D

wanara

Well-Known Member
Thiệp Hồng Anh Viết Tên Em - Lưu Ánh Loan & Đoàn Minh [1080p]
:)

Mì ăn liền
[HIDE] Download [/HIDE]

hai_456ct

Well-Known Member
- Nó có nấc từ 0 - 100, nếu Bác cho tăng lên thì nó sẽ nhỏ dần nhỏ dần Volume, trên thực tế thì gần như đó không phải là lọc tạp âm, nhất là đối với file thu âm, Bác kéo để ở khoảng 10 thôi. Nếu kéo hơn nghe léo nhéo buồn cười lắm!
- Vấn đề Bác hỏi thì Em nghĩ không liên quan đến Adobe Audition đâu ạ. Vì theo Em được biết sound máy tính là một bộ phận Driver chuyên biệt, trừ khi mình đồng bộ hóa âm thanh vào phần mềm nào đó, thông qua phần mềm để chỉnh âm thanh. Còn nếu Bác đã gỡ ra thì Em nghĩ không phải do lỗi Adobe đâu ạ!
Bây giờ thì mỗi lần khởi động máy mình phải bấm esc thoát khỏi màn hình setup ,sau đó trên bàn phím bấm phím mũi tên lên tăng volume lên 100% ,từ đó không bị tự động trượt về 0.
Chẳng hiểu tại sao?

Bên trên