Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

thuan220386

Active Member
(Bài này Remake ngày hôm qua nên Bitrate chưa giảm!! :D)

TATFullHD TÔI XA NGƯỜI YÊU - CHẾ KHA

[HIDE] https://www.fshare.vn/file/8ZXJJUD2W5NL [/HIDE]

Cho mình hỏi nếu giảm BIT rate của bài này thì chất lượng video và âm thanh cũng sẽ giảm theo,và không đẹp bằng bản cũ này à?

engsovinam

Moderator
Bài "Tôi Xa Người Yêu - Chế Kha" để mình kiểm tra lại, chắc up nhầm file, nhưng bài này mình chưa hạ bitrate nhé, vẫn như trước! Bài "Kề Chuyện Trong Đêm" mình mới bắt đầu hạ!

thuan220386

Active Member
Bài "Tôi Xa Người Yêu - Chế Kha" để mình kiểm tra lại, chắc up nhầm file, nhưng bài này mình chưa hạ bitrate nhé, vẫn như trước! Bài "Kề Chuyện Trong Đêm" mình mới bắt đầu hạ!
Bài "Kề Chuyện Trong Đêm" Bạn hạ BIT rate xuống thì chất lượng video và âm thanh có hạ xuống không bạn?

tamyeutham

Well-Known Member
Nhất là mấy bài như: giờ em đã là vợ người ta...... em nói thật những bài này có cho tiền em cũng không làm được. Vì thấy thế nào ý.
Đó là do gu âm nhạc của mỗi người theo từng thể loại và từng độ tuổi, giống như có người thích phim kiếm hiệp hoặc phim xã hội...
Nhớ hồi nhỏ em rất ghét nghe nhạc sến và nhạc tình ca của Trịnh Công Sơn, Phạm Duy. Bây giờ thì lại nghe thấm và cảm nhận cái hay trong nó.
Nhiều khi sau này 60 tuổi, bác lại chỉ thích nghe toàn nhạc Remix, trẻ... hehe

tamyeutham

Well-Known Member
Em ở Quận 4, đường Nguyễn tất Thành, gần cầu Tân Thuận. Bác chuẩn bị khoảng 2T ổ cứng trước đi là được!
Nhưng em nói trước, nhạc em có toàn Bolero, nhạc xưa, chứ tuyệt nhiên không có nhạc trẻ Sơn Tùng, Lệ Rơi.... gì cả nhé bác!:D
Cặp loa F2000 của bác ở gần xóm có ai dọn đi chưa, ăn chơi trác táng quá mà...

thuan220386

Active Member
Bitrate không ảnh hưởng âm thanh. Hình ảnh thì bạn xem và so sánh với những bài Karaoke Đăng Vũ trước của mình làm nhé! Thanks.
À không,ý mình hỏi là cùng một bài này mà bạn hạ BIT rate xuống thì hình ảnh của video có giảm xuống so với bản mà bạn chưa hạ BIT rate xuống không vậy?

tamyeutham

Well-Known Member
À mình xem trên TV 4K đó bạn,nên mình mới đặt ra tiêu chí của mình đó!
Trước đây lúc em mới tập tành dzô Form này 5 năm trước, cũng có những câu hỏi và tiêu chí giống y như bác hiện tại.
Bác chịu khó đeo bám ở đây thời gian, cùng với sự mài mò và tư vấn của mọi người, bác sẽ hiểu được rất nhiều.
Lúc đó tiêu chí của bác cũng sẽ được giải đáp tường tận đấy

Bên trên