Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

tamyeutham

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Trước em có mở bung cái loa ra rồi Dây (+) cái lõi đồng nó màu đồng đó bác. Còn dây (-) nó mà trắng bạc đó. Theo cái của em là như thế. Chắc cái của bác cũng same same hii...

Cám ơn bác nhiều, tối em về đánh thức em nó mới được :D

Kienkeyboard

Active Member
Các đại gia trên đây dùng toàn hàn cao cấp quá em chưa có điều kiện chơi, tiện đây em hỏi nhỏ muốn mua mic UGX8 bác nào có kinh nghiệm giúp em mua được míc ugx8 xịn.

nhhh

Well-Known Member

Cám ơn bác nhiều, tối em về đánh thức em nó mới được :D
Nếu bác kiếm được Tụ khác tốt hơn thì càng tốt nhé. Tại em không kiếm được tụ trị số nhỏ tốt hơn nên dùng tạm con đó. Đảm bảo nếu dàn bác chưa sáng lắm nó sẽ làm bừng sáng mà không xé hii..

Quái mấy bác mạng khỏe đâu rồi :D để bác chủ chờ từ hôm qua tới giờ!
Chắc phải tập làm Karaoke quá bác Nhân ơi . Thực tế thì tôi làm đc nhưng bị vướng lỗi font chữ của kbuilder ko biết làm sao mà chữa nên nản lòng, tới giờ chưa làm đc bài nào X_X

bác nào có bài Chờ anh nói một lời của lưu bích và Nguyễn Hưng trong PBN karaoke 62 cho em xin với, đi tìm hết mà ko thấy, cám ơn mấy bác trước

asbanngay01

Well-Known Member
Ðề: Re: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Các đại gia trên đây dùng toàn hàn cao cấp quá em chưa có điều kiện chơi, tiện đây em hỏi nhỏ muốn mua mic UGX8 bác nào có kinh nghiệm giúp em mua được míc ugx8 xịn.
Cái này em nghĩ là khó đấy bác ơi , Nó hoàn toàn không giống như đàn phím điện tử của bác đâu . Thị trường micro không dây hiện nay hàng giả chiếm đến 99,9 phần trăm nên không thể biết nếu chưa được "sờ vào hiện vật" . Hàng giả cũng còn đa cấp độ nữa bác . Hàng giả cao cấp họ quảng cáo là hàng xịn , hàng cơ sở sx rẻ tiền hơn người ta bảo loại 1 , hàng quá kém (1 số chức năng ảo) người ta bảo loại 2 ... Nên bác cần có (Thợ) đi giám định trực tiếp cho bác mới được a.

thienhoangdt

Well-Known Member
Re: Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Đây bác nè, đơn giản vậy thôi, 2 cái này mắc nối tiếp với nhau, rồi mắc nối tiếp với dây + của loa treble rời.
WP_20140930_002.jpg by Flick Vinh Ngô, on Flickr
Cái loa bé tí đây.
WP_20140930_004.jpg by Flick Vinh Ngô, on Flickr

vụ này em cũng biết tí chút nè , nếu không tin thì bác thử xem sao nhé volume để max lun cũng không ngủm cái trep , em đã thử nhiều tụ và so sánh giữa tụ xịn và tụ secanhan , hàng tháo máy nhé bảo đảm trep nhuyễn và nhẹ nhàng , bác hãy dùng con c105 ,con này cũng dễ tìm trong vỉ monitor (crt) và không cần qua con r 10 ôm .và hãy cho nó đi qua đường âm của cái loa nhé , tức là dây - chứ không phải là dây + nhé

cutamthat

Active Member

Bây giờ em đang hết souce để down, các bác cho em tám với cho nó xôm. Em đang dùng bộ như sau:
1.Nguồn phát thì PC rồi,
2. Ampli California888AR (cái này em mua từ 1998, có chỉnh volume master,standby + remote, hàng Mỹ xịn, em không nhớ lúc mua bao nhiêu nhưng là mua chính hãng + bảo hành nghiêm chỉnh, đến giờ trông nó vẫn như mới),
3. Loa Bose 301 mác 3),
4. Sub Yamaha SW100
5. Mic Guiness 300i.

Nói chung là ca hát không có gì phải chê rồi nhưng giờ em chuyển sang phòng to hơn chút nên cảm thấy 2 loa vẫn chưa đủ ép phê. Em tính mua thêm 1 đôi nữa.(Đang săn 4.2ii) nhưng mà ampli chỉ có đánh được 1 đôi thôi, các bác tư vấn giúp em là nên mua thêm ampli nữa, đổi ampli hay là mua pow về kéo đôi sắp mua. Em nghiêng về phương án mua thêm pow về lấy mix từ ampli cũ nhưng kiến thức về dùng ampli làm mix em gà mờ lắm. Xin các bác tư vấn cho ạ.

dolongbinh1122

Well-Known Member

Đây bác nè, đơn giản vậy thôi, 2 cái này mắc nối tiếp với nhau, rồi mắc nối tiếp với dây + của loa treble rời.
WP_20140930_002.jpg by Flick Vinh Ngô, on Flickr
Cái loa bé tí đây.
WP_20140930_004.jpg by Flick Vinh Ngô, on Flickr

bác ơi bác nên để cái tụ trị số này mới đúng nè 255 hoặc là 355 có nghĩa là 255 là 2.5uf đó bác còn con điện trở cản lại để tới 10 ôm à em không biết bác xài công xuất gì hây âm ly gì vậy bác bác muốn làm mạch lọc không em làm cho một cái đảm bảo với bác âm thanh nào ra âm thanh đó nếu karaoke ở nhà thì cần thêm một mạch súp nữa là phê lắm làm rất dễ chỉ cần vài cái tụ và vài con điện trở là sông

Nói chung ra nè là không phải giàn đồ càn mất tiền thì hây đâu do người chỉnh nữa đó giàn hây mà người không am hiểu cũng đâu được thúy dụ nhà em kế bên nè hai nhà cạnh tranh nhau hoài

muốn karaoke hây còn nhiều yếu tố lắm trước tiên là công xuất phải cao hơn cái loa nè
còn yếu tố thứ 2 lo nghe nhạc thì khác còn lo karaoke thì khác nhé
còn nữa mạch tạo echo cũng mạch thường thì mấy cái âm ly ngoài thị trường bán họ ăn bớt đồ hết rồi làm sao mà hây lấy thúy dụ thôi vĩ karaoke 4 con ic 4558 thì họ ăn bớt 2 con rồi tụ cũng vậy
nói ra thì nhiều lắm anh em nào muốn nâng công xuất âm ly hay mua loa nghĩa địa hây loa mỹ Loa Italia gì có hết

Loa bác xài gọi là loa thạch anh 1 mặt đấy bác ngoài thị trường bác nhóc 1 cái 25 ngàn 1 cái không biết có phải vậy không bác tháo ra xem bên trong có miến thạch anh và 1 cuộc dây đồng

bên em thì lấy loa thạch anh hai mặt một kêu gấp mấy lần cái bác ấy loa vuông có 4 con ốc để bác còn có loa singapore nghe cũng dữ lắm

còn về phần chỉnh karaoke mấy bác phải biết nút đó sử dụng về cái gì nữa nhé có liên về cái gì nữa

midiverb alesis

2 công xuất ở dưới là của thái nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

cutamthat

Active Member

Bác có thể up giúp em một số bài nhạc đỏ được không ạ?
Hồ Trên Núi
Khúc Tâm Tình của người Hà Tĩnh
Biển Hát Chiều Nay
Tiếng Chày trên sóc bombo
Ly cafe Ban Mê
Tấm Áo chiến sĩ mẹ vá năm xưa
Người đi xây hồ kẻ gỗ
Đi tìm câu hát thương nhau
Thuyền Hoa
Cây đàn CHapi
Sông Đắcrông mùa xuân về
Nỗi nhớ

Em tìm thấy toàn link die. Hic

cutamthat

Active Member

Nơi tình yêu bắt đầu (NewTitan) - Bằng Kiều ft Lan Anh
hidden content may not be quoted
1a. Hồ Trên Núi (VinaKTV) - Anh Thơ
1b. Hồ Trên Núi (YouSingHD) - Ngọc Ký
2a. Một Khúc Tâm Tình Của Người Hà Tĩnh - Ngọc Sơn
2b.Một Khúc Tâm Tình Của Người Hà Tĩnh - Pham Phương Thảo
2c.Một Khúc Tâm Tình Của Người Hà Tĩnh - Thu Hiền
3. Biển Hát Chiều Nay (YouSing) - Thu Phương
4. Ly Cafe Ban Mê (YouSingHD) - Siu Black
các bác chờ ít phút vì đang upload...

Cảm ơn bác. Hôm nay ngồi trực mạng khỏe mà hết karaoke để down rồi. :D Đợi từng bài từng bài một

lequynhan

Well-Known Member

MIC SENNHEISER E 100 Có 3 loại các bác ạ . Loại thứ nhất là hàng xịn thường là hàng sách tay mười mấy triệu . có 1 số đặc điểm như ở ô đèn LCD có ánh sáng nâu vàng như màu hổ phách , tất nhiên mọi tem chữ đều khôn và sắc nét . Loại thứ 2 là hàng nước thứ 3 SX , ở SAO VIỆT bán hơn 7 triệu còn nhờ người mang về từ TQ có gần 4 triệu . Đặc điểm dùng pin vuông 9v . Ô đèn LED trên tay mic nhỏ , màu xanh lục hơi ngà vàng. Trên cục nhận có sơn 1 mảng màu đen không lượn cong . Loại thứ 3 là hàng TQ cao cấp . (Ở Quảng Châu gần như có 1 khoảng thành phố có nhiều chủ tư nhân thuê rất nhiều công nhân mở xưởng sx gần như tất cả các loại mic . Họ cũng có công nghệ rất cao và 1 công nghiệp phụ trợ phát triển nên hàng cao cấp của họ khá chất lượng và tin cậy được) ,Loại thứ 3 khi mới xuất hiện khoảng 5 năm về trước có giá giao buôn là 2.7 triệu , còn bây giờ là 2,1 triệu . Đặc điểm là dùng 2 pin R6 và ô đèn LED trên tay mic to sáng xanh màu lá non . Trên cục nhận có sơn 1 mảng màu nâu lượn cong cong . Cả 3 loại đều dùng sóng FM UHF , đổi tần số và có hỗ trợ sóng . Hỗ trợ sóng là : Để bắt sóng cho 1 chiếc mic thì ở bộ thu sóng (cục nhận) người ta thiết kế kép 2 hộp kênh , 2 trung tần và có thêm 1 hệ thống điện tử luôn làm nhiệm vụ giám sát và so sánh xem giữa 2 trung tần ấy tại thời điểm này bên nào nhận được sóng mạnh hơn thì lệnh chuển mạch điện , nhằm cho mạch tách sóng lập tức được kết nối với trung tần đang mạnh hơn đó . Điều này giúp cho mic tránh được bị mất sóng và có độ tin cậy tăng lên rất cao .(Trên ô đèn hiển thị luôn có sự thay đổi giữa ANTENA 1 và ANTENA 2)
Các bác khi mua các loại mic có hỗ trợ sóng phải cảnh giác với 1 số mic giả ví dụ : Mic shure TQ UT4 không có hỗ trợ sóng đâu , đèn báo ANTENA A và ANTENA B luôn cùng lên , và cùng mất , mà khi mất thì không có gì hỗ trợ . Tần số cố UHF ảo ví dụ ghi 623.4 Mhz thì thực tế chỉ là 223.4Mhz (đó là VHF) . Còn nhiều moden nữa có song hành nhiều loại hỗ trợ thật và hỗ trợ giả nên phải cẩn thận

Đúng là kinh nghiệm của bác Cả!^:)^

lequynhan

Well-Known Member

Chắc phải tập làm Karaoke quá bác Nhân ơi . Thực tế thì tôi làm đc nhưng bị vướng lỗi font chữ của kbuilder ko biết làm sao mà chữa nên nản lòng, tới giờ chưa làm đc bài nào X_X

ủa! bác Kieukha có lập một topic để hướng dẫn làm từ đầu bằng cái phần mềm đó mà bác!

Các bác cho tôi xin 2 bài với nhé
Hòn vọng phu 1-3 của Quốc Khanh, Mỹ Huyền, Hồ Hoàng Yến,Thiên Kim

Tôi cảm ơn rất nhìêu

Em lại kêu gọi mấy bác mạng khỏe giúp đõ bác ChanoiKhanh cái bài này, nó những 401mb thì cái mạng VNPT thần thánh nhà em có mà mất đến sáng mai :))

nhhh

Well-Known Member

bác ơi bác nên để cái tụ trị số này mới đúng nè 255 hoặc là 355 có nghĩa là 255 là 2.5uf đó bác còn con điện trở cản lại để tới 10 ôm à em không biết bác xài công xuất gì hây âm ly gì vậy bác bác muốn làm mạch lọc không em làm cho một cái đảm bảo với bác âm thanh nào ra âm thanh đó nếu karaoke ở nhà thì cần thêm một mạch súp nữa là phê lắm làm rất dễ chỉ cần vài cái tụ và vài con điện trở là sông

Nói chung ra nè là không phải giàn đồ càn mất tiền thì hây đâu do người chỉnh nữa đó giàn hây mà người không am hiểu cũng đâu được thúy dụ nhà em kế bên nè hai nhà cạnh tranh nhau hoài

muốn karaoke hây còn nhiều yếu tố lắm trước tiên là công xuất phải cao hơn cái loa nè
còn yếu tố thứ 2 lo nghe nhạc thì khác còn lo karaoke thì khác nhé
còn nữa mạch tạo echo cũng mạch thường thì mấy cái âm ly ngoài thị trường bán họ ăn bớt đồ hết rồi làm sao mà hây lấy thúy dụ thôi vĩ karaoke 4 con ic 4558 thì họ ăn bớt 2 con rồi tụ cũng vậy
nói ra thì nhiều lắm anh em nào muốn nâng công xuất âm ly hay mua loa nghĩa địa hây loa mỹ Loa Italia gì có hết

Loa bác xài gọi là loa thạch anh 1 mặt đấy bác ngoài thị trường bác nhóc 1 cái 25 ngàn 1 cái không biết có phải vậy không bác tháo ra xem bên trong có miến thạch anh và 1 cuộc dây đồng

bên em thì lấy loa thạch anh hai mặt một kêu gấp mấy lần cái bác ấy loa vuông có 4 con ốc để bác còn có loa singapore nghe cũng dữ lắm

còn về phần chỉnh karaoke mấy bác phải biết nút đó sử dụng về cái gì nữa nhé có liên về cái gì nữa

midiverb alesis

2 công xuất ở dưới là của thái nhé
Kệ đi bác ơi, Chỉ là một chút mày mò để câu thêm con treble cho nó lấy tí âm xì xịt thôi ấy mà. Không cần bận tâm lắm vì em muốn nó chỉ lấy một chút của dải tần cao nhất nên mới mắc như thế để nó không phá vỡ sự cân bằng của hệ thống thôi. Còn mạch lọc thì trong loa có đầy đủ rồi.
Vì em muốn nó ăn thật ít nên mới cản trở 10 ôm tại đó. Em đã thử và cân đối cho cả cặp loa chính nên thấy thế là ổn. Vì để phối ghép thì cần căn cứ vào cả hệ thống chứ không nằm hết ở mấy cái tụ trở đó. Nói ra thì sao mà hết được, nếu DY hết toàn bộ thì đã ra to hi..Cái này chỉ là một chút tí xíu thôi không cần bận tâm lắm.

Bên trên