Mỗi ngày một câu hỏi- Nhanh tay trả lời trúng ngay điện thoại Lenovo A859

waterhunter

Well-Known Member
Ðề: Mỗi ngày một câu hỏi- Nhanh tay trả lời trúng ngay điện thoại Lenovo A859

Đáp án câu 9 là: C
Đáp án câu 10 là: A

Câu 9 trả lời cuối cùng là câu C

minhneo

Member

Đáp án câu 9 là A, câu 10 là A

waterhunter

Well-Known Member

Mình không tin là bạn VPN trả lời cùng lúc với Mod vậy được, mình cũng phải load web xem Mod đang post "Thời gian trả lời câu 8 đã kết thúc. Tất cả câu trả lời sau post này là cho câu 9 và 10 nhé các bác." chưa, mà vừa load xong đã thấy chữ VPN rồi =))

hoangquan652001

Active Member

Đáp án đúng của câu 9: C
Đáp án đúng của câu 10: A

VPN

Mình không tin là bạn VPN trả lời cùng lúc với Mod vậy được, mình cũng phải load web xem Mod đang post "Thời gian trả lời câu 8 đã kết thúc. Tất cả câu trả lời sau post này là cho câu 9 và 10 nhé các bác." chưa, mà vừa load xong đã thấy chữ VPN rồi =))

Tui với bác cũng xài cùng chiêu với nhau thôi, viết sẵn câu trả lời rồi chờ mod đăng thì bấm gửi thôi chứ có gì đâu mà bày đặt.Giờ bác đấu không lại thì khóc à?

hoangquan652001

Active Member

Đó cũng là 1 cách để "Tham nhũng" đó bạn ạ, nếu thực sự chương trình có giải thưởng thì nếu tôi là người chủ trì, tôi chỉ cần cho người thân của tôi biết trước thời điểm mà tôi sẽ post, người này ngồi kế bên rồi chỉ việc nhấn nút GỬI ngay sau khi tôi post, hay nói cách khác chính xác hơn, là: "Vừa đá banh, vừa thổi còi" ! Chắc tôi đoán không sai ! Cái trò này ngày trước Nesley cũng làm và bị thiên hạ chửi đến mức phải xin lỗi vì tính bất cập và thiếu công bằng của nó ! Ý kiến dựa trên thực tế và thẳng thắn vì vấn đề chung để tất cả cùng rút kinh nghiệm chứ hoàn toàn không có vấn đề riêng tư hay ganh gét (vì chưa biết kết quả mà !), Hy vọng HDVN_News không vì thế mà nổi giận với tôi ! Còn nữa, cũng như bất cứ ai khác đưa ra 1 trò chơi có thưởng tương tự như vậy về sau này, vì xét cho cùng, nếu có lòng và thực sự vì hoạt động chung của cộng đồng HDVN thì hãy để trò chơi luôn mang tính công bằng và minh bạch. Khi thật sự minh bạch, cho dù có thua (kể cả trong trường hợp phải trả phí đi nữa) thì người chơi cũng sẽ rất vui và thú vị !

waterhunter

Well-Known Member

Đó cũng là 1 cách để "Tham nhũng" đó bạn ạ, nếu thực sự chương trình có giải thưởng thì nếu tôi là người chủ trì, tôi chỉ cần cho người thân của tôi biết trước thời điểm mà tôi sẽ post, người này ngồi kế bên rồi chỉ việc nhấn nút GỬI ngay sau khi tôi post, hay nói cách khác chính xác hơn, là: "Vừa đá banh, vừa thổi còi" ! Chắc tôi đoán không sai ! Cái trò này ngày trước Nesley cũng làm và bị thiên hạ chửi đến mức phải xin lỗi vì tính bất cập và thiếu công bằng của nó ! Ý kiến dựa trên thực tế và thẳng thắn vì vấn đề chung để tất cả cùng rút kinh nghiệm chứ hoàn toàn không có vấn đề riêng tư hay ganh gét (vì chưa biết kết quả mà !), Hy vọng HDVN_News không vì thế mà nổi giận với tôi ! Còn nữa, cũng như bất cứ ai khác đưa ra 1 trò chơi có thưởng tương tự như vậy về sau này, vì xét cho cùng, nếu có lòng và thực sự vì hoạt động chung của cộng đồng HDVN thì hãy để trò chơi luôn mang tính công bằng và minh bạch. Khi thật sự minh bạch, cho dù có thua (kể cả trong trường hợp phải trả phí đi nữa) thì người chơi cũng sẽ rất vui và thú vị !

Mình chả phải thua mà tức gì cả, nếu đúng như bạn ý nói bạn không gian lận thì không ai nói, nhưng là con người đâu phải thánh, phải chờ Mod HDVN_News đăng 1 post, thì tất nhiên sẽ có độ trễ nhất định... Còn về vấn đề sửa câu trả lời trong vòng 3 phút đầu sửa không lưu lại lịch sử sửa bài thì luật nếu có "hành vi sửa bài viết không được tính" có như không. Thân

Hay cho câu ""Vừa đá banh, vừa thổi còi"

Câu 9: C, Câu 10: A

hbinhlove2003

Well-Known Member

CÂu 9 là C, câu 10 là A

SkylerNew

Chuyên viên tin tức
Thành viên BQT

Chào các bác,

Trước hết mình ghi nhận và cảm ơn tất cả ý kiến đóng góp của các bác. Tuy nhiên, mình cũng khẳng định rằng đây là một cuộc chơi rất công bằng. Và cũng như bao cuộc thi đấu khác, người tham dự đều có chiến thuật riêng để giành chiến thắng.

Nếu các bác để ý thì tất cả các câu trả lời nhanh nhất trong cuộc thi lần này đều được đăng chỉ trong một khoảng thời gian cực ngắn sau khi post của mình. Và không chỉ có 1 mà rất nhiều nick làm được điều đó, bao gồm cả bác waterhunter, người liên tục cho rằng cuộc chơi này không minh bạch. Chẳng lẽ HDvietnam đã "tham nhũng" với nhiều người, và càng vô lý hơn khi giải thưởng ở đây chỉ có 1. Là người điều hành cuộc thi online lần này, mình khẳng định luôn để biết được chính xác thời điểm đăng câu hỏi là điều hoàn toàn không hề khó, đặc biệt là với những bác có chút kinh kiệm về IT.

Thứ 2, việc cho phép chỉnh sửa mà không lưu lại dấu hiệu trong thời gian 2-3 phút sau khi đăng là thiết lập mặc định của HDvietnam, nó tồn tại trong tất cả các cuộc thi từ trước đến nay mà diễn đàn tổ chức. Vì vậy thể lệ của cuộc thi mình đã nêu rõ "không có dấu hiệu chỉnh sửa" chứ không phải là "không cho phép chỉnh sửa". Và cũng như bác waterhunter đã nói trước đó, bác VPN đã từng trả lời sai và dùng kẽ hở này để điều chỉnh lại. Nếu như thật sự bác ấy là người của HDvietnam thì liệu có chuyện trả lời sai khi ngồi kế bên mình như bác hoangquan652001 đã giả thuyết hay không?

Đây là cuộc thi với tiêu chí vui là chính, mong các bác đừng vì chuyện thắng thua mà gây ảnh hưởng đến hòa khí.

khoibeo3g

Member

Câu 9: Đáp án C.
Câu 10: Đáp án A.

Trả lời :
1 :A
2 : D
3 : A
4 : C
5 : B
6 : B
7 : C
8 : B
9 : C
10 : A

VThanhgtvt

Well-Known Member

CÂu 9 là C, câu 10 là A

Vungoctinh

Mình chả phải thua mà tức gì cả, nếu đúng như bạn ý nói bạn không gian lận thì không ai nói, nhưng là con người đâu phải thánh, phải chờ Mod HDVN_News đăng 1 post, thì tất nhiên sẽ có độ trễ nhất định... Còn về vấn đề sửa câu trả lời trong vòng 3 phút đầu sửa không lưu lại lịch sử sửa bài thì luật nếu có "hành vi sửa bài viết không được tính" có như không. Thân

Hay cho câu ""Vừa đá banh, vừa thổi còi"

Bạn đừng buồn vì cái nick tạo từ 2008 mới đăng được 8 bài đó làm gì .
Cái gì cũng có giá của nó thôi , không ai cho không bạn một cách đơn giản như vậy !

tonytruong

Super Moderators

Trả lời:
1: A
2: D
3: A
4: C
5: B
6: B
7: C
8: B
9: A
10: C

Thực sự thì em là thành viên thì các mod nói là công bằng thì em cũng biết là công bằng chứ có người chiến thắng mấy lần liền, còn lại chả được gì. Có lẽ cũng là do may mắn, chiến thuật hay cách chơi gì gì đó em không biết. Nhưng em biết là không phải ai cũng cắm máy cả ngày để trực xem bao giờ bác thêm câu mới được.

hoangquan652001

Active Member

Thực sự thì em là thành viên thì các mod nói là công bằng thì em cũng biết là công bằng chứ có người chiến thắng mấy lần liền, còn lại chả được gì. Có lẽ cũng là do may mắn, chiến thuật hay cách chơi gì gì đó em không biết. Nhưng em biết là không phải ai cũng cắm máy cả ngày để trực xem bao giờ bác thêm câu mới được.
Đúng là nó không công bằng ở chỗ đó đó ! Chỉ có 1 bộ phận rất nhỏ những người có time để trực cả ngày chờ Mod post mới, vậy đó có phải là game chỉ dành riêng cho 1 phần (rất rất nhỏ) trong cả cộng đồng HDVN không ? Mình chỉ nói về thắc mắc không phải của riêng mình mà nhiều khác chứ tuyệt đối không có ý gây mất đoàn kết gì ở đây đâu nhé ! Chí ít thì những người tạo nên cuộc chơi hãy đặt mình vào vị trí của những người chơi và khi đó sẽ hiểu rồi thấy không được vui cho lắm !
Chúc Mod và các bạn luôn toại nguyện.

Bên trên