Mong ban quản trị giải quyết cho hợp lý hợp tình:

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Thiếu tôn trọng thế nào mình đã quote bài ở trên, và có nhắc nhở, nếu vẫn cố tình vi phạm mình sẽ banned.
Thực ra người ta có lách luật để PR thì cũng chả làm sao,phạm luật với lách luật nó khác nhau.Nói chung là nên phân biệt rõ ràng rành mạch ko nên suy đoán lung tung.Suy đoán nhiều thì chả khác gì mấy ông thích ném đá bên vnav trong topic loa made in VN của e lập đâu
Bài ở trên là do e thấy mod lehoang40 đã có 1 bài post rất ko tôn trọng thành viên như sau trong khi chỉ có 1 vấn đề duy nhất là do bác này đang rao bán ở bên rao vặt,thêm đó cũng có rất nhiều người vào a dua ném đá hội đồng trong khi đối tượng chưa có biểu hiện gì sai trái.Nhìn như vậy e có hơi bất bình và quote bài bác Lehoang40 như quote bài của 1 thành viên bình thường thôi,và bài này là hoàn toàn tôn trọng bác ý.E chỉ có nói 1 chút về vấn đề lách luật trong thực tế xã hội,muốn trị mấy ông lách luật này thì ko phải dễ như là Mod ban nick của e đâu ạ.Một điều nữa là bài ở trên có nội dung nào là góp ý cho ban quản trị như bác LeHoang góp ý với e ở bài dưới ko???
Thật là vớ vẩn, bác buon_dh này rao bán cái dàn này cả tháng nay không được mà giờ vào đây để chia sẻ sao???
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...g-bain-loa-polk-monitor-10-a.html#post1643472
Lý ra mình có thê closed topic này, nhưng nghĩ lại làm vậy lại không hay, cứ để như vậy để mọi người cùng đánh giá bộ mặt thật của bác chủ thớt và để xem bác ấy còn có thể bán hàng trên diễn đàn này nửa không?

Sau khi bị nhắc nhở e có post 1 bài như thế này ko hiểu bác Mod Lehoang40 nghĩ thế nào cho đó là ko tôn trọng bác ý:

Phạm luật có cách xử lý khác và lách luật cũng sẽ có cách xử lý khác, thế mới có BQT diễn đàn, nếu không hạn chế được các topic PR kiểu này thì dần dần box chia sẽ sẻ biến thành nơi để các nhà buôn PR mất. Đây là việc làm của BQT.
Mình nhắc nhở bác onggia một lần nửa, nếu thích phê bình cách làm việc của BQT thì vào bên mục góp ý mà post ý kiến, còn ở các topic mà BQT đang theo dõi hay xử lý mà thích nêu ý kiến góp ý với lời lẻ không tôn trọng sẽ được xem là "không tôn trọng MOD" đấy.

Sau đó e post bài này để góp ý và để giải thích là e quote bài trước của bác ý chỉ như quote bài để tranh luận với 1 thành viên bình thường như thế này:

Thứ nhất nếu Topic ko ở đúng chỗ thì 1 là chuyển 2 là xóa.Ko xóa ko chuyển tức là topic hợp lệ nhưng rồi cứ vu chụp cho người ta là PR này nọ trong khi người ta chưa để lộ ra câu gì nói là e muốn bán,e muốn nâng cấp cần để lại thì nói chung là đã sai chủ đề của Topic.Thôi nói thế thôi ko lại bị chụp cái tội ko tôn trọng MOD mặc dù e chỉ chẳng may quote cái bài mà ko biết đấy là bài MOD :)) Người VN ta công nhận là lắm người nhạy cảm thật ( E nói chung ko nói cá nhân nào cả mong đừng có bác nào tự vận vào người rồi ban nick e tội nghiệp lắm)

Sau đó thì bị ban luôn ko kịp nói năng câu nào nữa,e hỏi vậy có vô lý quá ko?? So việc e ko tôn trọng Mod Lehoang40 qua bài viết của e với việc Mod Lehoang ko tôn trọng thành viên khác qua bài post của bác ý thì bên nào là xúc phạm nhiều hơn???Hay là vì MOD làm việc mệt mỏi nên được xả xì trét thỏa mái mà ko bị ban nick còn dân đen như e thì chỉ góp ý những cái chưa đúng 1 chút là bị ban nick luôn???
Thiết nghĩ e cũng nhiều tâm huyết và yêu quý với diễn đàn này,thấy quá nhiều thứ chướng tai gai mắt trong 1 box chia sẻ gọi là Box Kỹ thuật âm thanh thì mới post bài,nhưng post bài nói thẳng nói thật là y như rằng bị BAN nick.Mong BQT nhìn lại 1 chút về cách làm việc thiếu cân nhắc của các MOD trả lại công bằng lại cho e.

buihung

Administrator
Ðề: Mong ban quản trị giải quyết cho hợp lý hợp tình:

1. Smod Lehoang40 trực tiếp quản lý box Mua bán và box Kỹ thuật Âm thanh nên việc cảnh báo thành viên khi có hiện tượng quảng cáo trá hình là hoàn toàn hợp lý.
2. Việc không tôn trọng Điều hành viên, mình đã có ý kiến ở topic trước nên không cần nhắc lại nữa. Mình chỉ có đôi lời nói thêm với bạn onggia, diễn đàn rất trân trọng những đóng góp về mặt kỹ thuật của bạn, tuy nhiên rất mong bạn tôn trọng đội ngũ Điều hành viên khi tham gia diễn đàn. Tiếng Việt ta rất phong phú, để diễn đạt một vấn đề thì nói thô tục cũng được, nói văn hoa cũng được. Bạn đừng nghĩ anh em Điều hành thiếu hiểu biết để không hiểu ý tứ bài viết của bạn. Chúng ta tham gia diễn đàn là để chia sẻ kiến thức, tìm niềm vui sau những giờ phút lao động, học tập mệt nhọc chứ không nên vì những chuyện không đâu mà lại phải đau đầu. Sự việc này kết thúc tại đây nhé.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên