Mong ước có 1app rất bình thường cho DUNE

alibaba1978

Well-Known Member
Em có 1 mớ ước, em có 1 ước mơ, có cao nhân nào chế ra cái app xem Live TV free chuẩn cho Dune với. em xin đa tạ, chứ xem bằng IPTV thì hay bị đổi kênh, còn dùng H Plus thì serve yếu đứng liên tục, em chỉ hay xem tin tức lúc 19 tối thôi.Em lặp lại lại lần nữa ,đa tạ cao nhân nào viết app Live Tv free. hihihi

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ðề: Mong ước có 1app rất bình thường cho DUNE

Chờ cao nhân ra tay hoặc bên nhà pp họ làm ra thôi anh ơi :D

meocon

Well-Known Member

Muốn free dùng Android box bạn ơi :( , xài thoải mái hơn DUNE , khoản online DUNE thua xa lắc :((

hoaicao

Member

Ai bỏ tiền ra thuê server cho mọi người mà dùng nếu họ ko thu lại đc cái gì? Android toàn app xem tv mờ mờ mà toàn quảng cáo. Có Iptv là ngon rùi các bác đừng đòi hỏi làm gì.

alibaba1978

Well-Known Member

Muốn free dùng Android box bạn ơi :( , xài thoải mái hơn DUNE , khoản online DUNE thua xa lắc :((

anh muốn dùng all in one cho tiện chứ AB thì ko nghĩ tới, laptop stream nội dung dễ ẹt cần gì tới AB

alibaba1978

Well-Known Member

Ai bỏ tiền ra thuê server cho mọi người mà dùng nếu họ ko thu lại đc cái gì? Android toàn app xem tv mờ mờ mà toàn quảng cáo. Có Iptv là ngon rùi các bác đừng đòi hỏi làm gì.

iptv bên em đang lock hay sao ấy mấy bữa nay xem tin tức bên H+ kó mà server yếu quá đứng giựt liê tục mắc dù cáp quang 36m

phithien

Well-Known Member

iptv bên em đang lock hay sao ấy mấy bữa nay xem tin tức bên H+ kó mà server yếu quá đứng giựt liê tục mắc dù cáp quang 36m
Bác dùng mạng gì. nếu fpt hay vnpt thì mở port xem iptv trên Dune tốt lắm. chứ xem online trên server free thì xem chơi cho vui 5-10 phút chứ xem lâu ko nổi, vì hình ảnh ko đẹp.
- Còn apps xem tv thì khó lắm. vì app viết thì dễ, mà cái khó là server. server free thì ko ổn định. app GiaitriHD do Ân nguyên vận hành, mà cũng có lúc nghẽn do quá đông

vdung1972

Well-Known Member

Bác dùng mạng gì. nếu fpt hay vnpt thì mở port xem iptv trên Dune tốt lắm. chứ xem online trên server free thì xem chơi cho vui 5-10 phút chứ xem lâu ko nổi, vì hình ảnh ko đẹp.
- Còn apps xem tv thì khó lắm. vì app viết thì dễ, mà cái khó là server. server free thì ko ổn định. app GiaitriHD do Ân nguyên vận hành, mà cũng có lúc nghẽn do quá đông

Em dùng vnpt, bác phithien hoặc bác nào biết hướng dẫn cho em mở port để xem iptv trên Base3D với, thanks các bác

hoaicao

Member

Em dùng vnpt, bác phithien hoặc bác nào biết hướng dẫn cho em mở port để xem iptv trên Base3D với, thanks các bác

Cách 1 đăng ký 1 gói Mytv rẻ nhất 50k rồi download list iptv này về: https://drive.google.com/file/d/0BxOTpru_b9McSDJ5eGp5UjdyOFk/view?usp=sharing cho vào ổ cứng và chạy bình thường.
Cách 2 bỏ mạng vnpt cũ và bảo chúng nó nâng cấp lên gói cáp quang Vnpt mới nhất là 200k 1 tháng 15M, nó sẽ free cho các kênh cơ bản ( phải nối mới)
Cách 3 Bỏ mạng VNPT cũ lắp FPT chạy các list IPTV của FPT đang share trên này :D

meocon

Well-Known Member

DUNE ko quan tâm người dùng nữa rùi :(

pviethuy

Member

Mình cũng đang dùng Dune base 3D , mình không thấy 1 app nào xem tv free ra hồn hết, hơi bị yếu kém thì đúng hơn. Không biết thời gian tới như nào.

hoaicao

Member

Có cách xem đc TV free cho mọi mạng dành cho dune nhưng có lẽ khá là phức tạp :D với mọi người :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Mong ước có 1app rất bình thường cho DUNE

riêng cái nhận định xem online tivi free mà bảo ko đẹp thì bác cần cập nhật lại kiến thức rồi.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Mong ước có 1app rất bình thường cho DUNE

riêng cái nhận định xem online tivi free mà bảo ko đẹp thì bác cần cập nhật lại kiến thức rồi.
Chắc tại em quen coi k+ HD vs mytv HD nên... :D tv online free cho em thêm tiền chắc gì em đã xem :D Em cỏn lạ gì mấy tv online lấy từ mấy server miễn phí kia. và em xem tv chủ yếu xem mấy kênh HD 1080i chứ mấy kênh sd ko coi bao giờ

namdong

Member

Nói thật giờ muốn ngon + đẹp thì xài song song thôi bác à. Tiền nào của ấy. Dune nhà e chỉ để xem phim thôi, còn TV coi thằng K+ cho nó nhanh. Mặc dù ghét nó lắm nhưng độc quyền và nhiều chương trình nên đành cắn răng với nó thôi :(

vanninhthuan119

Well-Known Member
Xem TV free mà không kén nhà mạng nào (không như FPT) hiện tại chất lượng khá nhất là anh Viettel dùng cho AB (dùng IPTV hoặc dùng box Xmio X1 chính chủ):">

tienlequoc

Well-Known Member

Đưa cho mình 1 con Dune 303D + bộ SDK cho fw của Dune. Một tháng sau báo kết quả cho các bác.

Bên trên