= * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

ledzung

Member
Re: Ðề: = * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

E thấy mid nó hơi bí các bác ạ!

Như mình đã nói, bác thử thay đổi nguồn phát để kiểm tra đã. Theo mình thì mid của RX2 không bí đâu.

Ðề: = * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

Bác nghe nhạc bằng đầu DVD à? E cũng vừa mua PM6004 với RX2 đây bác! Bác đánh con này với RX 6 có sợ hơi yếu ko?
Nhà em có sẵn con DVD của Sony nên nghe tạm thôi. Đang gom thóc làm tiếp em CD 5004/6004 nữa bác ạ, nhưng mà hao quá 10 chai nữa. Mà em cũng đang phân vân định mua đầu HD kết hợp với DAC thì gọn hơn không phải bảo quản đĩa CD và lại có thể xem phim được.

cocsku

Bác ơi RX6 mà chơi với Denon Pma 720 có được không? em đã nghe thử với Denon PMA 1510 thấy được nhưng giá hơi cao. CDP thì nên dùng loại nào?

Ðề: = * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

Chơi thì chơi được nhưng không hay bằng PMA1510 thôi. CDP theo lấy DENON luôn cho nó trọn bộ.

JESSIEBO

Active Member
Bác ơi RX6 mà chơi với Denon Pma 720 có được không? em đã nghe thử với Denon PMA 1510 thấy được nhưng giá hơi cao. CDP thì nên dùng loại nào?

RX 6 chơi cùng Denon thì hơi chói và đanh bác ạh, bác thử đi nghe thêm RX 6 phối với Onkyo 9050 hoặc Pioneer A50 đi, sẽ có thêm những trải nghiệm thú vị, cái chất của Denon 720 là lực chứ ko phải là chi tiết nhé bác !

cocsku

RX 6 chơi cùng Denon thì hơi chói và đanh bác ạh, bác thử đi nghe thêm RX 6 phối với Onkyo 9050 hoặc Pioneer A50 đi, sẽ có thêm những trải nghiệm thú vị, cái chất của Denon 720 là lực chứ ko phải là chi tiết nhé bác !

Em cũng ít chú ý đến dòng Onkyo, hôm nào rảnh phải đi nghe thử phát! Thanks bác gợi ý

canhchimtudo

MÌnh định sắm 1 bộ RX2 + Audiolab 8000q + 8000p + CDP Phillip 650 + dây chợ trời. Nhạc nghe vocal, ghita, trữ tình là chính. Mọi người có thể tư vấn: - Giá cho mỗi sản phẩm là bao nhiêu?
- Ghép thế có ổn không?
- CÓ cần bổ sung thêm ở điểm nào để bù đắp khiếm khuyết?

xuan cam

Member

Bù đắp " Dây chợ giời" = dây xịn!

vanv36

Re: Ðề: = * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

Xin hỏi các bác có biết ở HN nơi nào có bán RX2 không ạ, em đi hỏi mấy nơi rồi đều hết hàng, tks.

Bác hỏi Đ/C Hoàng bên HDmedia (117 Lạc Long Quân) 0987528868 chắc vẫn còn hàng đấy. Hình như 9,5 củ.

do_long_khach

Well-Known Member

MÌnh định sắm 1 bộ RX2 + Audiolab 8000q + 8000p + CDP Phillip 650 + dây chợ trời. Nhạc nghe vocal, ghita, trữ tình là chính. Mọi người có thể tư vấn: - Giá cho mỗi sản phẩm là bao nhiêu?
- Ghép thế có ổn không?
- CÓ cần bổ sung thêm ở điểm nào để bù đắp khiếm khuyết?
Bác kiếm cặp dây 2nd độ 4-5 triệu dùng dần, sau này nâng cấp loa vẫn dùng được

legend262

Tình hình em cũng mới làm 1 bộ trước tết.
Bộ của em hiện nay là RX2+Pi A30+HDplayer med8er 1000X3D
Dây tín hiệu DIY (400k) và dây loa DIY(1000k) em ko rõ tên vì mua ở chỗ bác Hoàng HD

Hiện nay nghe cảm thấy không hài lòng lắm.MID thì tạm đc nhưng BASS thì có vấn đề không ổn tẹo nào.Em nghĩ cái này 1 phần là do em để loa sát tường quá (cách tường 10cm, 1 bên loa để vào góc tường) Bass em bỏ mút đậy lỗ thông hơi thì nghe bị bùng nhùng không gọn gàng,để mút đậy vào thì lại thấy bass ko lực và sâu.cái này em nghĩ do vị trí đặt loa của em nên nó vậy

Ngoài ra cái ampli em thấy cũng chưa hợp lắm nghe nó cứ thiếu thiếu cái gì đấy.hay tại em đòi hỏi cao quá nhỉ =))

Các bác cho em hỏi nếu h mua thêm cái DAC thì nó có cải thiện đc nhiều không ạ.em h hết máu rồi nên cũng chỉ mua đc cái DAC rẻ rẻ thôi ạ

JESSIEBO

Active Member
Bác khoan đầu tư vào DaC, loa và amply cho chuẩn cái đã, tức là DAC chỉ làm cho bộ dàn từ hay lên hay hơn, chứ ko biến từ chỗ không hay thành hay bác ạh... Nhiều AE cũng chưa ưng bụng tiếng bass của RX2.
Thứ nhất, lỗ tai của bác nặng đô...
Thứ hai, đi nghe thử Pioneer A30 với các loa khác cùng tầm giá : Castle Knight 2 hoặc Knight 4
Thứ ba, làm ngược lại với RX2, bác thử đi nghe RX2 với Onkyo 9030 xem sao, bộ này khá hợp, ko biết gu bác thế nào.
Khi đã vừa ý, rao bán món còn lại ( RX2 hoặc A30) cho AE ( cũ người mới ta)

redtiger_hl

Member

Em thích Monitor audio silver rx8 lắm lắm lắm .... mà chưa có dịp nghe thử và chưa có tiền mua .

HD1968

Chưa đủ thì chơi Rx 6 thôi bác !

kieuduc

Member

Bác cho em hỏi, giờ em mua MA RX6 để nghe nhạc Stereo thì nên mua amply nào? Em chỉ nghe lossless, DAC mua sau. Sau này muốn nâng cấp để xem phim thì mua AVR nào ạ?

JESSIEBO

Active Member
Tuỳ tầm đầu tư mà chọn thôi bác : onkyo 9030, 9050, Marantz pm ki lite, Audiolab 8209 A.v.v.v

gvnth

Active Member
Ðề: Re: Ðề: = * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

Bác cho em hỏi, giờ em mua MA RX6 để nghe nhạc Stereo thì nên mua amply nào? Em chỉ nghe lossless, DAC mua sau. Sau này muốn nâng cấp để xem phim thì mua AVR nào ạ?

Mình nghe RX6 ghép với không dưới 6 amli, mang về nhà 4 amli, hiện đang sở hữu 2 amli, RX6 theo đánh giá chủ quan là bộ loa rất hay, bass hơi yếu nhưng giải quyết vấn đề này dễ ợt, và đang hài lòng nhất với amli đèn DIY, mạch push-pull

roughsoul

Member
Ðề: Re: Ðề: = * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

Mình nghe RX6 ghép với không dưới 6 amli, mang về nhà 4 amli, hiện đang sở hữu 2 amli, RX6 theo đánh giá chủ quan là bộ loa rất hay, bass hơi yếu nhưng giải quyết vấn đề này dễ ợt, và đang hài lòng nhất với amli đèn DIY, mạch push-pull
Bác giải quyết vấn đề bass của RX6 thế nào giúp em với vì em cũng đang định xúc em này.

Bên trên