Một khảo sát thú vị dảnh cho các bạn!

maxken86

Các bạn đã từng biết hoặc đã từng nghe đến đường truyền ADSL cáp quang với tốc độ cực kỳ nhanh và ổn định dành cho khách hàng là các đơn vị tổ chức, doanh nghiệp vì chi phí tương đối cao. Vậy tại sao chúng ta ko suy nghĩ là một ngày nào đó sẽ có một gói dịch vụ có tốc độ cao, ổn định;) và giá cả hợp lý dành cho tất cả chúng ta nhỉ@-). Nếu có thì quá phù hợp cho các thành viên diễn đàn rồi nhỉ. Download vs Upload vô tư. Chính vì thế hôm nay mình xin phép được lập Topic này để tìm hiểu thêm ý kiến của tất cả mọi người.
Nếu có gói sản phẩm đường bán cáp quang dành cho khách hàng cá nhân tốc độ Download 15M/Upload 5M. Thì anh chị sẽ trả lời ra sao với các câu hỏi sau đây:
1. Các bạn nghĩ mức giá hòa mạng mới của gói này khoảng bao nhiêu là hợp lý?
2. Với một giá cước hàng tháng là bao nhiêu thì các bạn chấp nhận chuyển sang xài gói này?
3. Nếu giả sử cước hàng tháng là 450k thì liệu các bạn có chuyển từ dịch vụ cũ sang xài cái này hay ko?
4. Những mong muốn cần đáp ứng của các bạn về gói sản phẩm này?

Một điều cần lưu ý nữa là các bạn nào vào đóng góp ý kiến thì vui lòng để lại Email, sdt, và địa chỉ liên lạc để mình tiện trao đổi thêm nếu thật sự có gói sản phẩm này nhé.
Cám ơn các bạn đã theo dõi Topic, mình nghĩ cái này thật sự cần thiết với các thành viên chúng ta vì download vs Upload là công việc thường xuyên trên diễn đàn của chúng ta mà.
Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn.:x​

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Một khảo sát thú vị dảnh cho các bạn!

Bạn là ng của bên nào thế ^__^
cho mình hỏi DOW 15m/Up 5M-- cái này là gói cước hay tốc đo trung bình thực tế
1. khoảng ~1tr ;)) em nghèo
2. ~400-500k
3. uh thì chuyển thôi
4. Đúng như quảng cáo
em mở hàng cho cái TOPIC khá HOT

comanche

1. 2-2.5 triệu là ok (cáp quang mà)
2. <600k
3. hiện nay cước của mình là 310k, lên 450k cũng ok
4. mong rằng tốc độ thực chỉ cần vào tầm 5MB/1.5MB là quí lắm rồi

maxken86

Cái này là Bán Cáp Quang chứ ko hoàn toàn là Cáp Quang hen bạn.
15Mb download vs 5 Mb upload là tốc độ băng thông đó nha bạn
thanks các bạn đã tham gia ý kiến.Up phát cho Topic sôi nổi.

nonamevn622

Cái này là Bán Cáp Quang chứ ko hoàn toàn là Cáp Quang hen bạn.
Bạn có thể giải thích thêm về công nghệ bán cáp quang này ko? ADSL dùng dây điện thoại nối vào nhà, cáp quang thì dùng dây cáp quang :">, còn cái này dùng loại dây gì?
Cho mình hỏi thêm nhà mạng nào cung cấp dịch vụ này thì cũng phải có nhiều mức cước khác nhau chứ nhỉ, ko biết có loại nào 10Mb/10Mb ko :">? Mình thích down và up bằng nhau hơn.

1. < 1 tr
2. < 600 nghìn
3. Có thể, tùy nhà mạng
4. Mong rằng tốc độ trung bình tối đa mình có thể đạt đc đúng như đã quảng cáo (VD: mình dùng VNPT, tốc độ tối đa trong bình down là 320Kb/s, up là 64Kb/s đúng như hợp đồng.) Ko bị giới hạn bắng thông quốc tế như FPT.

Ko biết nhà mạng nào cung cấp, nhưng mình rất tin tưởng VNPT. Nếu là FPT thì có thể mình ko chuyển sang dịch vụ này.

Nếu bạn cần thì có thể liên lạc với mình qua Yahoo: nonamevn_622

Chỉnh sửa lần cuối:

maxken86

Xin lỗi nhưng cái này là đang khảo sát nên mình ko tiết lộ được nhà mạng nào cung cấp hen bạn.
Cứ chờ đợi đến tháng 3, thì gói này sẽ được triển khai.
Cám ơn ý kiến của tất cả các bạn.

mrkoyeu

Active Member

Xin lỗi nhưng cái này là đang khảo sát nên mình ko tiết lộ được nhà mạng nào cung cấp hen bạn.
Cứ chờ đợi đến tháng 3, thì gói này sẽ được triển khai.
Cám ơn ý kiến của tất cả các bạn.

à :-"

maxken86

Lại gặp Mrkoyeu rồi.
Hihi

maxken86

Ko ai có hứng thú với chủ đề này nhỉ.Up cho lên vậy

vip_pro_1702

@maxken86: BÁc là người bên cung cấp dịch vụ thì cứ nói ngay từ đầu. Như vậy anh em dễ đưa ra nhận xét hơn. Nếu 450K mà 15M/5M thì quá tuyệt! Nhưng mong sao chất lượng dịch vụ đảm bảo, ổn định k chập chơn và phải có cam kết tốc độ giới hạn dưới.

maxken86

Thì mình đúng là người bên cung cấp dịch vụ nhưng chỉ là mình ko thể tiết lộ nhà cung cấp nào thôi bạn ah. Vì tính chất của công việc thôi mà.
Bạn đã vào tham gia thì trả lời luôn 4 câu đi, sao chỉ đóng góp 1 dỏng thôi ah.
Thanks đã đóng góp ý kiến

Sunshine

1.tầm 1 triệu
2.<600
3.nếu 450 thì em sẽ chuyển
4.có hỗ trợ cho giáo dục ko ah
nhà em dùng vnpt gói easy mà có 150k(tại đăng ký muộn quá,đăng ký mà sớm còn có 90k)

gundamf91

Member

Nói điều này!! Ko có ý ném đá, hay đá đểu. (Không chỉ riêng 1 lĩnh vực là internet) Nhà mạng lúc đưa ra khảo sát, quảng cáo hứa hẹn thì đã lắm, nghe rất bùi tai, nhưng thực tế thì ko được như thế (nhiều khi còn ngược lại). Chỉ hy vọng khảo sát xong các bác note thêm dùm 1 điề kiện là tôn trọng khách hàng chút xíu.

Silent_Wind

1. Khoảng 1.5tr trở lại
2. <500k
3. Sẽ cân nhắc nếu chất lượng được đảm bảo đáp ứng
4. Chất lượng cam kết tối thiểu (mức này luôn được duy trì, ko đc thấp hơn), online liên tục, ko gián đoạn (đang dùng FPT, ưng thì ngắt, ưng thì có, nhiều khi đang xem đá banh đến lúc gay cấn nó mất mạng, ngồi muốn trào máu T_T); các dịch vụ phụ trợ như: xem TV (giống như iTV của FPT), server film (down 15MB mà ko có server film có sẵn thì hơi uổng); hỗ trợ nhiệt tình (lúc trước có dùng của NetNam, 8-9pm gọi vẫn có người hỗ trợ, thích cực kỳ)

maxken86

Cám ơn bạn đã tham gia trả lời nhé silent wind.
Tiếp tục ủng hộ nào các bạn.

maxken86

Cám ơn sunshine đã tham gia trả lời nhé.
Việc hỗ trợ hay ko thì anh sẽ sớm thông báo cho em biết.
Còn về bạn Gundàm91 thì mình hiểu bức xúc của bạn, nhưng khảo sát là để tìm ra cái được và chưa được. Chính vì thế các bạn cứ phát biểu hết ý kiến của riêng mình.
Còn về tôn trọng khách hàng thì bất cứ doanh nghiệp nào cũng có bạn ah, vì ko thì đồng nghĩa với họ tự dìm chết chính mình rồi, vấn đề chỉ là đôi khi xảy ra vài sự cố ko tránh khỏi được, bạn thông cảm nhé.
Một lần nữa cám ơn tất cả các bạn đã tham gia.

Chỉnh sửa lần cuối:

1. Khoảng 1,5 triệu nhé.
2. 600k.
3.Có khả năng.
4.Chỉ mong đúng như cam kết là ko bàn cãi ah.
Hihi, tham gia chút thôi.

Chính Xác là FPT ^__^. 100%
Nếu có gói cước này thì em cũng xin ĐK 1 chân, có lẽ ưu tiên phí lắp đặt cho thành viên HDVN nhỉ ;))

maxken86

Hihi, khảo sát là khảo sát nha bạn.
FPT 100%, câu trả lời là " No" nhé.
Vì cái này là nhà mạng mới nên hy vọng sẽ khắc phục được những gì các bạn đã complain.
Cám ơn vì đã ủng hộ, ưu tiên anh em HD cũng phải thôi vì mem HD mà.
Hihi

Bên trên