Một số tuyệt tác nhiếp ảnh Việt Nam

kmna2pr

Ðề: Một số tuyệt tác nhiếp ảnh Việt Nam

em mới tìm lại jum bác đây, bác vô link này rồi thích coi chi tiết thế nào cứ zoom rồi đọi mấy giây là thấy rõ từng chi tiết luôn

hanoi1000.vn

Công nhận tấm này rất công phu được ghép hơn mấy ngàn tấm ảnh, bái phục mấy anh này

copyrid

đã thấy, khủg quá bác nhỉ. đúng là đỉnh của panorama. em soi gần thấy rõ cả biển số xe, choáng
em đang định sắp tới xách máy đi chụp dạng fisheyes để tham dự cuộc thi "Dấu ấn tuyệt tác", vậy mà vô thấy có bác chụp rồi

dammecongnghe

đã thấy, khủg quá bác nhỉ. đúng là đỉnh của panorama. em soi gần thấy rõ cả biển số xe, choáng
em đang định sắp tới xách máy đi chụp dạng fisheyes để tham dự cuộc thi "Dấu ấn tuyệt tác", vậy mà vô thấy có bác chụp rồi

kiểu này em có chụp rồi, mà giờ không thích nữa nên em bán len rồi, nếu còn em rủ bác đi chụp cho zui

handinhand

bác ơi, chừng nào có đi chụp mà chupọ kiểu này thì cho em theo với, em chưa chụp mấy kiển này bao giờ

handinhand

yh của em y như nick của em đó bác.
Bác lại trở về chủ đề "cầu Kiều" đó hả

magazinetdc

Đồ nghề để chụp những ảnh này khó kiếm lắm, ống kính "mắt cá" chỉ có dân chuyên nghiệp mới dùng. muốn có những ảnh như thế theo em cứ chụp ảnh toàn cảnh bình thường rồi dùng kỹ xảo Photoshop một phát giống luôn à :D

copyrid

yh của em y như nick của em đó bác.
Bác lại trở về chủ đề "cầu Kiều" đó hả

tại thấy mấy bác tham gia cuộcthi này có vẻ thích chụp cầu quá bác à, hầu hết em thấy bác nào cũng có ít nhất là 1 tấm chụp mấy cây cầu

Đồ nghề để chụp những ảnh này khó kiếm lắm, ống kính "mắt cá" chỉ có dân chuyên nghiệp mới dùng. muốn có những ảnh như thế theo em cứ chụp ảnh toàn cảnh bình thường rồi dùng kỹ xảo Photoshop một phát giống luôn à :D

thằng bạn e nó có bác à, chứ em cũng ko biết. nó cho em mượn để chụp, nó cũng có tham gia cuộc thi này, nhưg nó chuyên nghiệp hơn em nên ko chụp kiểu này.
như kiểu bác nói là phải chỉnh photôshop mà em thì 8-X chụp về toàn đưa thằng bạn chỉnh không à :D

dammecongnghe

em nghĩ dùng photôshop khó có được hiệu ứng như thế này lắm bác à

copyrid

thấy các bác có vẻ hết hào hứng với mấy cây cầu rồi nhỉ, thôi e lại chuyển qua chủ đề sương khói

dammecongnghe

Oh, hình 1 đẹp quá bác, ở đâu vậy???? bố cục tâm này ok nè

handinhand

2 tấm này sao giống như nhà với nhà thở bị bỏ hoang lâu năm giữa rừng vậy đó

copyrid

Oh, hình 1 đẹp quá bác, ở đâu vậy???? bố cục tâm này ok nè

2 tấm này sao giống như nhà với nhà thở bị bỏ hoang lâu năm giữa rừng vậy đó

tấm đầu tiên là chụp nhà thờ đá sapa mà theo em nhìn tấm này thì chắc là chụp từ đằng sau chứ ko phải từ đằng trước

còn tấm kia tác giả ghi là chụp tại làng cát cát , cũng ở sapa luôn, em biết thế thôi chứ làng cát cát chi tiết ntn thì em thua :D

handinhand

tấm đầu tiên là chụp nhà thờ đá sapa mà theo em nhìn tấm này thì chắc là chụp từ đằng sau chứ ko phải từ đằng trước

còn tấm kia tác giả ghi là chụp tại làng cát cát , cũng ở sapa luôn, em biết thế thôi chứ làng cát cát chi tiết ntn thì em thua :D

em thấy nàh thờ đá sapa đâu đến độ âm u như thế này đâu bác, tấm này nhìn cso chút j đó rùng rợn nữa 8->

copyrid

em thấy nàh thờ đá sapa đâu đến độ âm u như thế này đâu bác, tấm này nhìn cso chút j đó rùng rợn nữa 8->

Nó đó bác à , có lư vì do sương khói và cách chỉnh sửa của bác tác giả nữa nên bácmơi thấy thế thôi

hình mới đây

demhuyenthoai

hình 2 là ở đâu đó bác??? ở vn hay ở nước ngàoi vậy nè

handinhand

hình 2 là ở đâu đó bác??? ở vn hay ở nước ngàoi vậy nè

bác khôngthấy dòng chữ bên góc phải của bức ảnh à, cái này là ảnh tham gia cuộc thi "Dấu ấn tuyệt tác" đó bác, nên chắc chắn phải ở VN , còn ở đâu thì em po tay, em nhớ ở SG ko có chỗ nào như thế này cả

copyrid

bác khôngthấy dòng chữ bên góc phải của bức ảnh à, cái này là ảnh tham gia cuộc thi "Dấu ấn tuyệt tác" đó bác, nên chắc chắn phải ở VN , còn ở đâu thì em po tay, em nhớ ở SG ko có chỗ nào như thế này cả

bác nhớ đúng rồi đó, tác giả chỉ ghi đây là "cầu vượt danh cho ngừoi đi bộ tại đường Nguyễn Khắc Chân" mà Nguyễn Khắc Chân này theo e nghĩ thì chắc là ở Hà Nội đó các bác à

TQN

Đây là nhà thuỷ điện bên suối Mường Hoa, trên đường vào bản Cát Cát.
Thuỷ điện này được người Pháp xây dựng, cung cấp điện cho thị trấn Sapa, từ khi Sapa được người Pháp quy hoạch làm nơi nghỉ dưỡng.

Bên trên