Mua giàn âm thanh khoảng 5triệu

letoan568

Member
Chào các bạn!

Mình có tầm 5 triệu, muôn mua 1 bộ giàn âm thanh về nghe tết. Nói thật mình cũng không biết nhiều về loại này, mà yêu cầu cũng chỉ để nghe gđ thôi. Nhờ các bạn tư vấn giúp nhé. Mình cũng không coi trọng về thức lắm, nghe hay hay là được thôi. Nếu các bạn biết mua ở giá tốt thì cũng giúp mình luôn nhé

Minh dinh mua cai nay: Panasonic SC-PT465, co duoc khong ah, gia khoang 5,2 trieu. Ca ban giup do minh nhe

Cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member
Ðề: Mua giàn âm thanh khoảng 5triệu

Ngoài 5tr bạn có đc những gì rồi?

locnp

Well-Known Member

Vậy bạn nên mua HD Player trước, chọn loại có down mix stereo rồi nghe bằng loa TV, nghe cũng hay lắm đó.

nam_tra

Well-Known Member

em cũng hóng đang định mua âm ly với loa đây cũng tầm giá ý

beegees

Well-Known Member

Chào các bạn!

Mình có tầm 5 triệu, muôn mua 1 bộ giàn âm thanh về nghe tết. Nói thật mình cũng không biết nhiều về loại này, mà yêu cầu cũng chỉ để nghe gđ thôi. Nhờ các bạn tư vấn giúp nhé. Mình cũng không coi trọng về thức lắm, nghe hay hay là được thôi. Nếu các bạn biết mua ở giá tốt thì cũng giúp mình luôn nhé

Cảm ơn nhiều!
Bạn tham khảo ở đây này:
http://www.trananh.vn/?tra=product&sub=cate&cid=392&may-tinh=Dan-am-thanh&page=2&page=1
Có nhiều loại vừa tiền mà tôi thấy anh em HDvietnam mình cũng đang bình luận đấy...
Chúc bạn vừa ý...!!!

phuong210876

Nếu muốn mua dàn âm thanh giá 5t thì bạn có thể tham khảo một số model 2008 của LG hoặc SS có giá cả hợp lý và bài trí phòng khách rất đẹp nữa, giá cũng tầm như bạn;
Chơi kiểu này không xem được HD nén nhưng xem được DVD do bộ âm thanh này nó có thêm một đầu DVD nữa
vạn vào mediamart.vn hoặc saigoncholon......

nam_tra

Well-Known Member

các bác cho cái ý kiến nếu mua loa và một em âm ly 5.1 cơ

các bác cho cái ý kiến nếu mua loa và một em âm ly 5.1 cơ
Ampli 5.1 em bầu cho Pioneer trong tầm giá khoảng 2.5tr, số còn lại Bác mần 1 cặp loa front trước để nghe nhạc, sau đó sắm center, sub, suround sau...chứ 5tr mà mua 1 lúc em e là hơi khó, đương nhiên là nếu chịu khó lần mò vẫn tìm được những món ngon bổ rẻ trong tầm giá ấy. :x

hongthaie

Chào các bác, em mới để dành được ít tiền muốn sắm 1 bộ âm thanh loa và amply để NGHE NHẠC.

Loa em khoái: bose hoặc tannoy hoặc JBL
Amply chỉ khoái Denon

Các bác tư vấn giúp em kết hợp model nào nhé,

thank các bác nhiều!

letoan568

Member

Minh dinh mua cai nay: Panasonic SC-PT465, co duoc khong ah, gia khoang 5,2 trieu. Ca ban giup do minh nhe

viethung888

Well-Known Member

Panasonic đc khuyến cáo là ko nên mua vì nó ko giải mã đc DTS từ nguồn ngoài bác ạ! Bác cứ làm em LG or SS cho lành.

tvn24680

Member

Bác ơi, đúng là con pana không hỗ trợ DTS nguồn ngoài (nếu phát từ đĩa thì được) êm đang dùng con SC-PT 565 đây (mua 7 triệu ở pico 1năm rồi) nếu bác thích em để lại cho, em đang muốn đổi con nào hỗ trợ DTS nguồn ngoài để sau này ghép nối với HD player.

letoan568

Member

Bác ơi, đúng là con pana không hỗ trợ DTS nguồn ngoài (nếu phát từ đĩa thì được) êm đang dùng con SC-PT 565 đây (mua 7 triệu ở pico 1năm rồi) nếu bác thích em để lại cho, em đang muốn đổi con nào hỗ trợ DTS nguồn ngoài để sau này ghép nối với HD player.

Chao ban, vay thi tot qua, ban dinh lay minh bao nhieu? con bao hanh ko vay?
0915113568 (ban co the sms cho minh nhe, vi nhieu luc m ko tien nghe)

tvn24680

Member

Không nhớ là nó bảo hành bao lâu, chỉ nhớ là mua dược đúng 1 năm (vì cũng vào dịp tết mà). Vẫn còn mới và ít dùng (vì đi làm từ sáng đến tối). Bán 5tr thêm tiền lấy con sony "tan nát tình làng nghĩa xóm" mình đang rất kết con này.
Bạn có thể tham khảo thêm SC-PT565 tại đây:
http://www.dientuhaitau.com/?a=detailpro&hdn_product_id=1694

ngoibet

Member

Em thấy bên Vnav có bác rao bán cái receiver Onkyo 5.1 giá 3,5tr, khuyến mại thêm đôi sur và cả con Sub nữa. Còn 1,5tr vẫn kiếm đc đôi main, loa cen dùng của TV, Bác qua nghe thử xem sao, trong mục rao vặt ý, em dùng mobile nên copy link nó khó

Bên trên