Mua TV 4K 50 inch với 16 triệu đồng: Sony X7500F 49" hay Samsung NU7400 50" chất lượng hình ảnh hơn?

NikitaGirl

Member
Long tranh hỗ đấu có khác, em nào cũng có ưu nhược riêng.Samsung luôn thiên về tông sáng và màu da hồng hào

nhuquynh911

Member
TV 4K 50in phải nói là đủ dùng, kích thước tiêu chuẩn trong năm nay.Có điều kiện mấy bác mua model SS NU7400 65in hình ảnh còn ấn tượng hơn nữa

nmb48

Member
Tiền nào của đấy, Sony đánh giá tổng thể thì chất lượng hình ảnh đẹp hơn, nhưng giá mắc hơn khá nhiều so với SS, Samsung giá tốt, nhiều khuyến mại nên ae nào vừa tầm tiền, không quá khó tính về mặt hình ảnh thì mua cũng ok.
Với em thì mỗi người mỗi sở thích màu sắc khác nhau không đơn giản mà Samsung bán được nhiều TV hơn đâu bác :D

dtnt

Active Member
Tôi dùng Sony X7500F 55” thấy chức năng IR Blaster rất hay, dùng Remote tivi điều khiển đầu thu / STB các hãng khác.

michael.tung

2 dòng tivi 55inch đáng để lựa chọn, theo bài viết có vẻ sony 55X7500F nhỉnh hơn samsung 55inch nu7400 kha khá, nhưng giá tiền hình như đắt hơn samsung 55inch7400F gần 3 Tr. Mình cũng đang phân vân 2 dòng này, nhu cầu mua chủ yều cho người lớn tuôi ở quê dùng thôi, ko biết mua có android mà ko dùng nhiều có phí lắm ko ta ?

Bác có nhầm lẫn gì không :v, Em thấy màu Samsung sáng hơn thấy rõ ràng qua ảnh luôn mà, xem thực tế bên ngoài nó còn sáng hơn nữa, càng sáng xem 4K HDR càng đẹp
Nếu bác không có con mắt chuyên gia thì Samsung nó sáng, nịnh mắt hơn, bác thích là đúng rồi.

Với em thì mỗi người mỗi sở thích màu sắc khác nhau không đơn giản mà Samsung bán được nhiều TV hơn đâu bác :D
Samsung bán được nhiều hơn ở phân khúc trung cấp, thấp cấp vì giá hợp lý với người tiêu dùng, marketing tốt, nhiều khuyến mại và chiết khấu cho đại lý kèm theo. Còn dòng tivi cao cấp, doanh số không thể bằng OLED của LG và Sony được. phân khúc đó dành cho những người có đòi hỏi khó tính về hình ảnh, những người có tiền nhưng chuộng thương hiệu cao cấp, cái này thì Samsung chưa đạt được đẳng cấp hương hiệu với Sony được.

halongphile

Mình không có mắt chuyên gia nên nhìn mấy tấm chụp Sony trong bài cứ thấy nó vàng vàng thế nào ấy. Khi xem ngoài showroom mình thấy Samsung màu khá trong (có khi do sở thích cá nhân). Còn Samsung dòng 55 - 65" thì mình thấy Premium UHD mới đẹp, mỗi tội đắt.

michael.tung

DMCL đang giảm giá mẫu SAMSUNG 55inch MU6400 còn 10tr ,không biết hàng trưng bày hay nguyên kiện đây? nếu hàng nguyên đai có nên hốt em này không mấy bác ? Em này hình như là đởi trước của NU7400.Mấy bác cho em ý kiến nhé.

Jiina

Member
2 dòng tivi 55inch đáng để lựa chọn, theo bài viết có vẻ sony 55X7500F nhỉnh hơn samsung 55inch nu7400 kha khá, nhưng giá tiền hình như đắt hơn samsung 55inch7400F gần 3 Tr. Mình cũng đang phân vân 2 dòng này, nhu cầu mua chủ yều cho người lớn tuôi ở quê dùng thôi, ko biết mua có android mà ko dùng nhiều có phí lắm ko ta ?
Người lớn tuổi thường họ thích xem màu sắc kiểu tươi tắn, trong trẻo của Samsung hơn đấy bác, nhà em tư vấn cỡ nào cũng đòi mua tivi Samsung cho bằng được, Tizen chạy mượt hơn android cùng phân khúc

AnDy1603

Member
Em Samsung NU7400 giá đã tốt hơn khá nhiều so với thời điểm bán ra rồi đấy, mua bây giờ là đúng lúc, giá good hơn X7500F

LanWoan

Member
Mình không có mắt chuyên gia nên nhìn mấy tấm chụp Sony trong bài cứ thấy nó vàng vàng thế nào ấy. Khi xem ngoài showroom mình thấy Samsung màu khá trong (có khi do sở thích cá nhân). Còn Samsung dòng 55 - 65" thì mình thấy Premium UHD mới đẹp, mỗi tội đắt.
Bởi, mua tivi Samsung thì cứ ra siêu thị xem trực tiếp, bài so sánh cũng chỉ tượng trưng

michael.tung

Em Samsung NU7400 giá đã tốt hơn khá nhiều so với thời điểm bán ra rồi đấy, mua bây giờ là đúng lúc, giá good hơn X7500F

Thời điểm này nên mua SS 55INCH NU 7400 hay SS 55INCH MU6400 hả bác? Mẫu MU6400 đời trước mẫu NU7400 , thấy giá MU6400 giảm giá còn hơn 10tr mua online ơ DMCL. ko biết 2 mẫu này có khác biệt gì nhiều ko bác.

Bên trên