MuLan - Hoa Mộc Lan : từ 8/1/2010

Longle

đây là hình phim em ấy

còn đây là hình phim hoạt hình của em ấy, ko có ai lại nhầm lẫn

nói thật, chưa bao h thấy phim nào chán như phim này, phim nhão toèn toẹt
đánh trận thì cứ gọi là thôi rồi, chán ko chịu được
phim này là phim đầu tiên đi coi rạp mà ngủ dậy rồi đi về, ko thèm coi hết phim
quay qua hỏi cô bạn gái có chán ko, em ấy bảo em ấy ngủ được 1 miếng cũng cỡ 30' mà ngồi coi từ 12h đến 13h15 là ra ngoài
anh em nào chưa coi thì đừng đi coi, thật đấy, khuyên chân thành đấy =))
Phim hoạt hình còn hay gấp mấy lần

Gambit

Ðề: Hôm qua mới đi coi Hoa Mộc Lan về =.=

fim dở đến thế cơ àh. coi trailer thấy nó hòanh tráng lắm cơ mà :(

thấy bên DAN khen quá trời. hok lẽ đây là fim dành cho mấy em teen?

nhưng dù sao thì Gambit cũng sẽ sắp xếp đi coi trong tuần sau. coi xong mới biết hay dở thế nào.

vohungvi

Member

nhưng dù sao thì Gambit cũng sẽ sắp xếp đi coi trong tuần sau. coi xong mới biết hay dở thế nào.

trước khi đi xem đừng ngủ nhé,để vao đấy ngủ cho đỡ chán :))

gundamf91

Member

DAN đa số khoái fin Tàu, bác thấy mấy cái box diễn viên HK hoạt động mạnh hok ;))

hktvn

Member

DAN là diễn đàn gì vậy các bác?

Longle

bác Gambit sắp thay đổi quan điểm chưa? À, còn nữa, ai mà thích Thành Long thì cũng vui tại phim này có ... con trai Thành Long đóng phim đấy :))

jimminam2000

thấy em Triệu vy vào vai chính thì hết muốn xem,nhớ những năm về trước Chương Tử di làm mưa làm gió với các phim: Ngọa hổ tàng long,thập diện mai phục....

dnghi

Member

Phim ai nhập...nấy khen hay! Có gì là lạ?!

poly

Banned

xác nhận là phim này chán lắm nha
coi họp báo với Gen mà bỏ về sau 20p

MrMilan

Banned

Một kiểu phim tự sướng của Trung QUốc đấy các bác ạ, có Triệu Vy với Trần Khôn là mình ko muốn xem rồi

haiauden

Member

Tàu khựa bây giờ toàn phim kiểu tự sướng thôi, Hoa mộc lan với Đại kiến quốc nhảm nhí gì đó!
Cho chúng nó tự sướng với nhau thôi, còn chú công ty nào nhập về thì "tự khổ" nhé :)

định đi xem, nhg nghe thế thì xuôi tay! mà thường film TQ làm cũng hoành tráng lắm, nhg sao sau này toàn film xem thế nào í, chán

brucelee123456

Active Member

tẩy chay hàng rởm China! Hàng xịn China thì vẩn chấp nhận nhưng ko có hàng xịn nào cả. He HE.
IBM--> Lenovo
Humvee--> rởm
Người Trung Quốc tẩy chay hàng Trung Quốc huống hồ người Việt!

yinyang

em thấy thích phim này, cái chất nó giống Họa Bì, cứ trầm trầm, trọng tâm của phim không phải các trận chiến hoành tráng mà chủ yếu là thể hiện tâm lý nhân vật.
Triệu Vy và Trần Khôn chả có gì để mấy bác lên án cả, theo cá nhân em thì cặp này đóng khá ăn ý.
Rất thích diễn biến tâm lý trong phim của Triệu Vy.
Phim này đã được xào đi xào lại nhiều lần roài, lần này có lẽ đạo diễn thích làm khác đi một chút cho nó đỡ nhàm. Ngay cả xích bích cũng còn bị chê là "ảo" mà. L-)

Longle

em thấy thích phim này, cái chất nó giống Họa Bì, cứ trầm trầm, trọng tâm của phim không phải các trận chiến hoành tráng mà chủ yếu là thể hiện tâm lý nhân vật.
Triệu Vy và Trần Khôn chả có gì để mấy bác lên án cả, theo cá nhân em thì cặp này đóng khá ăn ý.
Rất thích diễn biến tâm lý trong phim của Triệu Vy.
Phim này đã được xào đi xào lại nhiều lần roài, lần này có lẽ đạo diễn thích làm khác đi một chút cho nó đỡ nhàm. Ngay cả xích bích cũng còn bị chê là "ảo" mà. L-)

mình thi chưa cảm được cá hay như bạn nói, nhưng có nghĩ thế này, đã làm phim về Mulan thì phải có yếu tố quan trọng nhất là đánh trận, còn diễn biến thể hiện tâm lí " cần cù bù thông minh " hay sao thì tùy đạo diễn
nếu đã muốn nhấn mạnh cái đó thì phải đầu tư cho mãn nhãn người coi, thu hút người coi thì người ta mới ko bị chới với, ko thấy nhàm. Tại trước h người ta biết tới Mulan như là 1 phim hài về đánh trận, h vào ngồi coi lại thấy thay đổi tè le rồi lại ko sướng mắt, sướng tai thì ai mà rảnh mà phân tích :))
nói chung là dở

Gambit

ấy ấy, nếu fim này giống Họa Bì thì Gambit càng ko muốn đi coi nữa. fim về đánh trận mà cứ trầm trầm, tâm lý, tình yêu lâm li bi đát như HB thì thôi rồi.

chả biết HB hay chỗ nào. coi HB fim bộ thấy còn hay hơn.

tambua

đúng là quyết định sáng suốt , hôm đi coi sherlockhomes thấy đoạn trailer là dở rối

buonnguqua

Active Member

Với các member trung thành của DAN thì Triệu Vy,Twin,Ngô Tôn toàn là God :-t

Nhưng mà cũng chả biết thế nào
Tui thấy Họa Bì xem được
Cả cái phim Dạ Yến mà thiên hạ chửi tung lên tui thấy xem cũng ổn , chắc tại âm nhạc với hình ảnh đẹp quá

Bên trên