MYTV TĂNG KÊNH: BẠN THÍCH CHÙM KÊNH SCTV HAY HTVC?

Theo thông tin mới thì việc đưa chùm kênh HTVC sẽ hoãn lại vì hai bên HTV và VASC chưa đi tới thống nhất về giá ăn chia. Bên cạnh đó VASC cũng đã ký kết với bên SCTV mua phát sóng các kênh này. Như vậy, hiện tại VASC đang cân nhắc là sẽ đưa HTVC hay SCTV phát trên hệ thống. Vì vậy topic này lập ra mong muốn anh em cho ý kiến là nên đưa nội dung của đối tác nào cũng như phương thức tính cước để giúp MYTV càng hoàn thiện hơn. Xin cảm ơn
Vote ở đây nhé:

Chỉnh sửa lần cuối:

mmtoi2011

Member
Ðề: MYTV TĂNG KÊNH: BẠN THÍCH CHÙM KÊNH SCTV HAY HTVC?

Tất nhiên là SCTV rồi, đang có giải Đức. chứ HTVC thì chả có gì để xem cả.

romanota

Xin chào!

Theo thông tin mới nhất, MY TV đã thông báo phát lại các chùm kênh nước ngoài như: Disney chanel, Discovery, HBO...đây là tín hiệu đáng mừng và chúng ta hãy chúc MY TV ngày càng phát triển vững mạnh và biết lắng nghe các ý kiến của khách hàng.

Về việc chùm kênh HTVC hay SCTV thì MY TV chỉ nên phát các kênh như: Yan TV, Yeah One TV, HTV3 và co thể thêm kênh Today TV của VTC là OK và quá tuyệt vời. Vì các kênh này thiết thực và rất bổ ích cho nhiều đối tượng và đặc biệt là giới trẻ Việt Nam, không nên mua nhiều các kênh của SCTV và HTVC vì sẽ không hay, mất đi tính đặc trưng của MY TV.

Đây là ý kiến cá nhân tôi, mong được mọi người hưởng ứng và chia sẻ, góp phần cho My TV ngày càng tốt hơn và mang đến mọi gia đình nhiều món ăn tinh thần bổ ích.

Xin chào.

Xin chào!

Theo thông tin mới nhất, MY TV đã thông báo phát lại các chùm kênh nước ngoài như: Disney chanel, Discovery, HBO...đây là tín hiệu đáng mừng và chúng ta hãy chúc MY TV ngày càng phát triển vững mạnh và biết lắng nghe các ý kiến của khách hàng.

Về việc chùm kênh HTVC hay SCTV thì MY TV chỉ nên phát các kênh như: Yan TV, Yeah One TV, HTV3 và co thể thêm kênh Today TV của VTC là OK và quá tuyệt vời. Vì các kênh này thiết thực và rất bổ ích cho nhiều đối tượng và đặc biệt là giới trẻ Việt Nam, không nên mua nhiều các kênh của SCTV và HTVC vì sẽ không hay, mất đi tính đặc trưng của MY TV.

Đây là ý kiến cá nhân tôi, mong được mọi người hưởng ứng và chia sẻ, góp phần cho My TV ngày càng tốt hơn và mang đến mọi gia đình nhiều món ăn tinh thần bổ ích.

Xin chào.

Việc ký kết với các đối tác bên cạnh vấn đề trả phí bản quyền còn có những điều khoản ràng buộc khác, chẳng hạn như: anh phải phát các kênh quảng bá riêng của từng đối tác ( thường các kênh này không trả phí bản quyền ), hoặc phải mua và phát hết toàn bộ chùm kênh, hoặc có nhưng kênh hit như HTV3, THUANVIET, YEAH1, YANTV thì khó thỏa thuân hơn. Vì vậy việc lọc ra nhưng kênh hay để đưa phát trên MYTV thì những đối tác đó sẽ không đồng ý, việc này chỉ xảy ra khi cước MYTV = cước K+

nquanghuy08

Cước có bằng mà chất lượng nội dung tốt thì tiền không thành vấn đề... ;;)

netxuxu

Cước có bằng mà chất lượng nội dung tốt thì tiền không thành vấn đề... ;;)

-----------------
Tớ thì tớ thích các dịch vụ khác của MyTV ( phim ảnh, karaoke,music...) hơn. Tớ chưa khi nào xem hết list kênh trên MyTV. Nhiều kênh quá cũng chẳng có khi nào xem.

vanlang+

Active Member

SCTV thì có giả Đức, HTVC thì không
SCTV có VTV nhúng tay vào, HTVC thì không

--------------------------------------------------------
Bởi vậy, mình thích HTVC hơn , nói không với VTV và các chi của VTV

hoavala

nhà mình vừa xài MyTV vừa xài SCTV nên muốn MyTV thêm HTVC (nếu ko tăng tiền) còn nếu thêm kênh mà tăng tiền thì không coi, vì đơn giản là các kênh HTCV nhìn rất chán

hunglong84

Active Member

Mình thì thấy các kênh sctv hay hơn. Một phiếu cho sctv

nh0ckute2608

Mà sao các bác biết mytv đang phân vân!!!

Theo thông tin mới thì việc đưa chùm kênh HTVC sẽ hoãn lại vì hai bên HTV và VASC chưa đi tới thống nhất về giá ăn chia.
không mua bản quyền mà phát lậu thì nói cho rồi, ở đó mà chưa thống nhất về ăn chia?

rotkeke

Member

1 phiếu cho SCTV,cái YanTV lại k hay hơn HTVC music àh,SCTV 1 xem hài phê ^^

hntrhau

Member

Tạch HTVC ra, mình không xem nổi dù chỉ là 1 phút. Ủng hộ đưa thêm gói kênh SCTV.;;)

Mua vài kênh hay thôi, mua cả "chùm" NTD thiệt thòi...... [-X
VD: YanTV, SCTV14, SCTV9, SCTV15, SCTV18, Yeah1 TV (SCTV4), SCTV3 (saoTV),....
===> SCTV hay hơn....

hotham

Chào cả nhà!
Mình theo đang sài cái MyTV, từ lúc Mytv cắt kênh đang suy nghĩ đổi sang SCTV vì họ đang có chương trình KM: đầu thu HD giá 1.900.000 đồng, phí thuê bao HD gồm 2 gói: 139k không bao gồm 2 kênh CNN và BBC, gói 2 cộng thêm 20k. Tuy nhiên họ có 15 kênh HD.

Mình từng sử dụng dịch vụ SCVT một thời gian, nên nếu MyTV chọn lựa giữa HTVC và SCTV thì mình chọn 1 vé cho SCTV vì SCTV có các kênh khá hay như: SCTV 1 (kênh hài), SCTV 9 (kênh phim châu Á - thực chất chủ yếu là phim HK), SCTV 15, SCTV 18 (kênh thể theo) và đặc biệc là SCTV 16 (kênh phim truyện nước ngoài đặc sắc). Ủng hộ Mytv nếu Mytv mua các kênh này của SCTV. Cheers!

peterd

Member

Mình thì chọn SCTV :). HTV thì có kênh HTV3 la` hay thôi

vhung1214

Member

chọn SCTV, thế là nhà mình vừa có VCTV, vừa có SCTV, lại còn thêm vài kênh của VTC nữa, thế là ngon rùi<:p

Platinum

Member

Cứ cho kênh SCTV 15,18 rồi 2 kênh Bóng Đá TV và Thể Thao TV là ok

Bên trên