MyTV tăng kênh. :) Quá đã !!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

vankietlh

Member
Ðề: MyTV tăng kênh. :) Quá đã !!!!

chỉ cần 20 kenh HD chất lượng là dc rùi chứ 100 kênh mà SD thì cũng như kô=D>

vhung1214

Member

Các bạn ơi cho mình hỏi tí nhé!
Mình ở Thanh hóa, mình đang định lắp đặt dịch vụ Lam sơn tivi và MyTV nhưng mình không rõ là thứ nào có ưu điểm hơn về chất lượng và số kênh nữa (cũng có Ng.cứu về VTC HD và K+ nhưng đắt quá). Các anh chị em nào rành thì góp ý cho mình với nhé! thanks

LS TV thì có đặc điểm là có toàn bộ các kênh trong gói HD1 của VTC bao gồm: VTC HD1,2,3,TT, NHK HD, AXN HD,...
MyTV thì có các kênh hấp dẫn như: Disney Channel, AXN, CartoonNetwork, MTV, Channel V, NGC HD, Star Movies HD, NGA HD,...

Về chất lượng thì MyTV ổn định hơn LS TV (theo lời bác KTV của VNPT)

ksc75

Về chất lượng thì MyTV ổn định hơn LS TV (theo lời bác KTV của VNPT)
Lời KTV nào thế????
MyTV và DIGITV (IPTV nói chung của VTC và VNPT) đều do VNPT cung cấp và điều hành nên tính ổn định của đường truyền + kỹ thuật là như nhau. Chỉ khác là nội dung kênh và STB thôi.
Nội dung thì rõ ràng DigI TV lợi thế hơn nhờ gói HD của VTC.
STB thì mình đánh giá của VTC cao hơn, chuyên nghiệp hơn hẳn và rất nhanh, ko lỗi (mình dùng chưa bao giờ bị treo, bật 24/24, chỉ tắt/mỏ TV) điều khiển hầu như ko bị trễ và rất dễ dùng.
Nói chung dùng gì thì tùy nhu cầu, 2 anh này cùng của VNPT cả. MyTV thì VNPT ko phải chia lợi nhận + bản quyền nên đc ưu tiên phát triển hơn.

Giá thuê bao hình như DigiTV cao hơn (65k/150k chưa VAT).

huuthanhss

Thanks!
Có lẽ mình chờ 1tgian nữa xem có gì mới ko. Mytv thì ít kênh HD quá, VTC HD thì mình chẳng có cảm tình mấy vì cách "mang con bỏ chợ" phát triển loại này thì loại kia xem như con ghẻ, tớ đã dùng từ đầu VTC T13 và VTC D901 rồi. chỉ còn hy vọng AVG nữa nhưng cũng chẳng biết đến khi nào mới có.

ksc75

Thanks!
Có lẽ mình chờ 1tgian nữa xem có gì mới ko. Mytv thì ít kênh HD quá, VTC HD thì mình chẳng có cảm tình mấy vì cách "mang con bỏ chợ" phát triển loại này thì loại kia xem như con ghẻ, tớ đã dùng từ đầu VTC T13 và VTC D901 rồi. chỉ còn hy vọng AVG nữa nhưng cũng chẳng biết đến khi nào mới có.

Chỉ ko ưa cái cách Kinh doanh và hành xử của VTC thôi, ko dùng đầu thu vệ tinh thì ko vấn đề gì.

Công bằng thì 3 kênh HD của VTC nội dung đáp ứng yêu cầu. Và hiện tại thì ở VN chưa có đài nào tự SX đc các giải trí chương trình tổng hợp chất lượng HD như VTC. Nếu thích HD + quan tâm đến tình hình VH VN TT nước nhà thì cũng ko có lựa chọn nào hơn VTC.

mmtoi2011

Member

Bọn VTC chỉ giỏi đi tiếp kênh chứ làm được gì đâu

Quocduytu

Member

đọc tựa đề topic của bác tethien đại thánh mà mừng hụt
Đây là diễn đàn TRUYỀN
HÌNH HD.cái mà mọi người cần quan tâm là
HD.vì vậy việc Mytv tăng
bao nhiêu kênh SD cũng
ko có ý nghĩa ở diễn đàn
HD này.và ko trung thực
vì ko giữ đúng lời hứa là tăng lên 15 kênh HD
Chỉ vì câu thông báo gây
sốc của Mytv là tăng lên
15 kênh HD nên tôi mới
lắp Mytv

oldfriend

Moderator
chưa nghe câu "Quảng cáo nói láo ăn tiền" ah :D
Trước khi lắp MyTV mình có xem xét kỹ, lúc đó nó chỉ có 7 kênh HD thôi thì phải, hài lòng mới lắp, chứ ko phải tin theo quảng cáo :D

vhung1214

Member
Ðề: Re: MyTV tăng kênh. :) Quá đã !!!!

chưa nghe câu "Quảng cáo nói láo ăn tiền" ah :D
Trước khi lắp MyTV mình có xem xét kỹ, lúc đó nó chỉ có 7 kênh HD thôi thì phải, hài lòng mới lắp, chứ ko phải tin theo quảng cáo :D

thế mà vẫn có người biết là chỉ có 7 kênh HD, còn lại là HD up mà còn đâm đầu vào đó bác. lắp xong rồi quay ra ném đá mới đểu chứ. ko hiểu con người đó như thế nào nữa@-)

Quocduytu

Member

thế mà vẫn có người biết là chỉ có 7 kênh HD, còn lại là HD up mà còn đâm đầu vào đó bác. lắp xong rồi quay ra ném đá mới đểu chứ. ko hiểu con người đó như thế nào nữa@-)
nếu bác nói như vậy thì càng khẳng định Mytv ko trung thực rồi!
Khi quyết định lắp Mytv tôi đã đc bên giao dịch tư vấn rất nhiều,họ khẳng định là vì trục trặc giấy tờ thủ tục nên chậm phát đủ 15 kênh HD,vài hôm nữa thủ tục xong thì Mytv sẻ nâng lên đủ 15 kênh HD anh ạ!sao mà ko tin được,và điều này đã có một số bạn trên diễn đàn cung cấp như vậy nên tôi mới lắp và hy vọng bạn ạ.
Mà bạn cũng lạ thật,tôi cũng khen và tư vấn những điểm hay của Mytv cho mọi người tham khảo nhiều lắm chứ!
Cái hay tôi khen bạn làm thinh
Cái nào dở tôi chỉ trích bạn nói tôi ném đá!
Tôi là người sử dụng dịch vụ nên tôi biết cái hay cái dở của nó,diễn đàn này là nơi bày tỏ về chất lượng dịch vụ.đương nhiên là có tốt có xấu,bạn ko nên ích kỷ khi người khác chỉ trích 1 dịch vụ nào đó.
Còn nếu cho tôi là người ném đá ư?ở đời ko ai đi ném đá người làm tốt cả!!!
Vài lời gửi đến bạn mong diễn đàn thân thiện hơn.

vhung1214

Member

nếu bác nói như vậy thì càng khẳng định Mytv ko trung thực rồi!
Khi quyết định lắp Mytv tôi đã đc bên giao dịch tư vấn rất nhiều,họ khẳng định là vì trục trặc giấy tờ thủ tục nên chậm phát đủ 15 kênh HD,vài hôm nữa thủ tục xong thì Mytv sẻ nâng lên đủ 15 kênh HD anh ạ!sao mà ko tin được,và điều này đã có một số bạn trên diễn đàn cung cấp như vậy nên tôi mới lắp và hy vọng bạn ạ.
Mà bạn cũng lạ thật,tôi cũng khen và tư vấn những điểm hay của Mytv cho mọi người tham khảo nhiều lắm chứ!
Cái hay tôi khen bạn làm thinh
Cái nào dở tôi chỉ trích bạn nói tôi ném đá!
Tôi là người sử dụng dịch vụ nên tôi biết cái hay cái dở của nó,diễn đàn này là nơi bày tỏ về chất lượng dịch vụ.đương nhiên là có tốt có xấu,bạn ko nên ích kỷ khi người khác chỉ trích 1 dịch vụ nào đó.
Còn nếu cho tôi là người ném đá ư?ở đời ko ai đi ném đá người làm tốt cả!!!
Vài lời gửi đến bạn mong diễn đàn thân thiện hơn.

trời.em có nói bác đâu.bác hiểu lầm em rồi:-S.em đang muốn nói về những người mua dịch vụ truyền hình trả tiền mà cứ như trò đùa ấy.khi đặt bút kí hợp đồng là đã chấp nhận những mặt tốt và cả mặt chưa hoàn thiện của dịch vụ MyTV.tất nhiên, MyTV còn khá nhiều điểm còn hạn chế,nhưng phần nào đã đáp ứng đc nhu cầu xem truyền hình của người dân trên cả nước, từ thành thị cho đến nông thôn.đứng sau MyTV là 1 tập đoàn truyền thông và 1 công ty phần mềm hàng đầu VN, vậy nên kinh phí để MyTV duy trì hoạt động của mình là ko thiếu.nhưng cái gì cũng phải theo từng bước.tăng kênh cũng phải theo lộ trình.ko phải cái gì cứ nhanh là tốt.mọi thứ sẽ đc MyTV khắc phục trong thời gian tới.truyền thống chất lượng các sản phẩm, dịch vụ của VNPT từ xưa đến nay luôn rất tốt, vậy nên ko có lý gì MyTV cứ dậm chân tại chỗ mãi đc.

Quocduytu

Member

sory vì hiểu nhầm ý bác.
Bạn biết ko,trong diễn đàn này quanh đi quẩn lại khoảng 100 thành viên trong topic này thường xuyên và nắm bắt đc thông tin những sự cố,nguyên nhân và có thể thông cảm cho mytv,
Tuy nhiên Mytv có cả mấy chục ngàn thuê bao lận,họ cũng ko biết đến trang web này để nắm đc thông tin của Mytv.họ cứ ngơ ngác tự hỏi,sao trang phim từ 99 tr bổng nhiên tụt xuống còn 44tr.sao kênh HD HBO của Mỹ nó xấu hơn kênh CCTV HD của tụi Tàu?và tại sao nói 1/5 tăng lên 15 kênh HD mà tới hôm nay mới chỉ có 13 kênh?mấy chục ngàn thuê bao đó làm sao biết đc là vì sao?
Tội cho người tiêu dùng phải ko bạn!

vanlang+

Active Member

sory vì hiểu nhầm ý bác.
Bạn biết ko,trong diễn đàn này quanh đi quẩn lại khoảng 100 thành viên trong topic này thường xuyên và nắm bắt đc thông tin những sự cố,nguyên nhân và có thể thông cảm cho mytv,
Tuy nhiên Mytv có cả mấy chục ngàn thuê bao lận,họ cũng ko biết đến trang web này để nắm đc thông tin của Mytv.họ cứ ngơ ngác tự hỏi,sao trang phim từ 99 tr bổng nhiên tụt xuống còn 44tr.sao kênh HD HBO của Mỹ nó xấu hơn kênh CCTV HD của tụi Tàu?và tại sao nói 1/5 tăng lên 15 kênh HD mà tới hôm nay mới chỉ có 13 kênh?mấy chục ngàn thuê bao đó làm sao biết đc là vì sao?
Tội cho người tiêu dùng phải ko bạn!

Bác làm như họ rãnh lắm hay sao mà ở không mở TV lên để soi mói này nọ.

Quocduytu

Member

Bác làm như họ rãnh lắm hay sao mà ở không mở TV lên để soi mói này nọ.
câu này mà bác cũng nói ra thì tôi nể cho trình độ spam của bác!
Thế người ta sắm tivi làm gì bác?
Thế người ta lắp mytv để làm gì bác?
Lắp mytv là để thưởng thức công nggệ truyền hình mới mang lại và những tiện ích mà nó mang lại!nếu ko thích soi mói khám phá thì người ta dựng anten trời xem đc rồi,cần gì phải bỏ tiền ra lắp mytv
P/s:bác là người thường trực trên diễn đàn.bác nên viết những bài hay và có ý tư vấn giải thích để hướng mọi người có cái nhìn khách quan hơn về 1 dịch vụ nào đó.
Pác ko nên viết bài theo kiểu cùi bắp để lấy thành tích số lượng bài viết!
Lời nói thật thường khó nghe,nhưng sự thật vẫn là sự thật!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: MyTV tăng kênh. :) Quá đã !!!!

trời.em có nói bác đâu.bác hiểu lầm em rồi:-S.em đang muốn nói về những người mua dịch vụ truyền hình trả tiền mà cứ như trò đùa ấy.khi đặt bút kí hợp đồng là đã chấp nhận những mặt tốt và cả mặt chưa hoàn thiện của dịch vụ MyTV.tất nhiên, MyTV còn khá nhiều điểm còn hạn chế,nhưng phần nào đã đáp ứng đc nhu cầu xem truyền hình của người dân trên cả nước, từ thành thị cho đến nông thôn.đứng sau MyTV là 1 tập đoàn truyền thông và 1 công ty phần mềm hàng đầu VN, vậy nên kinh phí để MyTV duy trì hoạt động của mình là ko thiếu.nhưng cái gì cũng phải theo từng bước.tăng kênh cũng phải theo lộ trình.ko phải cái gì cứ nhanh là tốt.mọi thứ sẽ đc MyTV khắc phục trong thời gian tới.truyền thống chất lượng các sản phẩm, dịch vụ của VNPT từ xưa đến nay luôn rất tốt, vậy nên ko có lý gì MyTV cứ dậm chân tại chỗ mãi đc.

bác này cứ làm người ta "có tật giật mình" :D

vanlang+

Active Member

câu này mà bác cũng nói ra thì tôi nể cho trình độ spam của bác!
Thế người ta sắm tivi làm gì bác?
Thế người ta lắp mytv để làm gì bác?
Lắp mytv là để thưởng thức công nggệ truyền hình mới mang lại và những tiện ích mà nó mang lại!nếu ko thích soi mói khám phá thì người ta dựng anten trời xem đc rồi,cần gì phải bỏ tiền ra lắp mytv
P/s:bác là người thường trực trên diễn đàn.bác nên viết những bài hay và có ý tư vấn giải thích để hướng mọi người có cái nhìn khách quan hơn về 1 dịch vụ nào đó.
Pác ko nên viết bài theo kiểu cùi bắp để lấy thành tích số lượng bài viết!
Lời nói thật thường khó nghe,nhưng sự thật vẫn là sự thật!

Tớ mà muốn lấy số lượng bài viết thì đã qua các mục Spam Topic rồi chứ ở đây mà spam à ?
đa phần thì nhà giàu mới thưởng thức công nghệ chứ còn nông dân đầu tắt mặc tối thì chỉ xem TV thôi cũng chưa hết nói chi đến việc xem phim này nọ.

Quocduytu

Member

Tớ mà muốn lấy số lượng bài viết thì đã qua các mục Spam Topic rồi chứ ở đây mà spam à ?
đa phần thì nhà giàu mới thưởng thức công nghệ chứ còn nông dân đầu tắt mặc tối thì chỉ xem TV thôi cũng chưa hết nói chi đến việc xem phim này nọ.
bác càng nói càng cùn!
Nếu là nông dân ko thích công nghệ thì họ cũng ko thích Mytv!vậy thì họ lắp mytv làm gì cho tốn tiền,
Mà bác nói thế hóa ra bác nói xấu mytv rồi
Chẳng lẻ Mytv biết nông dân ko biết công nghệ nên mytv cung cấp dich vụ ko đúng như thông báo để lừa nông dân à?
Mà nông dân họ lắp mytv đâu phải mình họ xem,nông dân cũng có con cái đi học và con họ cũng xem và ít nhiều cũng biết chứ bác?ko lẻ nông dân họ ko biết gì sao?bác nói là coi thường cả 2 bên.đó là người nông dân và Mytv,

oldfriend

Moderator
chiến trường ác liệt :D, đề nghị mod close topic này luôn, Lý do:
1. Chủ đề của Topic này đã lạc hậu, không còn đúng nữa.
2. Nó đã thành chiến trường cho các bác bem nhau :D
3. Trở thành topic để mình spam
===> đề nghị mod close topic này luôn ^^
em nói có gì sai Mod bỏ quá cho :)

vanlang+

Active Member

bác càng nói càng cùn!
Nếu là nông dân ko thích công nghệ thì họ cũng ko thích Mytv!vậy thì họ lắp mytv làm gì cho tốn tiền,
Mà bác nói thế hóa ra bác nói xấu mytv rồi
Chẳng lẻ Mytv biết nông dân ko biết công nghệ nên mytv cung cấp dich vụ ko đúng như thông báo để lừa nông dân à?
Mà nông dân họ lắp mytv đâu phải mình họ xem,nông dân cũng có con cái đi học và con họ cũng xem và ít nhiều cũng biết chứ bác?ko lẻ nông dân họ ko biết gì sao?bác nói là coi thường cả 2 bên.đó là người nông dân và Mytv,

Con bé tí tẹo mà đòi hỏi công nghệ cao nữa à ?
Tớ nói coi thường nông dân hồi nào, chính nông dân là 1 phần quan trọng của chiến lượt phát triển MyTV phải không nào ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên