N1 có kết nối được với dàn âm thanh SONY DAVTZ200

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: N1 có kết nối được với dàn âm thanh SONY DAVTZ200

Bạn đã mua dàn này chưa??? Nếu chưa thì bỏ ý tưởng về dàn này đi, vì nó có 1 nhược điểm lớn nhất mà ae hd không mua là em này không giải mã được âm thanh DTS từ nguồn ngoài.

Còn cổng SPDIF trên mainboard là cổng xuất tín hiệu âm thanh số, nó có thể là cổng Coaxial or Optical. Cổng này thường dùng để xuất âm thanh số qua receiver or thiết bị giải mã khác để cho ra âm thanh 2.1, 5.1 or 7.1

Thân.

vocado

Bạn đã mua dàn này chưa??? Nếu chưa thì bỏ ý tưởng về dàn này đi, vì nó có 1 nhược điểm lớn nhất mà ae hd không mua là em này không giải mã được âm thanh DTS từ nguồn ngoài.

Còn cổng SPDIF trên mainboard là cổng xuất tín hiệu âm thanh số, nó có thể là cổng Coaxial or Optical. Cổng này thường dùng để xuất âm thanh số qua receiver or thiết bị giải mã khác để cho ra âm thanh 2.1, 5.1 or 7.1

Thân.

thanks bác nhiều.... bác tư vấn giúp mình tầm 5tr nên mua dàn AIO nào phù hợp để kết nối được với N1 nhé....

vinagoh

Well-Known Member

thanks bác nhiều.... bác tư vấn giúp mình tầm 5tr nên mua dàn AIO nào phù hợp để kết nối được với N1 nhé....

Gắng thêm 1 tí làm bộ này đi bác, hay trong tầm tiền đấy.

http://www.phankhang.vn/vn/am-thanh-media-players/dan-hifi/dan-hifi-6836/

Hoặc không cố được thì vác dàn này:

http://www.thienhoaelectric.com.vn/...ow=60&option=com_virtuemart&Itemid=85#history

Cả 2 dàn trên có thể kết nối qua N1 để xem phim HD.

Ps: Khi đi mua nhớ vác N1 theo để test máy nhé.

lehoang40

Bác cư vác con N1, HDD có sẳn phim DTS tời đó kêu cắm vào mà test, nên lên được chử DTS trên amply và âm thanh nó ra đủ 5 loa thì vác về, nếu không được thì kiếm dàn khác.

wasabi18

Với khoảng 5T thì có sắm được dàn Sony AIO nào xài ngon với N1 hok các bro? Cho mình hỏi thêm là N1 hỗ trợ tối đa được chuẩn âm thanh gì ạ, newbie nên chưa bít mấy các bro thứ lỗi nha :D

lehoang40

Với khoảng 5T thì có sắm được dàn Sony AIO nào xài ngon với N1 hok các bro? Cho mình hỏi thêm là N1 hỗ trợ tối đa được chuẩn âm thanh gì ạ, newbie nên chưa bít mấy các bro thứ lỗi nha :D

AIO panasonic thì không hỉ6 trợ DTS từ HDP, Sony thì có bộ có, bộ không, bác chịu khó đem N1 ra test thôi. Chắc ăn thì cứ LG hay SS.
Chuẩn âm thanh của N1 bác chịu khó qua bên "Thiết bị phát HD" tìm, thế nào cũng có bài nói rõ.

lehoang40

Thanks bro. Mình đang định lấy bộ này xài với n1 có đuợc hok nhỉ, và nếu vác N1 để test thì quy trình như thế nào vậy bro? :D
DAV-TZ200
http://www.sony.com.vn/product/dav-tz200

Hic, sao thế nhĩ????
Ngay phía trên bác vinagoh đã trả lời:
vinagoh đã viết:
Con N1 của bác là HDP nguồn ngoài, dàn sony này không decode DTS từ N1.

Bác đem N1 ra yêu cầu nối với dàn AIO mà bác muốn mua, qua ngỏ Optical hoặc HDMI, phát 1 phim có chuẩn DTS, nếu trên amply của dàn AIO hiện lên chử DTS và bác nghe rõ 5 loa nó có âm thanh thì được.

Bên trên