NAD + DYN không quá xa lạ

toansong

Ðề: NAD + DYN không quá xa lạ

minh mất 5 tháng đi nghe thử, suy tính xem mình cần gì.hết b683,684,Rx 6, Rx8. klisp 61, 81 nhưng không tim thấy ở những sản phẩm đó có nhưng thứ mình cần. cuối cùng gặp dyn x16 vừa khả năng tài chính và thật ngạc nhiên về x16. cảm giác bây giờ tôi quá hạnh phúc bên ngừoi mình yêu.

còn e thì đang hài lòng với X36.hi

tamdamsg

Member

Đọc xong rồi nhiều bác lại lăng tăng DYN & NAD đây... :-j

lacthien81

Active Member

bộ dàn này chưa có CDP mà bác chủ đã có nhận xét về chất âm, bái phục

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: NAD + DYN không quá xa lạ

bài viết PR cho dyn quá ,hôm rồi nghe XEO 5 thấy thường quá, ah sử dụng hình CD Vn hi-eng show2011 của mình mà chưa hỏi ý kiến của mình.

m1984

Member
Ðề: Re: NAD + DYN không quá xa lạ

bài viết PR cho dyn quá ,hôm rồi nghe XEO 5 thấy thường quá, ah sử dụng hình CD Vn hi-eng show2011 của mình mà chưa hỏi ý kiến của mình.
Đồng ý kiến với bác này, hôm bữa nghe XEO 5 ko ấn tượng gì, hy vọng là do set up phòng chưa đúng, trước đó em nghe Dyn Contour S1.4 hơi bị phê, cá nhân em vẫn đánh giá Dyn là dòng loa ấn tượng

Có lẽ bác chủ phiêu với bộ dàn quá nên chưa trung lập, em nghĩ dd là nơi chia sẽ, các bác ném đá bác ấy quá lần sau sao bác ấy thoải mái chia sẽ nữa? Con đường âm thanh mà, tùy tai mỗi người cứ "vợ" em là xinh nhất nhưng một thời gian lại đổi vợ :), em thì ủng hộ bác ấy coi như một cách ghép tham khảo

Re: Ðề: Re: NAD + DYN không quá xa lạ

Đồng ý kiến với bác này, hôm bữa nghe XEO 5 ko ấn tượng gì, hy vọng là do set up phòng chưa đúng, trước đó em nghe Dyn Contour S1.4 hơi bị phê, cá nhân em vẫn đánh giá Dyn là dòng loa ấn tượng

Có lẽ bác chủ phiêu với bộ dàn quá nên chưa trung lập, em nghĩ dd là nơi chia sẽ, các bác ném đá bác ấy quá lần sau sao bác ấy thoải mái chia sẽ nữa? Con đường âm thanh mà, tùy tai mỗi người cứ "vợ" em là xinh nhất nhưng một thời gian lại đổi vợ :), em thì ủng hộ bác ấy coi như một cách ghép tham khảo

Dyn DM 3/7 em nghe thấy ấn tượng hơn Xeo 5 nhiều đấy bác ạ, em đã có dịp nghe thử cả 2 thằng trên 1 shop ở SG, phòng nghe khá chuẩn :)

audio&video

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: NAD + DYN không quá xa lạ

Dyn DM 3/7 em nghe thấy ấn tượng hơn Xeo 5 nhiều đấy bác ạ, em đã có dịp nghe thử cả 2 thằng trên 1 shop ở SG, phòng nghe khá chuẩn :)

theo cảm nhận của từng người thôi .theo em XEO 5 thể hiện tốt hơn với nhiều dòng nhạc bác ah.

vozhanoi

Ðề: Re: Ðề: Re: NAD + DYN không quá xa lạ

Dyn XEO là model thay thế và phát triển từ dòng Focus có tích hợp amplifier của Dynaudio, Dyn DM 3/7 là dòng Entry Level của hãng bác nghe thế em hiểu tai bác thế nào rồi cảm ơn bác đã mắc công tư vấn.

nghesi_vodanh

đang chơi FOCUS 220 II mua của Dương Thiên hà cũng thấy khá tốt nhưng nghe lâu lâu chắc tai lên level đòi hỏi cao hơn đang định lên contour S 3.4 các bác đã chơi cặp này cho em thêm lời khuyên nhé!cảm ơn các bác trước

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: NAD + DYN không quá xa lạ

Dyn XEO là model thay thế và phát triển từ dòng Focus có tích hợp amplifier của Dynaudio, Dyn DM 3/7 là dòng Entry Level của hãng bác nghe thế em hiểu tai bác thế nào rồi cảm ơn bác đã mắc công tư vấn.

em chỉ nói cảm nhận bản thân với tai nghe của em và cũng không so sánh giá trị 2 bộ loa, em cũng không tư vấn gì hết, em chỉ nghe qua cả 2 và cảm nhận thế thôi bác ạ :)

Em cũng đang dùng C375BEE nè. Cá nhân em thì thấy khá hay, hay hơn Pre Pow Rotel 1580-1582 và Adcom 555 II. Loa em đang chơi là Mordaunshort 50i và JBL L890.

do_long_khach

Well-Known Member

Tự nhiên lại thấy topic này. Em đang nghe nhạc chủ yếu bằng NAD C356 có DAC tích hợp, Dyn x16 và Dune base 3d. Nói chung là rất hài lòng. Loa dyn ko có cái gì đặc biệt nổi trội, rất cân bằng và co chất gì gây nghiện như bác vozhanoi đã nói.

Tương lai sẽ đổi đồ đánh thành NAD M51 (DAC kiêm pre số) và Pow Nad c275. Xa hơn nữ thì làm đôi Dyn Contour.

Bên trên