Nâng cấp thêm bộ 2 kênh 2013 ! Mời anh em tham kiến để em học hỏi thêm ! Xin cám ơn !

H 9999

Active Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Mình chỉ cần to thôi, plasma 60", 720p cũng được, nhưng tầm 60" thì chắc phải ít nhất Full HD nhỉ. Bạn ở nước ngoài à?

vâng to thế thì toàn phải FULL HD chứ bác ! nhưng cũng là full hd em thấy nó khác nhau nhiều lắm đấy....em thì em chán cái cảnh xem tivi mà cứ có cái MÀN TUYN nó che trước mặt ý..... ! vâng em đang ở Đức bác ! rất vui đc giao lưu học hỏi cùng bác

buithaihai

Active Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

vâng to thế thì toàn phải FULL HD chứ bác ! nhưng cũng là full hd em thấy nó khác nhau nhiều lắm đấy....em thì em chán cái cảnh xem tivi mà cứ có cái MÀN TUYN nó che trước mặt ý..... ! vâng em đang ở Đức bác ! rất vui đc giao lưu học hỏi cùng bác

Giá ở bên đó thì đúng là rẻ hơn thật, về Việt Nam thì đắt lắm. Còn về vấn đề MÀN TUYN thì chắc cũng chỉ là lỗ siêu nhỏ thôi, vì khoảng cách xem tivi của mình là 5,5m mà. Nhưng nói thì nói vậy, nếu mua được 60" thì mình sẽ nghe bạn, cố gắng Full HD.

H 9999

Active Member

Giá ở bên đó thì đúng là rẻ hơn thật, về Việt Nam thì đắt lắm. Còn về vấn đề MÀN TUYN thì chắc cũng chỉ là lỗ siêu nhỏ thôi, vì khoảng cách xem tivi của mình là 5,5m mà. Nhưng nói thì nói vậy, nếu mua được 60" thì mình sẽ nghe bạn, cố gắng Full HD.

con của em ko có tí màn tuyn nào nhá bác ! xem gần 1 mét cũng ko có.... con đấy 8090 mà bác ! 800 Hz thôi nhưng mà nét căng đét ! kể cả tivi nó cũng phát HD HIGH DEFINITION thế nên xem thì k lo gì cảm giác ngồi trong giường nhìn qua màn ra tivi bên ngoài sợ muỗi đốt như ở quê hồi nào ihhihihi ! còn xem blurays thì phê tê lê mê rồi ! căng đét luôn ! e dùng cả năm rồi nhưng vẫn hài lòng với em nó...

buithaihai

Active Member

con của em ko có tí màn tuyn nào nhá bác ! xem gần 1 mét cũng ko có.... con đấy 8090 mà bác ! 800 Hz thôi nhưng mà nét căng đét ! kể cả tivi nó cũng phát HD HIGH DEFINITION thế nên xem thì k lo gì cảm giác ngồi trong giường nhìn qua màn ra tivi bên ngoài sợ muỗi đốt như ở quê hồi nào ihhihihi ! còn xem blurays thì phê tê lê mê rồi ! căng đét luôn ! e dùng cả năm rồi nhưng vẫn hài lòng với em nó...

Hay là khi nào về thăm quê thì mua giúp mình 1 cái, xách tay theo lên máy bay cho rẻ nhỉ, trốn được khối tiền thuế. Hi.

H 9999

Active Member

Hay là khi nào về thăm quê thì mua giúp mình 1 cái, xách tay theo lên máy bay cho rẻ nhỉ, trốn được khối tiền thuế. Hi.

bác bảo em xách con gì hở bác ? con tivi á ? con của em mà phải 2 người khênh chứ xách sao dc...bác lại đòi con 60 với hơn nữa thì chết ak ! xách thi chỉ cái nhỏ nhẹ thôi ! còn nhiều người ở đây họ cũng đem tivi về cho gia đình nhiều người thì họ gửi bọn vận tải hàng không ( k phải đi theo máy bay khi về vn mà gửi trước đó 1 tuần xong về nội bài ra ngoài kho vận hàng không ngay cửa đấy để lấy ) hoặc nhiều người họ đóng công hàng về thì nhét vài cái tivi về vn thôi cũng ko khó ! nhưng mua ở vn cũng có mà !

buithaihai

Active Member

bác bảo em xách con gì hở bác ? con tivi á ? con của em mà phải 2 người khênh chứ xách sao dc...bác lại đòi con 60 với hơn nữa thì chết ak ! xách thi chỉ cái nhỏ nhẹ thôi ! còn nhiều người ở đây họ cũng đem tivi về cho gia đình nhiều người thì họ gửi bọn vận tải hàng không ( k phải đi theo máy bay khi về vn mà gửi trước đó 1 tuần xong về nội bài ra ngoài kho vận hàng không ngay cửa đấy để lấy ) hoặc nhiều người họ đóng công hàng về thì nhét vài cái tivi về vn thôi cũng ko khó ! nhưng mua ở vn cũng có mà !

Hi, mình nói đùa vậy cho vui thôi. Cái tivi 60" hộp nó gần 2m thì xách theo sao được, mà về Việt Nam tiền vận chuyển ốm, chẳng rẻ hơn mua trong nước đâu.

H 9999

Active Member

Hi, mình nói đùa vậy cho vui thôi. Cái tivi 60" hộp nó gần 2m thì xách theo sao được, mà về Việt Nam tiền vận chuyển ốm, chẳng rẻ hơn mua trong nước đâu.

đúng rồi giờ trong nước thiếu gì đâu bác ! rinh toàn đồ quá cỡ quá khổ về mệt lắm ! cái gì nhỏ gọn thì ok ! chẳng qua là thích làm quà cho gia đình hay là mình lắp đồ ưng ý của mình cho mình mỗi khi có thời gian ở vn cầu kỳ quá thì mang về thôi ! thích cái là MADE IN không phải china thì mới mang về chứ còn ko thì cứ cầm tiền mặt về múc !

mrtran1201

Active Member

Quá đẹp luôn. Ko biết khen như thế nào nữa. Món gì của bác cũng ngon hết trơn.

H 9999

Active Member

úp ảnh lên mà photobucket của mình nó lại bắt mình mua mới đểu ! hết 2 GB KKK NÓ KHÓA LẠI ! k cho người ta up nữa thì trong 2GB cũng phải cho người ta sử dụng chứ ! bọn này thế mà đểu khóa hết lại bắt trả tiền mới cho sử dụng tiếp ...kkk mở tài khoản mới lại free, vn chơi chùa mãi quen ! kkkkkkkk anh em nào có cách khác share photos ngon lành hơn chia sẻ a e với nhé ! xin cảm ơn !

chiangkinhko

Active Member

Quá chuẩn. Đúng dáng đại gia chơi công nghệ

Mrphong9999

DÂY DỢ bác mua ở đâu vậy ...????????????

TR0JAN

Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Bác nâng cấp quyết đoán đấy. Bác thấy hay là tuyệt rồi. Điều quan trọng nhất bác đã đạt đc :)

E thấy bác có ý muốn bán cái receiver phỏng :)

888888888

Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

EM XIN CHÀO CÁC BÁC , TIỆN HÔM NAY VỪA NÂNG CẤP RINH THÊM MẤY EM ĐỂ CHƠI 2 KÊNH , EM XIN POST ĐỂ CÙNG CHIA SẺ VỚI ANH EM VÀ MONG ĐƯỢC ANH EM ĐÓNG GÓP Ý TƯỞNG ĐỂ EM HOÀN THIỆN HƠN Ạ !

BỘ YAMAHA RX A 2010 , 9.2 THÌ EM CHỈ ĐỂ XEM PHIM 3 D , với xem ca nhạc BLURAYS , DVD hay tivi , satelite , internet ! nói chung thì hiện tại cũng khá hài lòng ! nhưng do nhu cầu muốn nghe nhạc CD với SACD chất lượng hơn tý nên qua 1 thời gian tham gia diễn đàn cũng như tham khảo ý kiến các a e ở đây cũng như là tham khảo thị trường ở đây ! thì hôm nay em đã quyết định xuống tay rinh mấy em MARANTZ PEARL LITE về chơi, qua thử nghiệm thì em này nghe hay hơn hẳn mấy em ADVANCE ACOUSTICS với ONKYO M 5000 R + P 7000 R + C 3000 R ! ĐẤU CÙNG LOA VÀ CÙNG CD THÌ EM PEARL LITE NÀY NGHE ĐƯỢC NHẤT ! nên em đã quyết lấy tạm mấy em này về nghe...sau này có điều kiện hơn em lại tiếp tục nâng cấp tiếp ! cảm nhận thực tế thì em thấy MARANTZ PEARL LITE nghe rất chất, âm BASS sâu,, âm trung và trebles rất mượt ....ghép với QUADRAL PLATINUM M4 thì quả thật rất hợp ! nghe tí tách sâu lắng nhất là nghe LỆ QUYÊN hay là mấy anh KHOAI TÂY hát, hay nghe mấy đĩa dàn nhạc dây kéo sao nó phê thế không biết ! sau đây là mấy hình ảnh của các em nó mời các bác tham kiến ạ !

bộ nghe CD / SACD của em gồm : - MARANTZ PEARL LITE SACD + PM pearl lite ! ( MADE IN JAPAN )
- loa QUADRAL PLATINUM M4 140 /220 W ( MADE IN GERMANY )
- DÂY DỢ THÌ TOÀN CỦA INAKUSTIKS ( MADE IN GERMANY )

Em cũng là dân mới chơi nhưng em thấy bác như quảng cáo cho hãng loa thì hợp lý hơn. Bác thông cảm là em chê thẳng tay và gạch đá đủ cả nên bác bình tĩnh đừng nóng nhé.

Bộ âm thanh 9.2 của bác chỉ phù hợp xem phim trong phòng nhỏ khoảng dưới 25m vuông thì hợp lý chứ phòng lớn như thế này không ổn ạ. Nhiều loa chưa chắc đã hay "không nên nghe quảng cáo và làm theo quảng cáo"...

Bộ 2 kênh thì thực sự là phối ghép giữa loa và thiết bị đấy chưa phải tối ưu "về cả tiền và chất lượng" loa kê quá sát tường mà trong phòng thì quá nhiều đồ không ổn nếu nghe 2 kênh.... Em thấy bác và các bác khác khen quá nên em cũng chả dám gạch đá nhiều ạ. Còn lại các bác khác biết thì nhảy vào tham vấn còn không biết thì cứ xem thôi chứ cứ nhảy vào google rồi ra chém tung trời e rằng không ổn

---------- Post added 05-03-2013 at 02:00:43 PM ----------

Bác nâng cấp quyết đoán đấy. Bác thấy hay là tuyệt rồi. Điều quan trọng nhất bác đã đạt đc :)

Lão này như ma, ngửi mùi thôi rồi luôn.....:))

Dàn của bác khủng quá...dây dợ rất gọn gàng

hoanganhduytran

Active Member

Em thì thấy bác chủ mới bắt đầu chơi 2 kênh như thế cũng tàm tạm rồi, cũng giống bác nhiều số 8 góp ý với bác nên để loa ra xa tường sau khoảng 1m chếch về phía người nghe sẽ hay hơn ah. Còn bộ 11.2 của bác e cũng xin ném đá 1 chút là ko cần quá nhiều loa đâu bác bác, ampli của bác mà kéo đủ 11 loa thì tội e nó lắm. Nếu bác thực sự muốn xem phim hay theo em bác phải nâng cấp e center lên, lẽ ra trước khi mua amp stereo mà bác muốn tận dụng cặp front thì bác tìm em ampli có chức năng HTbypass khi xem phim bác chuyển sang thế là bác có e ampli làm chức năng power cho bác xem phim nghe nhạc hay hơn nhiều. Nhưng bộ của bác cũng nhiều người mơ ước lắm rồi, e chỉ ném đá tí thôi

H 9999

Active Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

...............................

H 9999

Active Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

DÂY DỢ bác mua ở đâu vậy ...????????????

dây dợ em mua ở ĐỨC bác ơi !

vâng cám ơn bác ! em thích và hợp khả năng là múc luôn cho nóng ! k lăn tăn lắm thầy nhiều ma rồi đâm ra hoang mang ! còn nếu chơi đc đồng bộ thì tốt...em cũng đang có ý định nâng cấp tiếp chỉ chờ lúa chín đc mùa là quất ! còn mua bán thì bán cũng đc k bán cũng đc k sao ! cũng k đáng bao nhiêu ! ai k hiểu lại cho là chém gió hay là nọ kia ! anh em còn sinh hoạt chơi ở đây thì còn gặp nhau mà ! còn hàng em toàn chơi hàng mới thôi k chơi hàng cũ ! còn cái cục âm ly kia cũng còn bảo hành gần 2 năm nữa bác ! e đang nuôi ý tưởng lên hết 1 loạt MARANTZ cho đồng bộ..nhìn mấy con serie 8+++ phê thật...nhất là mấy con PRE 8+++ 9.2 với 11.2 phê luôn ! nghe thử rồi máu rồi nhưng hiện tại chửa múc đc ! nhưng vấn đề cũng chỉ là thời gian thôi

Em cũng là dân mới chơi nhưng em thấy bác như quảng cáo cho hãng loa thì hợp lý hơn. Bác thông cảm là em chê thẳng tay và gạch đá đủ cả nên bác bình tĩnh đừng nóng nhé.

Bộ âm thanh 9.2 của bác chỉ phù hợp xem phim trong phòng nhỏ khoảng dưới 25m vuông thì hợp lý chứ phòng lớn như thế này không ổn ạ. Nhiều loa chưa chắc đã hay "không nên nghe quảng cáo và làm theo quảng cáo"...

Bộ 2 kênh thì thực sự là phối ghép giữa loa và thiết bị đấy chưa phải tối ưu "về cả tiền và chất lượng" loa kê quá sát tường mà trong phòng thì quá nhiều đồ không ổn nếu nghe 2 kênh.... Em thấy bác và các bác khác khen quá nên em cũng chả dám gạch đá nhiều ạ. Còn lại các bác khác biết thì nhảy vào tham vấn còn không biết thì cứ xem thôi chứ cứ nhảy vào google rồi ra chém tung trời e rằng không ổn

---------- Post added 05-03-2013 at 02:00:43 PM ----------

Lão này như ma, ngửi mùi thôi rồi luôn.....:))

vâng cám ơn bác đã chia sẻ thêm ý kiến ! có lẽ bác cũng hiểu sai, em cũng k phải quảng cáo cho hãng LOA đâu bác ! vì em cũng tham khảo nhiều chỗ trước khi mua và thực tế luôn ! nghe cùng 1 bộ âm ly với RẤT NHIỀU loại loa khác nhau trong tầm tiền thì quả thật em này hơn trội ! các bảng mạch điện tử chuyển loa cả vài chục loại loa ( trêm 3 chục loại ) chỉ 1 đến 2 giây là chuyển xong nên cùng đĩa CD với cùng âm ly thì khi chuyển loa người nghe phát hiện nhanh cực ! k phải mất công cắm rút chỉ bấm số là ok ! sau khi so sánh với các anh tài cùng tầm tiền thì em chọn QUÀDRAL PLATINUM M4 ! sau khi chọn loa xong thì để 1 cặp loa này và bắt đầu thử các loại ÂM LY VÀ ĐẦU ĐĨA....cũng chỉ cần chuyển mạch bấm số là ok nên cái việc cảm nhận để so sánh cũng rất dễ nhận biết ! em cũng so với mấy cụ YAMAHA , DENON, ONKYO , PIONEER, ADVANCE ACOUSTICS VÀ MỘT SỐ MARANTZ DÒNG KHÁC ! chỉ có MARANTZ PEARL LITE, S1.S2 VÀ S3 thì hơn hẳn...con S3 thì 3999 euro 1 cục 1 bộ 3 cục chưa kể dây dợ đã ngốn mất 12 ngàn eu rồi bác..nên thôi ít tiền em chọn MARANTZ PEARL LITE !
với số tiền ít ỏi và chơi hàng mới thì em cũng chả biết chọn hàng nào hơn cả ! em k thích chơi hàng cũ và cũng chưa bao giờ chơi ! chơi hàng mới cho nó an tâm...ở đây cứ hỏng trong thời gian bảo hành thì nó đổi ( thay thế ) chứ k sửa chữa ! hàng bình dân thì cứ mới mà chơi ! còn các hàng cao cấp như burmester, hay Mbl hay Macintosh...v.v... em chưa có điều kiện chơi đc bác.... ! còn loa kia em kê cũng k sát tường lắm..tường nhà em giấy tường nó gồ ghề nên k bị vọng âm , hơn nữa loa nhìn thế thôi chứ cách tường cũng gần 40 cm đấy bác ! em cũng chuyển vài chỗ rồi chứ có để 1 chỗ này đâu ! nghe vậy cũng tạm bác ak...chứ còn đòi chơi kiểu phòng thu thì k cần ! nền trải thảm , giấy tường gồ ghề..cũng tiêu tán âm được k bị vang vọng ! kể ra làm đc tán âm như phòng thu thì chuyên nghiệp ! nhưng chơi tập tọe thì em chửa cần thiết !
còn cái vụ âm ly 9.2 ! theo em thì em cũng có vài bộ 5.1 rồi ! cá nhân em nghe 9.2 thì thấy hay hơn nhất là xem các phim blurays, 3 D ! thì cảm nhận rõ rệt khác nhau với 5.1 nhiều lắm bác... có thêm loa và giải mã âm thanh hơn chấm em nghe cũng có sự khác nhau nhiều lắm đấy bác ! phòng em với diện tích này thì nghe có bao giờ bật hết đến 70 % đâu ! toàn để 1 nửa thôi mà đã ầm ầm rồi... 45 mét vuông cái phòng xem phim nghe nhạc này cũng k quá to với dàn loa ! 2 quả sub đều đường kính 30 cm ! 1 quả 700 w , 1 quả 300 w , và 2 loa front hơn 200 w max ( trong đó có 4 quả BASS nữa cũng hơn 200 w đấy bác )! center 350w max ! còn cái đống vê tịnh thì 200 w 1 cặp max ! âm ly của em thì 140 w 1 cửa cho 8 ôm . và 220 w cho 1 cửa 4 ôm !
cá nhân em thì thấy với tầm tiền ít ỏi này phối ghép như thế tạm ổn ! có thể chửa phải là tối ưu nhất nhưng tạm hài lòng với thời điểm hiện tại đã ! nghe k đuối tí nào...nếu mở to thì cửa tủ các thứ nhất là lúc SUB quất nó cứ phè phè luôn ! em toàn chơi có nửa với hơn nửa tí là cùng !

H 9999

Active Member

Em thì thấy bác chủ mới bắt đầu chơi 2 kênh như thế cũng tàm tạm rồi, cũng giống bác nhiều số 8 góp ý với bác nên để loa ra xa tường sau khoảng 1m chếch về phía người nghe sẽ hay hơn ah. Còn bộ 11.2 của bác e cũng xin ném đá 1 chút là ko cần quá nhiều loa đâu bác bác, ampli của bác mà kéo đủ 11 loa thì tội e nó lắm. Nếu bác thực sự muốn xem phim hay theo em bác phải nâng cấp e center lên, lẽ ra trước khi mua amp stereo mà bác muốn tận dụng cặp front thì bác tìm em ampli có chức năng HTbypass khi xem phim bác chuyển sang thế là bác có e ampli làm chức năng power cho bác xem phim nghe nhạc hay hơn nhiều. Nhưng bộ của bác cũng nhiều người mơ ước lắm rồi, e chỉ ném đá tí thôi

cám ơn bác ! loa FRONT em kê cách tường 40 cm vậy cũng vẫn gần quá ak ? để lúc nào thử tiếp cho xa hơn tí nữa xem sao ! còn vụ con âm ly 9.2 kia kéo các loa ko nổi hở bác...em mở chỉ đến 1 nửa đã rầm rầm có bao giờ dám chơi hết cỡ đâu ! âm ly đấy là 140 w cho 1 cửa 8 ôm ! và nếu loa 4 ôm thì nó là 220 w cho 1 cửa đấy bác...còn 2 con SUB kia là ACTIVE rồi k liên quan...2 con SUB đấy cũng hơn ngàn w đấy bác ! còn con center e nghĩ cũng còi thật..... thấy thông số kỹ thuật có 350 w 8 ôm max ! em cũng ngó nghiêng quả sub đồng bộ với tên 2 em front kia rồi nhưng mà nó gần 2 ngàn euro 1 em center đấy bác em chờ đã chửa múc ngay đc ! nhưng nghe rồi..nghe phê hơn em center e đang dùng nhiều ! em kia BASS nó sâu cực...rất lực luôn ! em ưu tiên cho cặp loa mới đấu với mấy em MARANtz ĐÃ ! em muốn chơi riêng hẳn 2 bộ k chung chạ loa đâu ! 1 bộ chỉ để xem phim , 1 bộ chỉ để nghe nhạc !
hiên tại chưa mua đc loa mới em vẫn đấu PRE OUT của front YAMAHA RX A 2010 ra cho MARANTZ ! vẫn đủ loa nhưng chỉ có điều phải bật cả 2 âm ly ! nghe nhạc THÌ MARANTZ kia hay hơn YA bác ak ! nhưng nếu k quá cầu toàn thì YAMAHA RX A 2010 cũng đã quá đủ đáp ứng cho các nhu cầu xem phim nghe nhạc !
em center QUARAL này giá 1700 euro ! nhưng nghe thì phê luôn ! Thông số của em nó đây

Typ: 3-Wege
Prinzip: Bassreflex
Nenn-/Musikbelastbarkeit (W): 140/220 W
Übertragungsbereich (Hz): 30...65.000 Hz
Übergangsfrequenz (Hz): 150/2600 Hz
Wirkungsgrad (dB/1W/1m): 88 dB
Für Verstärker (Ohm): 4...8
Hochtöner: Aluminium Bändchen
Mitteltöner: 170 mm Ø ALTIMA®
Tieftöner: 170 mm Ø ALTIMA®
Maße (H x B x T) in cm: 21,5 x 60,0 x 38,45 cm

Bin-K

Well-Known Member

Nay em mới để ý, bộ Maranz của bác có mấy miếng ốp má, bác mua thêm hay của nó có sẵn ?

H 9999

Active Member

Nay em mới để ý, bộ Maranz của bác có mấy miếng ốp má, bác mua thêm hay của nó có sẵn ?

có sẵn bác ơi không mua đc thêm đâu..mà mua bảo nó tháo ra trừ tiền cũng k có vụ này..1 số bác bảo là option ngoài :D làm em tưởng thât hỏi chúng nó làm e quê ơi là quê ...!

Bên trên