Nên chọn 37 inch hãng nào?

gobigkid

Tình hình là chuẩn bị cưới 1 em 37 inch, nhưng phân vân chưa biết chọn loại nào. Đang nghĩ đến em PANASONIC 37LZ80, các bro cho ý kiến hộ em tý.
Thanks for reading and thanks so much for replying:x

havu

Ðề: Nên chọn 37 inch hãng nào?

Mình tư vấn hơi lạc đề chút, sorry.

Bạn cố gắng thêm 1 chút lựa con lcd lớn lớn chút. đừng đi vào vết xe đổ của người khác. 2 cái 32 và 37 in của mình giờ đi bán rẻ thì tiếc, cho người nhà thì tiếc gấp đôi. Nếu chơi HD và chơi dài lâu mình nghĩ, bèo nhèo lắm cũng phải 42" với LCD còn plasma thì quất luôn con 52". Trước kia nhiều người nói mà mình không nghe, cứ khôn vặt là khoản cách ngồi xem blablabla nhân với tỉ lệ khung hình blahblabla để rồi giờ đây mới thấy dại. Vì tiền không thiếu chỉ thiếu kiến thức ...vĩa hè.

Chỉnh sửa lần cuối:

COMMANDO

Active Member

Tình hình là chuẩn bị cưới 1 em 37 inch, nhưng phân vân chưa biết chọn loại nào. Đang nghĩ đến em PANASONIC 37LZ80, các bro cho ý kiến hộ em tý.

Anh havu nói quá chính xác luôn, bạn nên nghiên cứu qua những model 42inch trở lên đi nhé. Chuẩn bị sẵn 1 số tiền rồi nhờ anh em HDVN tư vấn tiếp mua model nào ha bạn, chúc bạn chọn được tivi ưng ý nhé. Thân.

Cheap

Member

Bạn cố gắng thêm 1 chút lựa con lcd lớn lớn chút. đừng đi vào vết xe đổ của người khác. 2 cái 32 và 37 in của mình giờ đi bán rẻ thì tiếc, cho người nhà thì tiếc gấp đôi.

Bán rẻ cho anh em hdvietnam thì đỡ tiếc8-}

NGUAHOANG282

Bác Havu nói đúng, bạn nên mua lớn hơn 37 inch. Kẻo mua về lại hối hận.

phuong210876

Havu nói chuẩn. còn mua loại nào thi căn cứ vào túi tiền thôi theo tiêu chí :
1. Sony; 2 panasonic hoặc shap; 3 LG, Samsung, toshiba; 4 TCL.....

Yuury

Member

Phòng em 4x4 ( 16m2 ) thì đưa em 42 vào liệu có quá to ko các anh nhỉ :|.

COMMANDO

Active Member

Phòng em 4x4 ( 16m2 ) thì đưa em 42 vào liệu có quá to ko các anh nhỉ :|.

Lúc mới khuân về được 1 ngày đầu thì thấy ngợp lắm, nhưng sau 3 ngày khi quen mắt rồi thì thấy cũng bình thường thôi bạn ơi. Xem HD với tỉ lệ 21:9 thì lại rất vừa vặn, không thấy bự tí nào đâu bạn.

ar15

Member

Theo cac bac tu van cu to to dan len the nay thi chit :)

phungnguyen

em đây 42 in giờ quá hối hận đây nè, bác nên chơi 50 in để ít ra cũng một thời gian dài mới hỗi hận chứ em đây là quá hận rồi đấy ...

SDvie

Kinh nghiệm bản thân nhà dùng 1 con 40", người đầu tiên nhỏ ko phải mình mà bà xã

ledung123

Về Hưu

Nhiều lúc còn tùy thuộc vào chỗ để tivi nữa , chứ phòng nhỏ mà để con 42" vào thì .....

b52g0

Nhiều lúc còn tùy thuộc vào chỗ để tivi nữa , chứ phòng nhỏ mà để con 42" vào thì .....

.................................................................................................................... có động cơ mà xây nhà mới =))

min080589

Member

các bác cho em hỏi giữa em 42lz80 của pana và Aquos LC-42A66M của sharp thì nên múc con nào chắc xem cáp 80%.Em ở Hà Nội

COMMANDO

Active Member

các bác cho em hỏi giữa em 42lz80 của pana và Aquos LC-42A66M của sharp thì nên múc con nào chắc xem cáp 80%.Em ở Hà Nội

Bạn thử nghiên cứu thêm em Plasma Pana 42S10S đi, em nó là model 2009 cũng được lắm đó.

min080589

Member

Bạn thử nghiên cứu thêm em Plasma Pana 42S10S đi, em nó là model 2009 cũng được lắm đó.

vì nhiều lý do nên em chỉ mua lcd thôi bác ạ các bác tư vấn hộ em với nhé mà con samsung 40b550 xem cáp có ngon 0 các bác nhỉ

thachthuc

Member

Bạn cố gắng thêm 1 chút lựa con lcd lớn lớn chút. đừng đi vào vết xe đổ của người khác. 2 cái 32 và 37 in của mình giờ đi bán rẻ thì tiếc, cho người nhà thì tiếc gấp đôi. Nếu chơi HD và chơi dài lâu mình nghĩ, bèo nhèo lắm cũng phải 42" với LCD còn plasma thì quất luôn con 52". Trước kia nhiều người nói mà mình không nghe, cứ khôn vặt là khoản cách ngồi xem blablabla nhân với tỉ lệ khung hình blahblabla để rồi giờ đây mới thấy dại. Vì tiền không thiếu chỉ thiếu kiến thức ...vĩa hè.

Đúng vậy xem 32" thì chỉ thấy cái hộp còn 42" thì thấy luôn trong hộp có cái gì

Bên trên