Nên lưu trữ phim dạng 720p hay 1080p?

caohocotz

Ðề: Nên lưu trữ phim dạng 720p hay 1080p?

Em thì cứ 720p cho nhẹ. Mấy phim lưu trử như Lord Of Ring, Godfather ... thì 1080p

ringlord

Member

Mình cũng chọn 720p trên TV 42", xem vừa đủ, 1080 chưa cần thiết vì mắt mình vẫn chưa thấy khác nhiều. chắc chờ đầu tư 3D 55" :D
Đối với dòng phim tình cảm nhẹ nhàng, bạn có thể chọn mHD cũng được, bây giờ nhiều nhóm rip cũng rất tốt, dung lượng khoảng 2-2,5GB, cũng không quá lớn khi lưu trữ.
Phim hành động tiết tấu nhanh nên chọn 720p cho sắc nét và âm thanh tuyệt vời hơn.
Những phim cần lưu trữ cũng theo tiêu chí đó mà chọn.
Lời khuyên chân thành: kéo torrent là tiện nhất (nếu bạn đã đi làm, hiện nay các forum torrent bạn chỉ cần donate khoảng 50k-100k/tháng để đảm bảo duy trì là ok rùi). Với tốc độ 400KB/s mHD khoảng 2-3g/phim, 720p lâu hơn gấp đôi. Sáng đi làm kéo, tối về là có phim coi. Hơn nữa, theo mình, rất ít khi xem lại phim lưu trữ, vì lượng phim mình có đang vượt quá khả năng mình có thể xem, hiz.

SuperDreamII

Cứ 1080p mà coi cho nó sướng phim hay phim bom tấn thì có mấy bộ đâu bác tốn tí thời gian nhưng mà cái giá của nó cũng ko tồi

meamthanh11

Active Member

coi 720 cũng tạm mà 1080p càng sướng,mà bác ko có hội để share phim ah

Rosalie1411

Well-Known Member

em chơi cả 2 loại, vì mắt thường cũng không thể phân biệt được.

do_long_khach

Well-Known Member

Tốt nhất là ko lưu phim làm gì, gớm có bao giờ xem lại đâu. Nhạc thì lưu đương nhiên rồi

khoatn

Member

Em chỉ lưu trữ 720 thôi còn phim nào hay lắm mới lưu bản 1080. Máy tính dung lượng có hạn mà.

skyfire

em down mấy bộ mHD mà xem trên em LM6200 42" chỉ chỉnh hình ảnh cho chuẩn mà vẫn thấy ngon

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Nên lưu trữ phim dạng 720p hay 1080p?

mình cũng vậy nè mạng cùi cứ ì ạch kéo full hd xong rồi xem xong chẳng thấy hay lại del luôn thế nên cứ mHD mà kéo cho nhanh.

Nhưng như tiêu đề là nên lưu trữ ở dạng nào cơ mà.

Đã lưu trữ thì phải chọn lọc những gì đáng hay ,đáng xem và thể loại ưa thích ,nên lưu trữ ở Soucer cao nhất có thể sau này công nghệ ngày càng rộng mở thì cũng không lo vì cũng đạt được thỏa mãn nhu cầu.

Nếu tự hỏi các bác lưu trữ mHD thì có lẽ là những người xem cho biết nội dung chứ không chú ý tới độ hoành tráng về phối ghép dựng cảnh hay sự hào hùng của âm thanh ,đã xem phim là phải kết hợp nghe và nhìn vì vậy mới có chuẩn HD mà các bác chơi dưới chuẩn luôn vẫn thấy hay kakaka :)):)):)):)).

File mHD chỉ xem qua thôi không nên lưu trữ làm gì tốn tài nguyên HDD ,trừ trường hợp bất khả thi không có soucer cao hơn thì mới để ,phù hợp với ai xem xong xóa ngay.

Bên trên