Netload không resume được

security_plus

Hi các bác,

Em có account (tính phí) của Netload.in nhưng không hiểu sao không resume được, tốc độ cũng rất kém.

Có bác nào có kinh nghiệm trong xử lý việc này thì cho em xin cách xử lý ạ.

Cám ơn các bác nhiều :)

P/S: em đã gửi email hỏi Netload nhưng vẫn chưa có câu trả lời :(

vnmaths

Member
Ðề: Netload không resume được

Mình cũng dùng netload, resume được bình thường. Tốc độ cũng rất cao, chắc do server của nó cũng ở Đức. Mình thường download đạt tốc độ bằng đúng đường truyền internet của mình (khoảng 3,5 MB/s). Tuy nhiên nó cũng hay báo lỗi linh tinh lắm, đang down thì ngắt giữa chừng, có khi phải down lại mấy lần mới được.
Nói chung dùng tốt hơn rapidshare, vì bây giờ rapid chỉ cho hơn 2GB một ngày, còn netload không giới hạn. Mình dùng rapidshare free cũng down được 2GB, chẳng cần phải mua.
Mà bạn dùng phần mềm nào để down? Nên dùng phần mềm quản lý hơn là down trực tiếp bằng IE. Ngoài ra, cũng không nên chia một file thành nhiều chunk. Mình chỉ để con số này là 1. Nếu để là 2 như mặc định của jdownloader rất hay bị lỗi.

security_plus

Mình cũng dùng netload, resume được bình thường. Tốc độ cũng rất cao, chắc do server của nó cũng ở Đức. Mình thường download đạt tốc độ bằng đúng đường truyền internet của mình (khoảng 3,5 MB/s). Tuy nhiên nó cũng hay báo lỗi linh tinh lắm, đang down thì ngắt giữa chừng, có khi phải down lại mấy lần mới được.
Nói chung dùng tốt hơn rapidshare, vì bây giờ rapid chỉ cho hơn 2GB một ngày, còn netload không giới hạn. Mình dùng rapidshare free cũng down được 2GB, chẳng cần phải mua.
Mà bạn dùng phần mềm nào để down? Nên dùng phần mềm quản lý hơn là down trực tiếp bằng IE. Ngoài ra, cũng không nên chia một file thành nhiều chunk. Mình chỉ để con số này là 1. Nếu để là 2 như mặc định của jdownloader rất hay bị lỗi.

Em dùng cả IDM và GetRight (của Netload) vẫn không resume được.

Nếu bác làm được thì có thể giúp em bằng cách chỉ em thiết lập từ đầu được không?

Em làm theo cách của netload hướng dẫn như vào IE đăng nhập, sau đó vào lấy link, tự động IDM hoặc paste link vào GetRight, bấm download, ... mà nó báo là server này không hỗ trợ resume (GetRight báo).

Cám ơn bác nhiều :)

vnmaths

Member

Mình dùng Jdownloader không thấy nó ghi có resume hay không, nhưng mình bấm stop, rồi tắt máy, sau đó mở lại download thì nó tiếp tục chạy chứ không chạy lại từ đâu.

Còn phần config thì hầu như để mặc định, chỉ có số lượng file download đồng thời và số lượng file chia nhỏ (chunk) cần chỉnh lại. Mình chỉnh Number of Chunks/download chỉ là 1 (vào phần Configuration -> Download/Network, chọn tab Download Control).

Mình dùng Jdownloader vì nó có thể down rất nhiều host free mà không cần phải nhập ký tự hay bấm nút gì cả. Mọi việc chỉ là nhập link và kệ cho nó down cả ngày. Cách lấy link của nó cũng rất hay, trong đống ký tự mình copy, nó tự nhận ra link của file cần down. Cả cái file linklist.grx của Netload dành cho GetRight cũng được (mở file này bằng Notepad, copy toàn bộ nội dung vào Jdownloader là xong).

Ngoài ra, Jdownloader tích hợp plugin giải nén file rar và nối các file .001, .002, ... nên rất thuận tiện. Down xong nó tự giải nén hoặc tự nối file, có thêm tuỳ chọn xoá bỏ các file đã download về nếu giải nén thành công.

Hì, bài này ko phải quảng cáo cho Jdownloader nhưng thực sự từ khi dùng nó, mình đã bỏ hết IDM, Nettransport, Orbit Downloader.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

khi down 1 cái gì trên NL, nó sẽ dẫn bạn tới máy chủ thuận lợi nhất hiện chứa content đó, nếu máy chủ này ko hỗ trợ resume thì tình hình như bạn đã biết. Mình vẫn download bằng NL, nhận thấy khoảng >60% link có hỗ trợ resume.

security_plus

khi down 1 cái gì trên NL, nó sẽ dẫn bạn tới máy chủ thuận lợi nhất hiện chứa content đó, nếu máy chủ này ko hỗ trợ resume thì tình hình như bạn đã biết. Mình vẫn download bằng NL, nhận thấy khoảng >60% link có hỗ trợ resume.

Thế hóa ra em "xui" thế à?

Từ ngày có account tới giờ, 100% là NO với resume. Buồn quá!

Bên trên