Nettop : dell mini or HP mini

ABC

xin các bác cho ý kiến ạ....e vừa update money lên dc 7chai....
dell mini thì e đang chú ý e dell mini10 còn hp thì mù tịt....

calcifer

Active Member
Ðề: Nettop : dell mini or HP mini

em tưởng Nettop là mấy chú PC siêu mini để bàn mờ bác

còn Dell Mini 10 là Netbook - là mấy chú xách tay mờ bé tí ti...

vậy bác định tìm mua loại nào? nettop hay netbook?

về Netbook thì cá nhân em thích HP hơn, design ok hơn (netbook ăn nhau ở cái design bác ạ, cấu hình thì đều yếu như nhau cả mờ)

... btw, netbook thì chơi HD ko nổi rồi, yếu lắm

còn nettop thì ở VN mình ít bán quá, nên ít có thông tin.

ABC

em tưởng Nettop là mấy chú PC siêu mini để bàn mờ bác

còn Dell Mini 10 là Netbook - là mấy chú xách tay mờ bé tí ti...

vậy bác định tìm mua loại nào? nettop hay netbook?

về Netbook thì cá nhân em thích HP hơn, design ok hơn (netbook ăn nhau ở cái design bác ạ, cấu hình thì đều yếu như nhau cả mờ)

... btw, netbook thì chơi HD ko nổi rồi, yếu lắm

còn nettop thì ở VN mình ít bán quá, nên ít có thông tin.
hj`hj` e con` non trẽ....netbook bác ạ...
ah mà quan niệm netbook ko xem dc HD đã là quá khứ rồi bác ạ X_XX_X
http://www.quantrimang.com.vn/phanc...Xem-video-HD-tren-netbook-se-rat-de-dang.aspx
các bác biết em nào có vòng eo chuẩn ko..ko bjk dell mini ra sao... mong là ẻm chừng 3cm thoy....

Chỉnh sửa lần cuối:

earl_grey

Well-Known Member

http://www.quantrimang.com.vn/phanc...Xem-video-HD-tren-netbook-se-rat-de-dang.aspx
các bác biết em nào có vòng eo chuẩn ko..ko bjk dell mini ra sao... mong là ẻm chừng 3cm thoy....

Netbook mà không xem được HD thì đúng là quá khứ, song thật sự nếu định mua netbook để chơi HD thì là một sai lầm lớn đấy bác. Nếu có hơn 10 triệu thì bác có thể làm một con notebook, không thì với số tiền ấy bác làm một con HTPC mà chơi. Eo của Dell Mini dưới 3cm cả đấy ạ, em cũng tin tưởng hàng của Dell hơn HP. Nhưng nói chung, hãy nghĩ kỹ khi mua netbook để chơi HD!

netbook để chơi HD trên thị trường VN hiển chỉ có mỗi em asus N10J giá tầm 10 chai
man 10inch chip atom N280 VGA GF9300
nên suy nghĩ kĩ trước khi mua netbook để đánh HD vì theo tui với 10 chai bác sẽ có 1 HTPC cực khỏe đủ để chơi cả game lẫn HD

ABC

netbook để chơi HD trên thị trường VN hiển chỉ có mỗi em asus N10J giá tầm 10 chai
nên suy nghĩ kĩ trước khi mua netbook để đánh HD vì theo tui với 10 chai bác sẽ có 1 HTPC cực khỏe đủ để chơi cả game lẫn HD

có vẻ các bác có lý...e cũng có 1 em PC phát HD rồi nên cụng ko cần xem HD lắm..chỉ dùng lúc đi ra quán thì có cái giãi trí thôi
vậy các bác thấy e emacine 725 thế nào a

calcifer

Active Member

bạn tham khảo thêm bài viết về việc dùng các netbook hoàn toàn đời cũ để có thể xem HD của mình:
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=48473

chứ ko cần phải dùng đến phần cứng lắp thêm như link của
bạn đâu, hehe

có điều mình khuyên nếu mua netbook để chuyên chiếu hd thì ko nên bạn ạ.

mình có đủ cả: netbook, laptop to, laptop nhỏ, htpc... nói chung dùng netbook chỉ là giải pháp tận dụng thôi

thân ái

calcifer

Active Member

netbook ghẻ GMA 950 onboard cũng chơi HD được bạn ạ, ít nhất là 720

10 chai bây giờ:
1. là mua laptop, CQ40 là ví dụ tốt, cấu hình tốt, hdmi
2. là cố đợi nửa năm nữa, tablet sẽ thay thế netbook, mua mấy chú cảm ứng siêu nhỏ sẽ nhiều ứng dụng hơn

Bên trên