newbie cần tư vấn mua nguyên bộ giá thấp xem HD

victor77

Active Member
Ðề: newbie cần tư vấn mua nguyên bộ giá thấp xem HD

Dàn máy ở nhà giữ nguyên để phục vụ cho các nhu cầu hát hò, nghe nhạc như hiện tại.
Chỉ tận dụng cái màn hình dùng chung cho mục đích HD phát sinh thêm thôi.

Với 15tr thì có thể sắm thế này:
1. Đầu phát HD Xtreamer: 173$ ~3tr2 đến 3tr4 theo đô lên xuống thế nào.
2. Âm thanh thì chọn 1 trong số những bộ sau:
- Bộ loa Z5500: 7tr
- Denon DHT-390XP: khoảng 10tr
- Pioneer HTZ777DVD: khoảng 11tr
- Samsung HTZ315: khoảng 5tr
3. HDD 1.5TB + Box: khoảng 2tr7 đến 3tr tuỳ box

Bác manhthang ui, hiện tại tôi đã có giàn Samsung HT-TZ315, TV LCD rùi, xin bác tư vấn cách kết nối giàn âm thanh trên với đầu phát HD để xem phim HD với.
Xin chân thành cám ơn bác !

manhthang

Huyền Thoại

Bác manhthang ui, hiện tại tôi đã có giàn Samsung HT-TZ315, TV LCD rùi, xin bác tư vấn cách kết nối giàn âm thanh trên với đầu phát HD để xem phim HD với.
Xin chân thành cám ơn bác !

Bạn nối tín hiệu từ cổng Optical out trên đầu phát HD tới cổng Optical in trên bộ HTTZ315 bằng cáp optical là xong. Cổng HDMI từ đầu phát nối tới HDMI của LCD như bình thường.

poly

Banned

Thank pác Hai_Duong!

Vậy em quyết định sắm cái soudcard 5.1,với bộ logitech.Dư ít tiền để sắm tết cho nó khang trang pác nhỉ.

Chúc các pác luôn vui và may mắn!

Thế bạn có muốn tíêt kiệm ko
nếu muốn thì tham khảo bộ loa creative G500 và cái decoder DTS creative DTT100 , thông tin google nhé , ko thua z5500 đâu
poly có một bộ 2 cái trên chỉ cần cắm thẳng vào HD player là xong

Chỉnh sửa lần cuối:

quanghaiphong

Well-Known Member

ômg intel oi,mua Z5 xong thì mua 1.3 deluxe để nhát ma à????

bongbut

Member

mình cũng có ý kiến :
phòng ngủ không nên để tivi
về lâu dài ko tốt cho sức khoẻ ^_^
thân

victor77

Active Member

Bạn nối tín hiệu từ cổng Optical out trên đầu phát HD tới cổng Optical in trên bộ HTTZ315 bằng cáp optical là xong. Cổng HDMI từ đầu phát nối tới HDMI của LCD như bình thường.

Tuyệt quá, cám ơn bác nhiều, như thế chắc chắn Receiver sẽ nhận được tín hiệu audio in và sẽ xuất ra 5.1 (DTS, AC3) đúng không bác? Thế này thì tận dụng được bộ loa 5.1 trong thời buổi khủng hoảng kinh tế này rùi.

Một lần nữa xin chân thành cảm ơn bác!

nhat thanh

Z5500 xem phim thì ok còn nghe nhạc thì thế nào hả các bác.xem trên diễn đàn thì giá khoảng 7tr mà sao phong vủ bán đến 8tr hơn.ngoài pv ra còn chổ nào bán nửa không các bác

namquocphat

nếu muốn thì tham khảo bộ loa creative G500 và cái decoder DTS creative DTT100 , thông tin google nhé , ko thua z5500 đâu
Cái này cực kỳ tiết kiệm nè Bác!
với lại khi xem phim các Bác chỉ nghe tiếng động thôi..nó ầm ầm là được và phải ầm ầm theo chuẩn 5.1 nhé,các âm thanh rất khó phân biệt không như nghe nhạc!nên theo em một bộ loa tầm tầm cho âm thanh 5.1 là OK!
còn nếu Bác muốn tiết kiệm nữa thì mua cái card âm thanh 5.1 rẻ hơn cái decoder DTS kia,nhưng sài card âm thanh thì chỉ có HTPC thui nhé còn em decoder DTS này thì cắm luôn vào HD player luon được!!!chúc Bác thưởng thức HD,em thì em nghiện rùi.....he...he....

jack82

Em xin góp ý với pro thế này nhé:
1 - Nếu không thường xuyên hát Karaoke thì bac nên giai tán em amply đó đi để thêm kinh phí đầu tư bộ mới
2 - Bác mua cho e một ampy 5.1 hoặc một loa đồng bọ khoảng 5 - 7tr
3 - Đầu tư thêm một bộ HD Box cả đầu và ổ HDD giá khoảng 5tr
Thế là bác đã thưởng thức được phim HD ngon lành rồi cần gì phải rắc rối làm gì.

em cũng nghèo như bác chủ thớt, bác ấy khá khẩm hơn e, còn có 15tr, em thì worldcup hết là em hết theo mấy anh ấy luôn, đợi gom đủ lúa rồi vào dòm ngó chứ giờ dòm đau lòng thật

thanhlamqwe

Banned

Trời ơi tầm đó mua bộ onkyo s3500 9tr đảm bảo đập chết mấy bộ logitech kể trên còn 6 chai bác quất đầu phát + HDD dư sức qua cầu, chưa kể dàn s3500 này hổ trợ dts-hdma,3D,dolby true HD, và dễ dàng cho baca nâng cấp nếu có nhu cầu :)

meochim1

kiếm cái z5500 cho rẻ và ngon hì!!!

ahken123

z5500 đi bác, vừa rẻ vừa ngon

phuoclevinh

mình cũng vừa chập chửng vào "làng hd" thôi, nhưng theo mình - chơi 1 bộ đầu phát hd DUNE TV-30 3D (giá 4tr) và bộ loa 5.1 Logitech z906 (giá 6.9tr) là đã tạm ok rồi. Với mình, chơi hd, đầu tư bấy nhiêu là ok rồi, vì thực ra, nghe nhạc thì xài dàn 5.1 không thể nào "qua" nỗi so với 1 dàn âm thanh hi-end stereo được.

worldvision

Huyền Thoại

^^
Lắp đầu số VTVcab đi bạn @@
dở hơi à :)) đang đầu tư máy móc xem HD, tự dưng lôi VTVcab vào ;)) QC trắng trợn quá vs vô duyên quá :3

mac_rep

Toàn mấy ông đào mộ

beelen

Đầu HDP có quyết định được chất lượng âm thanh không , mặc dù nó chỉ pass through cho AVR xử lý?
Và đầu Dune có cho chất âm tốt hơn các đầu khác không các bác?
Em đang xài Egreat , tính nâng lên Dune mà lăn tăn quá.

Bên trên