Newbie thắc mắc

Em muốn hỏi là chất lượng hình ảnh và âm thanh của Blu-ray Remux vs Blu-ray gốc có khác nhau không ạ.
Nếu có thì có khác biệt quá ko ạ
Em xem trên Pc, tải blu-ray nguyên gốc file iso thì có thể dùng soft nào để xem ạ, bt em tải về toàn phải mở file iso ra vào tìm file phim để xem :D có soft nào xem luôn đc mà ko cần phải mở file iso ra ko ạ?
Em cảm ơn các bác đã giải thích thắc mắc và giúp đỡ e ạ

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Em muốn hỏi là chất lượng hình ảnh và âm thanh của Blu-ray Remux vs Blu-ray gốc có khác nhau không ạ.
Nếu có thì có khác biệt quá ko ạ
Em xem trên Pc, tải blu-ray nguyên gốc file iso thì có thể dùng soft nào để xem ạ, bt em tải về toàn phải mở file iso ra vào tìm file phim để xem :D có soft nào xem luôn đc mà ko cần phải mở file iso ra ko ạ?
Em cảm ơn các bác đã giải thích thắc mắc và giúp đỡ e ạ
01. Không có sự khác biệt về "quality" của Blu-ray Remux và Blu-ray gốc. Chẳng qua là để giảm thiểu dung lượng một cách đáng kể bằng cách loại bỏ những thành phần không cần thiết, chẳng hạn như quảng cáo, phụ đề, soundtrack, v..v.. từ đĩa Blu-ray gốc.

02. Để "Play" file .iso một cách trực tiếp, bạn có thể dùng CyberLink PowerDVD 17 => Tại ĐÂY!
[Note: Ngay trong khi "Play" file .iso (lần đầu tiên) => Nhớ "click" Yes/hoặc OK để đồng ý cài đặt phần mềm "Driver" cho file .iso]

Hy vọng giúp được bác!

Chỉnh sửa lần cuối:
01. Không có sự khác biệt về "quality" của Blu-ray Remux và Blu-ray gốc. Chẳng qua là để giảm thiểu dung lượng một cách đáng kể bằng cách loại bỏ những thành phần không cần thiết, chẳng hạn như quảng cáo, phụ đề, soundtrack, v..v.. từ đĩa Blu-ray gốc.

02. Để "Play" file .iso một cách trực tiếp, bạn có thể dùng CyberLink PowerDVD 17 => Tại ĐÂY!
[Note: Ngay trong khi "Play" file .iso (lần đầu tiên) => Nhớ "click" Yes/hoặc OK để đồng ý cài đặt phần mềm "Driver" cho file .iso]

Hy vọng giúp được bác!
Cảm ơn bác rất nhiều ạ!

caothudeche

Moderator
Mình bổ xung thêm 1 chút so với bác DATAVIEWER để sau này bạn gặp phải đỡ bỡ ngỡ.
Nếu sau khi dùng Cyberlink PowerDVD mà bạn thấy hài lòng thì nó quá đủ rồi. Nó không đơn thuần là phần mềm để phát video mà nó là một media center rất tốt.
Nhưng đối với file ISO như bạn hỏi thì có thể gọi nó là một cái đĩa trên PC, và để mở được nó thì cần có ổ đĩa. Và bởi vậy bất cứ phần mềm nào khi mở file này cũng tạo ra một ổ đĩa CD ảo trên PC. Bởi vậy nếu trường hợp bạn không thích Power DVD mà lại thích MPC, KMP, Splash... thì bạn hoàn toàn có thể mở được các định dạng file ảnh của CD (ISO, BIN, NRG...). Bằng cách sử dụng 1 phần mềm nữa có khả năng tạo ổ CD ảo (Ultra ISO, Power ISO, Deamontool...). Và Mount file ISO này vào ổ đó. Sau đó là dùng phần mềm của mình play bình thường. Có thể cách click đúp chuột như thói quen không mở được thì cách chọn File -> Open sẽ có nhiều lựa chọn hơn.
Mình thực tế thì ít xem trên PC, và sử dụng khá nhiều ổ ảo cho các tác vụ khác nên luôn dùng cách thứ 2 này.

Bên trên