Nga đóng 6 tàu ngầm cho Việt Nam

nvmy

Well-Known Member
Ðề: Nga đóng 6 tàu ngầm cho Việt Nam

Bài này được BB Việt Ngữ Cập nhật: 07:25 GMT - thứ ba, 15 tháng 9, 2009 nên không lâu đâu bạn. Và ko thể là bí mật quân sự rồi vì nếu như thế thì không có bài cho anh em mình xem đâu. Post cho anh em nào chưa biết tin này sau khi đọc thì hồ hởi và phấn chấn lên đó mà :D

Link tin BBC đã đưa. Từ tháng 4, tức là gần nửa năm nay rồi.
Post cũng chẳng sao, ai chưa biết thì đọc. Còn không ai buồn đọc thì nó sẽ tự động lặn xuống như tàu ngầm.

Mình gợi ý cho bạn vào 2 trang này mà sưu tầm tin quân sự, mặc dù không phải tin chính thống, nhưng toàn do cóp nhặt, soi bới bởi mấy ông máu mê súng ống nên cũng nhiều cái hay phết.

http://www.quansuvn.net/index.php?www
http://ttvnol.com/forum/gdqp.ttvn

Chỉnh sửa lần cuối:

duongbaba

Active Member

Mình ủng hộ với giải pháp này, nhưng mấy "bô lão" của mình dễ gì chịu... Bọn Nga với mình bây giờ lạc lẻo lắm rồi. Suy cho cùng, lúc trước chúng ủng hộ miền Bắc chỉ vì xem chúng ta nhưng một ván cờ để đánh lại Mỹ trong chiến tranh mà thôi... Bây giờ Nga lên Tư Bản rồi, đâu còn phe mình nữa.

Chí phải, bọn "Ta" là nạn nhân của những thế lực lúc đó. Giờ thì rõ chế độ nào ưu việt rồi. Nói chung là bọn Ta làm kinh kế thị trường (đồng nghĩa với tư bản chủ nghĩa) nhưng theo định hướng xã hội chủ nghĩa đấy!

Cái quan điểm "trắng trợn" như tớ và bác chưa phù hợp với tình hình hỗn mang hiện nay, mấy bác cứ sa lầy vào chuyện chính trị "ngoại đảng" coi chừng lên tivi đọc bảng tự kiểm như lão luật sư vừa rồi đấy nhé.

duongbaba

Active Member

giọng giống mấy cha phản động wa' ^:)^

Bác nghĩ thế nào về từ "phản động" ?

Theo nghĩa hán nôm đó là một tính từ thể hiện những hành động có tính chất đi ngược lại sự vận động của tự nhiên. Ví dụ như mấy tên cứ cãi rằng mặt trời xoay quanh trái đất í.

Danh từ "bọn phản động" mang tính chất miệt thị những lão có tư tưởng chống lại Đảng Cộng Sản.

Đảng Cộng Sản hiện đang nắm quyền tại vài quốc gia như Cuba, VN, Lào, Triều Tiên, Trung Quốc và hình như là có thêm Venezuela.

Bác nào đọc xong mà cười to là coi chừng lên tivi đấy nhé!

hangbinhdan

Member

Oài, nhìn trông bé nhỉ. Biển Việt nam to và rộng thì 6 cái đâu có thấm tháp gì. Mua 12 cái dùng cho đã các bác ơi. Mà khi nào hàng về nhỉ, em định đăng ký làm tấm quảng cáo phía thân giữa.

Dragon89

Oài, nhìn trông bé nhỉ. Biển Việt nam to và rộng thì 6 cái đâu có thấm tháp gì. Mua 12 cái dùng cho đã các bác ơi. Mà khi nào hàng về nhỉ, em định đăng ký làm tấm quảng cáo phía thân giữa.

=)) .

quanghaiphong

Well-Known Member

Bác nghĩ thế nào về từ "phản động" ?

Theo nghĩa hán nôm đó là một tính từ thể hiện những hành động có tính chất đi ngược lại sự vận động của tự nhiên. Ví dụ như mấy tên cứ cãi rằng mặt trời xoay quanh trái đất í.

Danh từ "bọn phản động" mang tính chất miệt thị những lão có tư tưởng chống lại Đảng Cộng Sản.

Đảng Cộng Sản hiện đang nắm quyền tại vài quốc gia như Cuba, VN, Lào, Triều Tiên, Trung Quốc và hình như là có thêm Venezuela.

Bác nào đọc xong mà cười to là coi chừng lên tivi đấy nhé!
Biet thi de trong buing thoi,keo co ngay dua cot

Noob No1

Muộn rồi bác, bầu Đức đã đăng ký thuê trước rồi, dùng cho đội bóng phố núi đi du đấu DNA cho hoành tráng.

Muộn rồi bác, bầu Đức đã đăng ký thuê trước rồi, dùng cho đội bóng phố núi đi du đấu DNA cho hoành tráng.

Hê hê các bro có đầu óc thật hài hước =))

beegees

Well-Known Member

Nói thế là sai bạn.
1. Tàu điện ngầm để phát triển đất nước. Nước ta còn nghèo nên đừng đòi hỏi quá.
2. Tàu ngầm để tăng cường bảo về vùng biển của Tổ quốc và bảo về Tổ quốc.
Tổ quốc mà không còn thì bác cũng khổ chứ nói chi đến tàu điện ngầm cho bác đi.>:p

Bác hai_duong ơi Vn lấy đâu ra xiền mua một lúc tới 6 cái kilo bi giờ?
Ngay như Kế hoạch mua 01 tàu khu trục hạm và 01 Kỳ hạm để các "cụ" đi thăm nước khác bằng tàu cũng khó nữa là.
Nếu VN có xiền mà mua thì cúng kô dễ có thông tín thía đâu bác. Một Đảng nên giữ bí mật tốt lắm.
Mà lấy đâu ra kinh phí nuôi mấy ổng nữa chứ.
Em nghi là tin vịt cho vui đó.

Bên trên