Ngày hôm nay mình đã chi ra... 1000 đồng để mua nhạc, chất lượng tạm ổn

think pad

Active Member
Ðề: Ngày hôm nay mình đã chi ra... 1000 đồng để mua nhạc, chất lượng tạm ổn

Em chả mua, nói thật nếu rip thì rip từ master audio chứ rip từ CD thì cũng như không. Nghe mấy cái 320 trên dàn dân dung cùi bắp của em thì cũng chẳng ra gì chứ đừng nói đến các dàn hi-end, hi-fi,.....

nvt992

Member

giờ HDvietnam mà thu phí chỉ 500đ cho 1 bộ phim HD thì cũng ú ụ rầu :D

1100

Member

E vẫn thích dùng free ..............

Lemithful

Active Member

chuẩn bị box lossy ồn ào vụ nhạc của tớ được mua bằng xu đây hehe

shojijo

Member

Giờ người dân bị móc túi tinh vi quá, đã nghèo rồi mà còn sinh ra nhiều phí cho giống các nước giàu.

Xuan_yen

Member

từ sáng tới giờ em vẫn đow đc nhạc kế cả trong mục nhạc mất tiền ... liệu mất tiền thật hay mất tiền giả ... IDM vẫn lấy đc hết link ở các bản từ Free đến tính phí ..... có lẽ cái này làm cho vui hay sao ấy các bác ự .

Mandarker

Member
Cái này cũng ko ngon, 320kb mà nén theo mpeg-2 thì ăn thua gì ...

cứ tương 256kb acc trên itunes ngon hơn nhiều ... chưa kể kho nhạc bản quyền itunes nghe nó pro hơn kho zing với NCT ...

Chính ra mọi người ko để ý thôi, chứ hiện nay nhiều cách mua nhạc itunes rất rẻ, tính ra có khi còn rẻ hơn 1000đ ý chứ, mỗi tội là ít nhạc việt, phần lớn là nhạc quốc tế mới, kiếm mấy bài tokyo square cũng ko có ...

Thực ra bỏ 10 k mua một ambum mp3 có chất lượng tốt nghe ổn thì quá rẻ so với mua đĩa . Băn khoăn là chất lượng sợ không = cD mới cần nói . Trên Ituner nó bán 0.99 thì sao

darkhunter_93

Thực ra bỏ 10 k mua một ambum mp3 có chất lượng tốt nghe ổn thì quá rẻ so với mua đĩa . Băn khoăn là chất lượng sợ không = cD mới cần nói . Trên Ituner nó bán 0.99 thì sao

Sao lại băn khoăn giữa nhạc 320 và CD vậy bác. Cái điều này là rõ ràng. Còn thằng itunes là code AAC của riêng nó. Rõ ràng vẫn là :Tiền nào của ấy

VThanhgtvt

Well-Known Member
Em cũng đang tò mò. Không biết mình bỏ ra 1k để load 1 bài nhạc chất lượng ntn nhỉ?

anh0424

Active Member
Chất lượng như này, nhạc mua nhé. Phặc!

Các bạn mua nhạc, ko phải là nghe nhạc có bản quyền đâu, đang ném tiền cho họ đấy. LOL =))

tkltmt

Well-Known Member
Các bạn mua nhạc, ko phải là nghe nhạc có bản quyền đâu, đang ném tiền cho họ đấy. LOL =))

nên vừa down free 100 album xong,đã ko có cảm tình từ khi nhìn cái cover bé tí tẹo,bể tùm lum,ko chuyện nghiệp tẹo nào

lovemyta

Mới chỉ dừng lại ở độ tự nguyện!!! Chán~

Theo mình muốn mua bản quyền thì xây dựng 1 hệ thống kiểu như iTunes, chứ đừng nhờ vả mấy trang nhạc trực tuyến!

hpvn9x

Member
đọc báo thấy bên tàu khựa cũng chuẩn bị thu phí, 1 bài 1 NDT nhưng với 20 NDT thì tẹt ga cả tháng, sao VN mình ko có cái gói cước trọn gói ấy nhẩy

Bên trên