Người đi bộ bất ngờ khi bị cảnh sát giao thông xử phạt

conan2901

Active Member
Ðề: Người đi bộ bất ngờ khi bị cảnh sát giao thông xử phạt

Bị gọi có nên chạy không nhỉ Nhỡ gặp cơ động nó nghi cầm "hàng" cho phát dùi cui thì khổ
bi giờ mà vi phạm giao thông thì cứ chạy thôi, Mới ra luật cảnh sát không được đuổi theo mà =))

Michael Pham

Nghe nói hôm rồi có anh vi phạm luật giao thông khi đang đi bộ bị phạt tạm thu dép mất 15 ngày. Hãi thiệt:D:D:D
=))=))=))=))=)) iem mới bị tịch thu mất đôi Dr. Martens gần 2 chai, hẹn 10 ngày mang giấy chứng nhận dép xịn lên nhận dép về , hic hic

earl_grey

Well-Known Member

Em thấy xử phạt người đi bộ sai quy định là đúng. Nhiều khi đang đi trên đường, có một ông / bà nhảy xuống đường lao sang bên kia, hãi bỏ mẹ! Họ cứ cậy xe to phải đền xe bé (không xe thì càng được đền :)) ), nên liều mạng không sợ bố con thằng nào. Hồi trước học ở nước ngoài, em đã biết một vụ, một người VN sang đường sai chỗ, bị ô tô nó đâm cho gần chết, vẫn phải mất tiền bồi thường cho thằng ô tô vì làm ảnh hưởng tâm lý của nó.

hô hô đúng goy` phạt thôi
chứ ý thức như thế thì làm sao mà đất nước phát triển

Roman

Member

=))=))=))=))=)) iem mới bị tịch thu mất đôi Dr. Martens gần 2 chai, hẹn 10 ngày mang giấy chứng nhận dép xịn lên nhận dép về , hic hic

Kinh! Hôm rồi thấy chiếc bồ câu trắng của bác giao thông chở nguyên xọt dép, guốc, giày vớ các loại, bị mấy bà ve chai bu kín.=))

jumpy

Well-Known Member

=))=))=))=))=)) iem mới bị tịch thu mất đôi Dr. Martens gần 2 chai, hẹn 10 ngày mang giấy chứng nhận dép xịn lên nhận dép về, hic hic

Kinh! Hôm rồi thấy chiếc bồ câu trắng của bác giao thông chở nguyên xọt dép, guốc, giày vớ các loại, bị mấy bà ve chai bu kín.=))

Khả năng đôi Dr. Martens của bác Michael Pham 1 đi không trở lại rồi=))=))=))

nta139

Member

kiểu này ra đường chơi dép lào cho nó chắc cú ;)) ;))

justbenice

Moderator

Hôm qua đi bộ băng ngang qua đường bị 1 anh giao thông túm lại, tui có kinh nghiệm nên mỉm cười chào ảnh rồi vỗ đít ảnh 1 cái nói nhỏ vào tai ảnh " mình không à " , anh giao thông này thấy vậy cũng hơi ngại ngại tui nên nhỏ nhẹ lại " đề nghị anh cho xem giấy tờ" , bực quá tui lại vỗ đít anh ấy 1 cái nữa rồi " mình không àaa " , chắc vỗ hơi đau nên anh tức mình ảnh hỏi " tôi nói anh có nghe rõ không ? đề nghị cho xem giấy tờ " . Tui cũng bực quá quát lại luôn " tôi đã nói 2 lần rồi là tôi đi người không có cái mình tôi ở đây không à , anh đem tôi về đồn luôn đi chứ giấy tờ tôi không có miếng nào, để quên ở nhà hết rồi" . hehe .
Vụ bắt người đi bộ này vui à nha, không biết mấy ảnh thu cái gì giờ . Cỡ mấy em học sinh, sinh viên thì có mỗi cái túi không nhẽ thu túi ? :D

HHLONG

Member

để quên giấy tờ ở nhà thì coi chừng, từng thấy 1 chú để quên giấy tờ tùy thân ở nhà được 2 bác công an phường điều về đồn đấy

Michael Pham

Hôm qua đi bộ băng ngang qua đường bị 1 anh giao thông túm lại, tui có kinh nghiệm nên mỉm cười chào ảnh rồi vỗ đít ảnh 1 cái nói nhỏ vào tai ảnh " mình không à " , anh giao thông này thấy vậy cũng hơi ngại ngại tui nên nhỏ nhẹ lại " đề nghị anh cho xem giấy tờ" , bực quá tui lại vỗ đít anh ấy 1 cái nữa rồi " mình không àaa " , chắc vỗ hơi đau nên anh tức mình ảnh hỏi " tôi nói anh có nghe rõ không ? đề nghị cho xem giấy tờ " . Tui cũng bực quá quát lại luôn " tôi đã nói 2 lần rồi là tôi đi người không có cái mình tôi ở đây không à , anh đem tôi về đồn luôn đi chứ giấy tờ tôi không có miếng nào, để quên ở nhà hết rồi"
Hài vãi lúa Thành Dền 3000 năm luôn hô hô , iem cứ liên tưởng đến hình ảnh thằng T-Bag =)) . Thanked chuyện vui của pác .
Chắc pác chưa Ẻo quá , nên tay giao thông chưa hiểu gì ;;)

Bên trên