Nguyễn Thị Phương Anh -Vietnam's Got Talent- nghị lực và tài năng

scorpio_9x

Well-Known Member
không cần "6 thứ tiếng", không cần là "đỉnh của đỉnh", cũng không cần "truyền thống gia đình âm nhạc"... Em tỏa sáng bằng tài năng của chính mình 8->8->8->8->
nói nhiều cũng bằng thừa mời các bác cùng xem Phương Anh làm bừng sáng không gian VN GTL như thế nào::-*

[video=youtube;RdYJjF7SlC4]http://www.youtube.com/watch?v=RdYJjF7SlC4[/video]

Cô bé xương thủy tinh làm dậy sóng Vietnam's Got Talent

- Thí sinh Nguyễn Thị Phương Anh với đôi chân bé xíu, ngồi xe lăn đã khiến cho 3 vị giám khảo và hàng triệu khán giả xúc động trước tài năng của em.
Hiện là học sinh lớp 10, Phương Anh không may khi mắc căn bệnh xương thủy tinh nhưng ngược lại cô bé có niềm đam mê mãnh liệt với âm nhạc. Với bài hát sôi động Let's Dance (Hannah Montana), Phương Anh cho thấy giọng hát tuyệt vời của mình, khiến không chỉ 3 vị giám khảo mà cả khán phòng phải đứng lên, nhún nhảy theo.

Giám khảo Thúy Hạnh không ngăn được dòng cảm xúc: "Tôi thấy được sự long lanh và rạng rỡ trên gương mặt khi em hát. Tôi thấy tiết mục của em hay nhất trong ngày hôm nay".
Khán giả có nick name iaou1314 đã chia sẻ về clip của Phương Anh trên mạng: “Mình không hiểu mọi người trong cầu trường sao sôi động và vui đến vậy nhưng riêng mình khi đang xem tự nhiên nước mắt cứ muốn rơi ra (mặc dù mình là con trai) và miệng thì mỉm cười! Không biết mọi người trong cầu trường và những ai đang xem clip này có cảm xúc giống mình không nhỉ?”

Là một trong 49 tiết mục được bước vào vòng bán kết, thí sinh Phương Anh mang đến cảm xúc thật lạ cho khán giả chương trình Vietnam's Got Talent. Dù ở lứa tuổi nào, hoàn cảnh ra sao và thân thể có thể có khiếm khuyết nhưng với niềm đam mê, sự hy vọng vào tương lai, tự tin ở chính mình sẽ làm nên những điều thần kì.

nguồn giaoduc.net.vn

P/S: hiện tại EM DÁM CHẮC tràn lan trên các forum và báo mạng là những thông tin cùng clip của cô bé giàu nghị lực, tài năng này
thêm nữa sự suất hiện đầy bất ngờ của cô bé đã vô tình làm dấy lên cuộc cãi vã, chửi bới nảy lửa của 1 lực lượng không nhỏ fan ruột của cô bé đầy tài năng hát 6 thứ tiếng từng làm cộng đồng mạng mất ăn mất ngủ -Quỳnh Anh - gót talent

thenhan74

Active Member
Ðề: Nguyễn Thị Phương Anh -Vietnam's Got Talent- nghị lực và tài năng

Gương mặt bà mẹ phía sau cánh gà làm mình nhiều cảm xúc, nước mắt lăn dài nhưng hạnh phúc và thấp thoáng nỗi bất lực yêu con đến cùng cực nhưng không thể giúp con được thêm gì nữa. Cám ơn clip của bác, từ lâu mình ít xem những chương trình dạng như the này vì những lùm xùm không đáng có, nhiều người biến sân chơi thành đấu trường.

chickie

Thật tuyệt vời, tối qua mình có coi qua Chuong trình, P.A là một nghị lực sống mà chúng ta cần phải học tập,
Chúc mừng em!

hunghuyen288

Active Member

Công nhận là tuyệt.....hôm qua mình cũng coi....em này trình diễn rất tự tin...mặc dù thua thiệt với mọi người chúc
mừng em....

augustx8

Mình hoàn toàn đồng ý với câu "Dù ở lứa tuổi nào, hoàn cảnh ra sao và thân thể có thể có khiếm khuyết nhưng với niềm đam mê, sự hy vọng vào tương lai, tự tin ở chính mình sẽ làm nên những điều thần kì." và Phương Anh đã chứng minh và làm được câu nói đó. Chúc em ngày càng tỏa sáng với niềm đam mê của mình.

pecoimap

niềm nghị lực cho bản thân mình nên cố gắng sống tốt hơn, xin chúc mừng bé có dc 1 niềm vui:)

cô này có hát hay gì đâu, mình thấy đây là bài phản pháo của chương trình dành cho mẹ con nhà QA thôi, trâu bò húc mau ruồi muỗi chết thôi

TR0JAN

Tấm gương sáng về nghị lực và sự tự tin, yêu đời cần thiết =D>

hda

không cần "6 thứ tiếng", không cần là "đỉnh của đỉnh", cũng không cần "truyền thống gia đình âm nhạc"... Em tỏa sáng bằng tài năng của chính mình 8->8->8->8->
nói nhiều cũng bằng thừa mời các bác cùng xem Phương Anh làm bừng sáng không gian VN GTL như thế nào::-*

[video=youtube;RdYJjF7SlC4]http://www.youtube.com/watch?v=RdYJjF7SlC4[/video]

nguồn giaoduc.net.vn

P/S: hiện tại EM DÁM CHẮC tràn lan trên các forum và báo mạng là những thông tin cùng clip của cô bé giàu nghị lực, tài năng này
thêm nữa sự suất hiện đầy bất ngờ của cô bé đã vô tình làm dấy lên cuộc cãi vã, chửi bới nảy lửa của 1 lực lượng không nhỏ fan ruột của cô bé đầy tài năng hát 6 thứ tiếng từng làm cộng đồng mạng mất ăn mất ngủ -Quỳnh Anh - gót talent
Cũng chúc mừng cho cô bé này, mình cũng xúc động khi thấy mẹ em khóc!

vohaidong

Active Member

Đây mới là '' đỉnh của đỉnh''. Không xem hình mà chỉ cần bật tiếng thì cũng xứng đáng vào vòng trong

roughsoul

Member

Phương Anh làm mình tin vào những điều tốt đẹp trong cuộc sống này. Mình phải học tập cô bé nhiều về nghị lực và tình yêu cuộc sống. Cảm ơn bé Phương Anh đã mang lại những giây phút hạnh phúc cho mình. Mong bé luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và may mắn.

paracels

Well-Known Member

Chất giọng cũng bình thường thôi, nhưng sự hồn nhiên và cách biểu diễn thực sự có thu hút. Ít nhất là với một người như thế. Mà sao thành phần judge nhận xét nhạt nhẽo như thế nhỉ ?

ngdhieu

Well-Known Member

Các vị trong ban giám khảo của VNGT nên xem và học hỏi các giám khảo của các chương trình "The Voice" hay là "So you think you can dance" để nâng cao kỹ năng đánh giá nhận xét thí sinh.

DTS_51

hic...tối qua mình có xem...đúng là vừa xem vừa cười vừa rơm rớm nước mắt, thấy bé phương anh nghị lực và rất lạc quan. Xem và nghe Phương Anh hát, tự nhũ lòng, và thấy cuộc sống này vẫn còn rất nhiều điều tươi đẹp.

Jackson

Active Member

Nghị lực để sống là đây !

hi_tech

Well-Known Member

sao chị ấy ko thi ở Hn nhỉ????

manhhuy8x

Active Member

cô này có hát hay gì đâu, mình thấy đây là bài phản pháo của chương trình dành cho mẹ con nhà QA thôi, trâu bò húc mau ruồi muỗi chết thôi

hát hok hay ờ thế bạn hát = bạn ý hok mà dám to mồm kêu hok hay b-(b-(b-(b-(

phuong210876

Mình thích nhóc này ... chỉ nói đơn giản vậy thui 8->

scorpio_9x

Well-Known Member

thêm một clip âm nhạc về cô bé này:) chúc bé luôn vui tươi hạnh phúc và nhiều may mắn trong cuộc sống

[video=youtube;dwdPodDCcSg]http://www.youtube.com/watch?v=dwdPodDCcSg[/video]

Bên trên