Nhạc số chất lượng cao sẽ giết chết MP3

khoibg98

Ðề: Nhạc số chất lượng cao sẽ giết chết MP3

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

knightcm

Member

dự là cho đến khi GDP trên đầu người việt nam cõ 8000$ /năm mp3 mới chết được

kusanagi

Các bác tải được nhạc chất lượng cao giữ nghe thì càng tốt chứ sao. Đâu nhất thiết phải có gear khủng, DAC hires, đồ nghe đắt tiền mới được chơi lossless. Giữ source lossless 16bit rip từ CD đi nữa thì vẫn tốt hơn mp3, nội yếu tố tâm lý ( chơi audio cái này quan trọng à ) cũng khiến nó hay hơn he he :D

cocsku

Re: Ðề: Nhạc số chất lượng cao sẽ giết chết MP3

Các bác tải được nhạc chất lượng cao giữ nghe thì càng tốt chứ sao. Đâu nhất thiết phải có gear khủng, DAC hires, đồ nghe đắt tiền mới được chơi lossless. Giữ source lossless 16bit rip từ CD đi nữa thì vẫn tốt hơn mp3, nội yếu tố tâm lý ( chơi audio cái này quan trọng à ) cũng khiến nó hay hơn he he :D

Ý bác là chỉ cần người ta tưởng nghe được hay hơn cũng đã làm nên sự hay hơn rồi!

kusanagi

Ðề: Re: Ðề: Nhạc số chất lượng cao sẽ giết chết MP3

Ý bác là chỉ cần người ta tưởng nghe được hay hơn cũng đã làm nên sự hay hơn rồi!

Thì bây giờ cùng 1 bài nhạc nhưng cái thì tải mp3 320 từ zingmp3 với lossless 16bit rip CD gốc thì bác muốn nghe cái nào ? Có thể trên điện thoại hay dàn còi nghe mù bác ko phân biệt được, nhưng nếu bác biết thì tâm lý lại nghĩ khác, miễn nó nghe ko dở hơn thì ko có lý do gì để tải mp3 giữ cả. Ổ cứng bây giờ quá rẻ, 1TB đủ chứa gần 300 album dạng 24bit

Bên trên