Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

hai_nvv08

Member
Ðề: Re: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

Đây là chiêu của VTV đẩy giá len thoi.mua voi số tiền lớn thê tai sao canal ko tham gia đấu giá từ đâu mà phải mua laij cua img.img la cong cuj để vtv thổi giá lên truc loi cho 1 so ng thôi

Canal+ tư vấn cho VTV bỏ thầu, nhưng mà không trúng vì giá thấp quá. Chứ nó mà đấu được thì việc gì phải đi mua lại cho tốn ra.

BTDBRVT

Re: Ðề: Re: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

Có, theo như trước đây thì khoảng 2tr/mùa
Cho cái nguồn nhé, nói thế ai chả nói được. VD bây giờ AVG DTT buồn buồn vẫn phát TSHD2, TS4 ... đó, nó có mua lại quyền phát đâu, nó chỉ là 1 thuê bao của Truevision thôi =))

locchoc180

nhà có điều kiện thì cho con đi học trường song ngử thôi, nhà nghèo thì đứa nào có ý trí thì đạt sinh giỏi vậy ^^ coi giải Ý mình cũng thấy rất thích, chỉ tiếc là các trận hay phát quá muọn thôi +.+

CuQuang9x

Active Member
Ðề: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

1100 tỉ chia cho 3 năm. mỗi tháng chỉ riêng bóng đá là 30 tỉ chưa kể các chương trình khác....Mỗi thuê bao gọi hẳn cho là 300k/tháng, vậy là 100.000 thuê bao mới đủ trả tiền bóng đá....Phải nói là quá gấu đấy chứ, cạnh tranh là chuyện đương nhiên thôi, chỉ có điều VTV quá bẩn thỉu.....Nắm 51% cổ phần tức là quyền chủ động trong mọi vấn đề của doanh nghiệp, vậy mà nói ko biết gì vụ này thì có hài hước ko??? Mẹ nó chứ, nói bừa trên truyền thông thì được chứ ở ngoài đường mà gặp em đấm vỡ alo =))

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

Có, theo như trước đây thì khoảng 2tr/mùa

Phán nhảm nhí cái gì đấy, tất cả các đơn vị truyền hình ở ngoài VN mà thu và phát True Sport vào hệ thống của mình đều là thu lậu, vi phạm bản quyền. True Sport là kênh nội địa của Thái Lan.

Khán giả bây giờ có quyền mua hay không mua, nếu ai cảm thấy có thể chơi được thì cứ việc, còn ai không kham được thì tìm cách khác, hoặc bỏ xem. Nên nhớ, càng cãi nhau, càng tung hê lên mặt báo như thế này thì những thằng như K+, IMG, MP&Silva càng nhiều và càng điên cuồng mua bán bản quyền + độc quyền với giá cao hơn, vì nó biết chắc là một bộ phận khán giả quá lớn đang phát rồ với giải đấu đó.

1100 tỉ chia cho 3 năm. mỗi tháng chỉ riêng bóng đá là 30 tỉ chưa kể các chương trình khác....Mỗi thuê bao gọi hẳn cho là 300k/tháng, vậy là 100.000 thuê bao mới đủ trả tiền bóng đá....Phải nói là quá gấu đấy chứ, cạnh tranh là chuyện đương nhiên thôi, chỉ có điều VTV quá bẩn thỉu.....Nắm 51% cổ phần tức là quyền chủ động trong mọi vấn đề của doanh nghiệp, vậy mà nói ko biết gì vụ này thì có hài hước ko??? Mẹ nó chứ, nói bừa trên truyền thông thì được chứ ở ngoài đường mà gặp em đấm vỡ alo =))

còn nhiều cái khác kèm theo đâu cứ phải lấy ngueyen tiền bản quyền chi hết cho các đầu thuê bao! Tiền quảng cáo... nó san sẻ bớt đi nữa chứ!

boyben2011

Well-Known Member
Các bạ cứ yên tâm mình tin đây là tin hỏa mù của IMG thôi, thằng canal+ chả nhẽ ngu khi hào phóng bỏ 40tr$ mà biết chắc là mình lỗ sao? Có rất nh` điểm nghi vấn trong thương vụ này, cái giá 9tr$ mà K+ bỏ ra để sở hữu độc quyền ngày CN 3 mùa vừa rồi đã đủ khiến cho nó lỗ vỡ mặt ra rồi huống chi là 40tr$

Trên thực tế nó chỉ cần mua 2 gói độc quyền kia( 18+15=33tr$) là đủ rồi sao phải hào phóng trả 40tr$ làm gì nó bị điên ah. cái thứ 2 là nếu nó mua vs giá 40tr$ nhưng nó phân phối bản quyền cho K+ phát tại VN thì VTV sẽ phải chịu 51% của 40tr$ chứ còn lại là Canal chịu 49% như thế sao VTV lại chịu ngồi yên đc

Em ko tin cái tin này đâu có thể IMG giật dây cho mấy thằng nhà báo tung tin như vậy mục đích là để phá vỡ sự liên kết của các nhà đài VN qua đó giành đc lợi thế trên bàn đàm phán.Cái tin 40tr$ là của bọn báo lao động giật dây các báo kia ăn theo thôi, bài báo đó tung tin rất mù mờ họ nói 40tr$ rất khó hiểu, 40tr$ đó canal mua cả 3 gói hay 1 goi độc quyền hay 2 gói độc quyền kia rõ ràng là rất khó hiểu

Mấy Bác bàn hăng quá. Thời buổi thị trường : Thuận mua vừa bán thôi cộng thêm một chút dàn xếp... để loè thiên hạ, nâng giá hàng. Nó mua rồi chắc chắn lại đi bán cho mấy Bác thôi - thấy mua được thì mua, không Thuận mua - thì cho nó ế.

thebet

Member

Thấy ở mình cũng lạ, cái việc mua bản quyền NHA đó giá có đắt thì cũng phục vụ nhu cầu giải trí được cho đồng bào cả nước, tôi là tôi hết sức tán thành việc mua cái này về phát miễn phí, cho đồng bào cả nước có cái mà giải khuây đề quên đi việc cơm áo gạo tiền mệt chết mẹ cái thời buổi khó khăn. Mấy thím nhà ta lại cứ nhảy lên kêu đắt không mua, vậy định để tiền đó cho bọn nó đầu tư vào những thứ vô bổ như bảo tàng với nhà hát thật phí của. Tiền thuế mình đóng mua có đắt nhưng mình còn thấy được sản phẩm mỗi tuần, để bọn nó mang đi xây nọ xây kia thì bố ai biết đâu vào đâu.
Chiêu để K+ đơn phương mua NHA lần này dự rằng VTV bày trò đây, mấy cái mưu hèn kế bẩn bọn này rành lắm

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Thấy ở mình cũng lạ, cái việc mua bản quyền NHA đó giá có đắt thì cũng phục vụ nhu cầu giải trí được cho đồng bào cả nước, tôi là tôi hết sức tán thành việc mua cái này về phát miễn phí, cho đồng bào cả nước có cái mà giải khuây đề quên đi việc cơm áo gạo tiền mệt chết mẹ cái thời buổi khó khăn. Mấy thím nhà ta lại cứ nhảy lên kêu đắt không mua, vậy định để tiền đó cho bọn nó đầu tư vào những thứ vô bổ như bảo tàng với nhà hát thật phí của. Tiền thuế mình đóng mua có đắt nhưng mình còn thấy được sản phẩm mỗi tuần, để bọn nó mang đi xây nọ xây kia thì bố ai biết đâu vào đâu.
Chiêu để K+ đơn phương mua NHA lần này dự rằng VTV bày trò đây, mấy cái mưu hèn kế bẩn bọn này rành lắm
Thứ nhất bạn nói mua bản quyền về phát để người dân giải khuây thì mình công nhận nhưng soi ra mình chẳng thất câu từ nào của bạn ăn nhập cả :(

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

còn nhiều cái khác kèm theo đâu cứ phải lấy ngueyen tiền bản quyền chi hết cho các đầu thuê bao! Tiền quảng cáo... nó san sẻ bớt đi nữa chứ!

K+ không phải vô cớ đưa SCTV5 vào hệ thống các bác nhé!

Các bạ cứ yên tâm mình tin đây là tin hỏa mù của IMG thôi, thằng canal+ chả nhẽ ngu khi hào phóng bỏ 40tr$ mà biết chắc là mình lỗ sao? Có rất nh` điểm nghi vấn trong thương vụ này, cái giá 9tr$ mà K+ bỏ ra để sở hữu độc quyền ngày CN 3 mùa vừa rồi đã đủ khiến cho nó lỗ vỡ mặt ra rồi huống chi là 40tr$

Trên thực tế nó chỉ cần mua 2 gói độc quyền kia( 18+15=33tr$) là đủ rồi sao phải hào phóng trả 40tr$ làm gì nó bị điên ah. cái thứ 2 là nếu nó mua vs giá 40tr$ nhưng nó phân phối bản quyền cho K+ phát tại VN thì VTV sẽ phải chịu 51% của 40tr$ chứ còn lại là Canal chịu 49% như thế sao VTV lại chịu ngồi yên đc

Em ko tin cái tin này đâu có thể IMG giật dây cho mấy thằng nhà báo tung tin như vậy mục đích là để phá vỡ sự liên kết của các nhà đài VN qua đó giành đc lợi thế trên bàn đàm phán.Cái tin 40tr$ là của bọn báo lao động giật dây các báo kia ăn theo thôi, bài báo đó tung tin rất mù mờ họ nói 40tr$ rất khó hiểu, 40tr$ đó canal mua cả 3 gói hay 1 goi độc quyền hay 2 gói độc quyền kia rõ ràng là rất khó hiểu

Cái giá 40 triệu này cũng chỉ là thông tin một nhà báo nói ra thôi. Thực tế, thứ nhất: đại diện của Hiệp hội Paytv liên lạc với IMG để xác nhận thông tin có phải đã bán cho Canal hay ko mà còn không được nữa là nhà báo. Còn phía Canal thì chắc chắn là ko tiết lộ giá khi chưa giao chính thức cho VSTV.
Thứ hai: Chỉ cần bỏ ra 37,5 triệu đã có đủ 3 gói (trong đó 2 gói độc quyền) thì cớ gì mà Canal phải mua tới 40 triệu?

K+ có 51% là vốn từ VTV, VTV là cổ đông lớn nhất đương nhiên là có tiếng nói hơn thằ.ng Cannal Plus rồi (thằ.ng này chiếm có 49% thôi) vậy mà vẫn để K+ mua bản quyền với giá cao vậy từ trước mà có nói gì đâu, đừng bảo là VTV không biết, cổ đông lớn nhất của K+ mà không biết gì thì chỉ có đứa ng.u mới không biết , vậy mà VTV vẫn để K+ mua như bình thường đấy thôi. Tiền bỏ ra ở đây đâu chỉ mình VTV bỏ ra đâu, nó bao gồm cả từ phía đối tác Cannal Plus nữa, lợi nhuận thu được thì cả phía VTV và đối tác đều hưởng cho nên việc K+ có độc quyền được cũng phải kể đến "công" của bố VTV này, và người có lợi cũng có tên bố VTV, K+ giúp VTV đánh bại các nhà đài khác như AVG, VTC... ; Đứa độc quyền ở đây vẫn là ông doanh nghiệp nhà nước VTV của chúng ta đấy ạ, cho nên cần thiết lắm những nhà mạng có tiềm lực tài chính lớn như Viettel hay FPT nhẩy vào lĩnh vực truyền hình này để giúp thị trường truyền hình VN phát triển

(trích bài viết của 1 bác trên redcafe.vn)

BTDBRVT

Re: Ðề: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

Giờ còn nằm mơ nữa à =))
Phát miễn phí, nghe nhìn mà cười không nỗi, không hiểu quá ngây thơ hay là đang mơ mộng viễn vông. Lấy tiền thuế của dân đi mua bản quyền phát EURO rồi thì sao? Ép HTV phải khóa khi phát. Chuyện C1 khóa thì không nói, còn chuyện AFF cúp khi có tuyển VN thi đấu còn khóa và ép HTV phải khóa nữa kìa =)).Số tiền mua bản quyền AFF, EURO ở đâu ra =))
AFF còn chưa phát miễn phí huống hồ EPL giá 30-40 triệu USD/3 mùa =))=))=))

thebet

Member
Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

Giờ còn nằm mơ nữa à =))
Phát miễn phí, nghe nhìn mà cười không nỗi, không hiểu quá ngây thơ hay là đang mơ mộng viễn vông. Lấy tiền thuế của dân đi mua bản quyền phát EURO rồi thì sao? Ép HTV phải khóa khi phát. Chuyện C1 khóa thì không nói, còn chuyện AFF cúp khi có tuyển VN thi đấu còn khóa và ép HTV phải khóa nữa kìa =)).Số tiền mua bản quyền AFF, EURO ở đâu ra =))
AFF còn chưa phát miễn phí huống hồ EPL giá 30-40 triệu USD/3 mùa =))=))=))

Ý tôi là bỏ tiền đóng thuế của dân ra mua rồi về phát cho dân cả nước xem, mong muốn chính đáng có gì mà đồng chí cười nhiều thế

thebet

Member

Thứ nhất bạn nói mua bản quyền về phát để người dân giải khuây thì mình công nhận nhưng soi ra mình chẳng thất câu từ nào của bạn ăn nhập cả :(

Anh có nhã hứng bàn luận thì chưa hiểu chỗ nào hay thấy chỗ nào chưa ăn nhập vui lòng chỉ rõ cho tôi biết, chê khơi khơi vậy tôi cũng không biết ý anh là sao nữa.

mua cái ZTV hay Android TV Box xem gì cũng được, keke

Các anh bình tĩnh nào, mọi chuyện mới nằm ở phần thương lượng, khi nào có tin thì em thông báo cho.
Nhưng 100% là K+ sẽ có phát EPL trong 3 năm tiếp theo.

Bên trên