Nhẫn

ducphu

Well-Known Member
Quan điểm của em là nên Nhẫn vì chữ Nhẫn rất ý nghĩa, là căn nguyên để con người vượt qua những phút sai lầm và còn để hòa giải bất hòa bên nhau. Trong cuộc sống để học được Chữ Nhẫn có khi cả đời cũng chưa được, thành ra Nhẫn được thì cứ Nhẫn bác ạ.
Em là thằng sinh ra đến giờ chưa biết Nhẫn nó ntn, học mãi mà em chỉ mới học được cách...NHẪN TÂM thôi :(
Chỉ một chữ NHẪN thôi, nhưng dễ mấy ai mà thực hiện được;
Cho dù đó là nhẫn nhịn hay nhẫn tâm!

ngocthanh8106

Bác Vi rút_BCS ơi, bác ráng Nhẫn tí nhá, Hóa Đơn vé máy bay của bác, h Cọp mới xuất, bác đừng có la, hihihihihih...

trankanhhung

Well-Known Member
Ðề: Nhẫn

đây là một gương điển hình thể hiện sự kiên nhẫn nè các bác:
Cô gái nghèo đến 40 tuổi mới gặp được tình yêu, nhưng người đàn ông một mực từ chối bởi mặc cảm tật nguyền và đang “gà trống nuôi con”. Cô gái vẫn bền bỉ với tình yêu của mình, nhưng phải 15 năm sau, người đàn ông kia mới bước qua mặc cảm.
Cảm động người phụ nữ 15 năm “theo đuổi” người đàn ông tật nguyền - Sự kiện - Dân trí
mịa con bé hàng xóm theo mình từ hồi con nít, chừ mới hơn chục năm mà đã nóng vội bỏ đi theo chồng rùi
ráng cỡ chục năm nữa biết đâu mình sẽ suy nghĩ lại....:-w
mình hiện giờ vẫn đang đầy đủ bộ phận...không lẽ lại phải...?

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Nhẫn

Cô gái nghèo đến 40 tuổi mới gặp được tình yêu, nhưng người đàn ông một mực từ chối bởi mặc cảm tật nguyền và đang “gà trống nuôi con”. Cô gái vẫn bền bỉ với tình yêu của mình, nhưng phải 15 năm sau, người đàn ông kia mới bước qua mặc cảm.
Cảm động người phụ nữ 15 năm “theo đuổi” người đàn ông tật nguyền - Sự kiện - Dân trí
mịa con bé hàng xóm theo mình từ hồi con nít, chừ mới hơn chục năm mà đã nóng vội bỏ đi theo chồng rùi
ráng cỡ chục năm nữa biết đâu mình sẽ suy nghĩ lại....:-w
mình hiện giờ vẫn đang đầy đủ bộ phận...không lẽ lại phải...?
Em cũng chả tin lắm đâu, bọn "lều Báo" đôi khi toàn ba hoa/khoác lác/vớ vẩn/đưa tin lung tung!
Em mà có cô bé nào đó theo đuổi là "thịt" ngay à! :)
Đang ế! =))

nvqhaiduong

Well-Known Member

Em cũng chả tin lắm đâu, bọn "lều Báo" đôi khi toàn ba hoa/khoác lác/vớ vẩn/đưa tin lung tung!
Đang ế! =))
Lão cứ kiên Nhẫn chờ đợi, kiểu gì cũng có cái máy bay đời cũ nào đó rước lão đi :))

ngocthanh8106

vui quá...Cọp ráng vài năm nữa là 40 tuổi rồi, sắp lấy dc chồng rồi, là lá la.....=))

tusontay

Huyền Thoại

èo....thôi cũng ráng vậy, cũng may, thế hệ 7x, 15 năm sau chắc cũng vét dc 1 mụn con
Lo gì đâu cô bé, tusontay thì chỉ cần 15 ngày thôi. :) Trích lại:
Đang ế! =))
=)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

nguyenkim

Well-Known Member
Câu chuyện hay quá thôi, tks bác!

Nhớ lại câu chuyện của em với nhóc em! Loa em mới gỡ ê căng ra, mới chạy đi tìm cây chổi, quay vào thấy cu con đã nhấn với ấn cái núm. Mém tí bị ăn đòn. :D

TR0JAN

Cái thớt đang ngon lành thì mụ nhào zô tám tanh bành :((
Thôi em phải Nhẫn vậy ko lại mất hòa khế :D

Mụ ơi anh đang Nhẫn đấy ná :))

/E lại ngồi buồn ngẫm đến chuyện gia đình em. Họp gia đình cũng hòm hòm rồi nhưng xem ra chả xi nhê gì các cụ ạ. :)

trankanhhung

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Nhẫn

/E lại ngồi buồn ngẫm đến chuyện gia đình em. Họp gia đình cũng hòm hòm rồi nhưng xem ra chả xi nhê gì các cụ ạ. :)

Bác nói hay lắm nhưng e đọc thấy như là bác đang nọi đến chuyện ấy ấy ý :D
Chuyện gia đình nhà em là chuyện riêng. Vì cái chuyện đó mà em cũng thấy chán nản ít nhiều. Đc các bác tư vấn động viên quan tam em cũng thấy nhẹ nhõm đi đôi chút nhưng các bác đừng suy diễn linh tinh không Min với mod lại tưởng em bàn chuyện nhớn là sút vỡ tan cái topic nầy của em đới ạ :D

tại bác kể chuyện họp gia đình bác em nghe thấy có vài liên tưởng khá ''nóng'' cũng có tranh chấp với hàng xóm ''khủng'' cũng có bác Ba bác Tư....nên em chém gió vậy thôi, có vẻ nghe không được nghiêm túc lắm bác nhỉ :D
cám ơn bác đã chia sẻ chuyện nhà cho anh em...nhưng bác ơi thực sự là khó lắm lắm...bởi ''mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh'' mà...các gia đình họ tộc khác cũng thế thôi, cũng rất là phức tạp....
rất khó có dân chủ ở đây...bởi tính chất vai vế, gia trưởng, áp đặt theo lề lối cũ vẫn còn...ý kiến có tính xây dựng chưa chắc đã được tiếp nhận
theo em nghĩ bác nên nói và làm theo đúng bổn phận của mình thôi bác ạ, xây dựng thêm một vài đề án có tính cộng đồng gia đình họ mạc...như sinh hoạt , hỗ trợ giúp đỡ lẫn nhau trong cuộc sống...để gần gũi nhau, tình cảm hơn ,đoàn kết hơn....
chúc bác kiên trì nhẫn nại nhé!
bác đưa ra một chủ đề về NHẪN rất hay, chữ nhẫn thực sự có khá nhiều nghĩa, và vấn đề là chúng ta hiểu theo nghĩa nào, rất nhiều người học theo chữ NHẪN thậm chí treo ở nhà, nhưng học được đến đâu là đủ...!!??

TR0JAN

Re: Ðề: Re: Ðề: Nhẫn

tại bác kể chuyện họp gia đình bác em nghe thấy có vài liên tưởng khá ''nóng''

Dạo này bác có hay xem bóng đá không? E thì chẳng có điều kiện để xem nên chỉ hóng kết quả thôi

Có trận cầu đỉnh cao đang thi đấu. Thấy bẩu xong rồi mà chưa thấy công bố kết quả.
Trận này ko truyền hình trực tiếp nên e đành nhẫn để hóng :)
Hy vọng 2 đội không hòa và mong cầu thủ số 3 bị đuổi khỏi sân vì cầu thủ này chơi bóng khá thô bạo và lối chơi phi thể thao nghiêm trọng.

Trong trường hợp hai đội hòa nhau và cầu thủ số 3 không bị đuổi thì em nghĩ khán sẽ sẽ thất vọng và người hâm mộ sẽ ko còn mặn mà với bóng đá nữa.

/Bác nào có kết quả thì phọt lên cho em hóng với nhé. Thông tin chính xác chứ đừng nghe nói hay gia cát dự ạ :D

trankanhhung

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhẫn

/Bác nào có kết quả thì phọt lên cho em hóng với nhé. Thông tin chính xác chứ đừng nghe nói hay gia cát dự ạ :D
chưa có thông tin chính xác bác ơi, nghe thì có vẻ là trận đỉnh cao mà đá kín thì với em là em không đánh giá cao rồi :D ...
hòa hay thắng hay có cu nào bị đuổi khỏi sân thì cũng thế thôi, bóng đá Việt Nam nó đã như vậy rồi....
học tập gương hàng xóm thì đường lối của ta sẽ là như vậy thôi, không thay đổi...
nhiều người kiên nhẫn nhưng thú thật em hết kiên nhẫn nổi rồi, chừ em chỉ muốn điên cho đời nó thanh thản...:D

TR0JAN

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhẫn

chưa có thông tin chính xác bác ơi, nghe thì có vẻ là trận đỉnh cao mà đá kín thì với em là em không đánh giá cao rồi :D ...

Cơ mà thay người khác vào đá lởm hơn thì cũng khốn nạn hơn vạn lần bác nhể.

E mà đc phát biểu là em đề nghị sét đặc cách cho tuyển thủ mang băng đội trưởng của CLB Đà Nẵng vào thay người là em còn có tia vui để hy vọng ăn mừng chiến thắng :)

Thật sự là chẳng bao giờ em quan tâm nhiều đến bóng đá mặc dù nhà em có lắp cái gì gì + ý. Ấy vậy mà hơn năm trở lại đây bóng đá nói chung và đặc biệt là trận cầu đỉnh cao đang thi đấu thứ 7 và chủ nhật này e rất nóng lòng quan tâm và hóng. E hy vọng trận đấu sẽ có chút gì đó cống hiến và thổi cho người hâm mộ có thêm chút niềm tin vào bóng đá nước nhà.

Tin mới nhất mà e có hóng đc là cầu thủ số 3 sẽ ko có mặt trong các giải đấu tới và có nguy cơ sẽ nhận đc án phạt và kỷ luật của liên đoàn.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Em cũng đeo 1 cái và trên mặt Nhẫn có khắc chữ Nhẫn
Chiếc nhẫn này là do con bé Tâm mua tặng thời còn sinh viên
Tâm là con gái cả Nhà Bà Nhẫn ở làng Cót

:))
:)
Nhân chuyện này tớ thật lòng tâm sự với cậu một chuyện: có thể chữ nhẫn cậu cần thêm thời gian để luyện, nhưng tớ rất nể cậu đã từng thể hiện được chữ nhịn. Chuyện đã xảy ra được ít lâu rồi, có thể cậu không để ý.

TR0JAN

Nhân chuyện này tớ thật lòng tâm sự với cậu một chuyện: có thể chữ nhẫn cậu cần thêm thời gian để luyện, nhưng tớ rất nể cậu đã từng thể hiện được chữ nhịn. Chuyện đã xảy ra được ít lâu rồi, có thể cậu không để ý.

Chả hiểu chuyện gì luôn á.

Đang chuyển sang chủ đề bóng đá rồi thì kụ lại quote Nhẫn lên chen ngang cho loãng à :)

Bên trên