Nhiều tàu lạ đánh bắt cá ở vùng biển Việt Nam

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

deeplovepower

Ðề: Nhiều tàu lạ đánh bắt cá ở vùng biển Việt Nam

Làm chính trị mà đơn giản như các pác này nghĩ thì chắc ai cũng làm đc nhỉ. Chuyện nói như thế nào, hành động ra sao đâu phải trò chơi trẻ con mà muốn chửi là chửi, muốn đánh là đánh đc. Suy nghĩ ngây thơ thế thì làm sao chơi với bọn thâm hiểm độc ác đc. Đôi khi phải chịu hy sinh, thiệt thòi là cái giá phải trả để giành đc thắng lợi cuối cùng.

Bạn nói sao mà nghe đơn giản thế, sao mà trẻ con thế, bạn năm nay bao nhiêu rồi mà không hiểu là ngây thơ hay cố ý ngây thơ thế ! :))

Mất đất có lấy lại được không bạn, mất biển, đảo liệu có lấy lại được chăng ? X(

P/S: Thắng lợi nào là cuối cùng bạn ? Bạn nói cụ thể để anh em hdvietnam và toàn thể đồng bào đang cam chịu mất đất, mất đảo, mất biển của quê hương, dân tộc biết đi ?

mjfcvn

Banned

P/S: Thắng lợi nào là cuối cùng bạn ?

Ý của bạn Steven_Online là đánh thắng Mỹ - Ngụy ấy ạ, y như "Bác" đã nói:"dù cho đốt cháy cả dãy Trường Sơn cũng phải giải phóng miên Nam" ấy ạ ! Trường Sơn mà còn đốt được thì 2 hòn đảo kia là cái gì !
Còn đánh Tàu á ? Thôi đi - dân Việt Nam chống Tàu cũng bị Công An bắt rồi, ngồi đó mà đánh ! Chuyện chưa từng thấy trong lịch sử loài người !

w0w! Dám xúc phạm tới "Bác", mấy Bro coi chừng Công An "nằm vùng" trà trộn vào đây đánh hơi, bắt bớ anh em nào có chính kiến là khỏi xem HD lun... Nói gì thì nói; tương lai TQ mà có tấn công Việt Nam thật sự thì mấy anh Công An là những kẻ bỏ chạy đầu tiên! Nói sai... chết liền! ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtrinhag

Trong phim The Boondock Saints, đoạn mở đầu ông cha có một đoạn thuyế giảng như thế này:

"Họ nhìn thấy cô ấy bị đâm chết giửa ban ngày, họ không gọi cảnh sát hay giúp đở. Họ chỉ nhìn tên hung thủ bỏ đi...
Chúng ta đều sợ kẻ tàn ác, nhưng có một thứ độc ác khác mà chúng ta nên sợ nhất, đó là sự thờ ơ lãnh đạm của những người tốt..."

Thấy ở trên kia có một bạn cứ khuyên bảo mãi mọi người đừng quan tâm đến chuyện này, cứ để cho chính phủ giải quyết. Thậm chí bạn còn cho là những người dân thấp cổ bé họng như chúng tôi thì làm sao hiểu nổi chuyện lớn đó... Thật không chịu nổi với những lời khuyên chán nản của ông bạn. Hình như ông bạn cố gắng bảo mọi người cứ theo chủ nghỉa MACKENO...
Sự thờ ơ lãnh đạm đang tràn ngập trong xã hội VN, len lỏi vào mọi ngóc ngách trong đời sống, ngự trị cả trong tâm hồn chúng ta. Nhưng có một nơi mà nó sẽ không bao giờ chiếm được. Đó là lòng yêu nước, và đó cũng là điều làm chúng ta không thể yên lặng.

Trước sau gì chúng cũng chiếm của ta, các bạn đọc thêm ở đây, để xem người anh em Trung Quốc nghĩ gì về người Việt Nam mình.

http://www.bbc.co.uk/vietnamese/forum/2010/04/100428_viet_china.shtml
http://banmaixanhsblog.multiply.com/journal/item/910

Chỉnh sửa lần cuối:

mjfcvn

Banned

Nói gì thì nói; tương lai TQ mà có tấn công Việt Nam thật sự thì mấy anh Công An là những kẻ bỏ chạy đầu tiên! Nói sai... chết liền! ;))

Bác nói thế là sai rồi, CAND vì nước quên thân, vì dân phục vụ, làm gì có chuyện đó ! Bác không nên có những cái nhìn thiếu đúng đắn như thế ! :-t

leminhhai

Member

Tàu treo cờ TQ nhưng chỉ dám nói là tàu lạ thôi. Nói tàu TQ sợ nó đánh....hu hu

Tôi thì có cái ý ngu như thế này. Bây giờ cứ vào lãnh hải hình lưỡi bò gì đó của Tung Của thì treo cờ Tung Của lên, ngư dân phải nói rành tiếng Tung Của. Làm sao đó đừng để tụi nó biết mình là người VN. Sau khi đánh bắt cá xong, quay về Vn thì phải bỏ cờ Tung Của ngay lập tức, nếu không thì bị xem là tàu lạ.
Nói cho ngay, VN mình là rừng vàng biển bạc, mất có 2 quần đảo bé tí xíu thì có thấm tí nào đâu. Trúng 2 tờ vé số 3 tỷ, mất 3 ngàn thì coi như hỏng mất đúng hông bác. Sức đó để bác xem phim, đú đởn, gái gú cho nó phẻ. Bác xài càng nhiều tiền thì bác đã giúp cho nhà nước mình rồi đấy ( đóng thuế ).

Còn các pác thì cứ ở đây chém gió. Ko biết yêu nước tới đâu chứ ra trận mà nghe tiếng súng là ướt quần ra. Nói như các pác thì các pác chạy đi là vừa. Đừng có ngồi ở đây kêu ca khóc than làm gì. Các pác chả biết là để giành đc độc lập như ngày nay thì phải chịu hy sinh, đôi khi tủi nhục nhún nhường vì cái đích cuối cùng, vì hoàn cảnh bắt buộc thế. Các pác tự cho mình là giỏi thấy đc vấn đề thì các pác giải quyết đi chứ mình thì chỉ biết theo dõi tình hình và ủng hộ thôi.

gkclan

Member

Thật là sỉ nhục cho chế độ Việt Nam, trong hải phận đang còn tranh chấp mà nhà nước lại hèn đến thế, ai-cũng-biết-đó-là nước nào mà vẫn dùng từ " lạ " ở đây, cho ta thấy được sự nhu nhược và khiếp sợ của nhà nước thế nào đối với TQ

gkclan

Member

Bác nói thế là sai rồi, CAND vì nước quên thân, vì dân phục vụ, làm gì có chuyện đó ! Bác không nên có những cái nhìn thiếu đúng đắn như thế ! :-t

Bác này nói sai rồi, phải nói là " nói sai chủ trương, thiếu lập trường và không đúng quan điểm " mới phải , đảng bảo thế đấy ! ;))

gkclan

Member

Tôi thì có cái ý ngu như thế này. Bây giờ cứ vào lãnh hải hình lưỡi bò gì đó của Tung Của thì treo cờ Tung Của lên, ngư dân phải nói rành tiếng Tung Của. Làm sao đó đừng để tụi nó biết mình là người VN. Sau khi đánh bắt cá xong, quay về Vn thì phải bỏ cờ Tung Của ngay lập tức, nếu không thì bị xem là tàu lạ.
Nói cho ngay, VN mình là rừng vàng biển bạc, mất có 2 quần đảo bé tí xíu thì có thấm tí nào đâu. Trúng 2 tờ vé số 3 tỷ, mất 3 ngàn thì coi như hỏng mất đúng hông bác. Sức đó để bác xem phim, đú đởn, gái gú cho nó phẻ. Bác xài càng nhiều tiền thì bác đã giúp cho nhà nước mình rồi đấy ( đóng thuế ).

Bác này chắc Trung cộng gài vào diễn đàn nè ... tinh thần yêu nước gớm nhỉ **==

loveuuuu

Member

Còn các pác thì cứ ở đây chém gió. Ko biết yêu nước tới đâu chứ ra trận mà nghe tiếng súng là ướt quần ra. Nói như các pác thì các pác chạy đi là vừa. Đừng có ngồi ở đây kêu ca khóc than làm gì. Các pác chả biết là để giành đc độc lập như ngày nay thì phải chịu hy sinh, đôi khi tủi nhục nhún nhường vì cái đích cuối cùng, vì hoàn cảnh bắt buộc thế. Các pác tự cho mình là giỏi thấy đc vấn đề thì các pác giải quyết đi chứ mình thì chỉ biết theo dõi tình hình và ủng hộ thôi.

Bạn có phải người Việt ?

Này bạn, hãy giải thích "vì cái đích cuối cùng" cụ thể là cái "đích" gì ?

Bạn có phải người Việt ?

Này bạn, hãy giải thích "vì cái đích cuối cùng" cụ thể là cái "đích" gì ?

Bác hãy xem lại lịch sử xem ta đã phải ký hiệp định gì, nhún nhường gì để ko phải gây cảnh đổ máu nhé. Cái đích cuối cùng thời chiến là thắng lợi cuối cùng giành độc lập dân tộc mà ít gây đổ máu nhất, thiệt hại ít nhất. Còn cái đích cuối cùng hiện nay là ưu tiên phát triển kinh tế, nâng cao thế và lực của VN trên trường quốc tế, và tất nhiên cái gì là của mình thì mình phải giành lại, Hoàng Sa - Trường Sa là lãnh thổ thiêng liêng của tổ quốc thì cuối cùng sẽ đc về với đất mẹ, khi thế và lực của ta đủ mạnh thì việc đó là việc đầu tiên phải làm.

Và để đạt được cái đích cuối cùng đó ta phải làm sao cho khéo, để vừa phát triển đc kinh tế vừa ko bị mất mát nhiều mà vẫn đạt đc mục tiêu. Đấy mới là vấn đề nan giải chứ đơn giản đánh rồi chiến thắng mà cuối cùng trả giá đắt bằng hy sinh mất mát tổn thất nhiều thì ko còn gì để bàn rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

mjfcvn

Banned

Tôi nói thì Mod bảo vi phạm, thế sao không Close Topic đi !

loveuuuu

Member

Bác hãy xem lại lịch sử xem ta đã phải ký hiệp định gì, nhún nhường gì để ko phải gây cảnh đổ máu nhé. Cái đích cuối cùng thời chiến là thắng lợi cuối cùng giành độc lập dân tộc mà ít gây đổ máu nhất, thiệt hại ít nhất. Còn cái đích cuối cùng hiện nay là ưu tiên phát triển kinh tế, nâng cao thế và lực của VN trên trường quốc tế, và tất nhiên cái gì là của mình thì mình phải giành lại, Hoàng Sa - Trường Sa là lãnh thổ thiêng liêng của tổ quốc thì cuối cùng sẽ đc về với đất mẹ, khi thế và lực của ta đủ mạnh thì việc đó là việc đầu tiên phải làm.

Và để đạt được cái đích cuối cùng đó ta phải làm sao cho khéo, để vừa phát triển đc kinh tế vừa ko bị mất mát nhiều mà vẫn đạt đc mục tiêu. Đấy mới là vấn đề nan giải chứ đơn giản đánh rồi chiến thắng mà cuối cùng trả giá đắt bằng hy sinh mất mát tổn thất nhiều thì ko còn gì để bàn rồi.

Đừng bao giờ làm trái quy luật tự nhiên; đừng bao giờ phản bội nhân dân, phản bội đồng bào; đừng bao giờ "bất hiếu" với cha ông !

Khuyên bạn nên về nhà đọc kỹ, khi nào hiểu được câu nói dân gian này thì ta hãy bạn luận tiếp, đó là:

"An cư thì mới lạc nghiệp"

Bạn không nên viết lung tung để nhằm mục đích "đẩy lùi" lòng yêu nước của bất kỳ người Việt nào, điều này là không tưởng đấy !

Đừng bao giờ làm trái quy luật tự nhiên; đừng bao giờ phản bội nhân dân,phản bội đồng bào; đừng bao giờ "bất hiếu" với cha ông !

Khuyên bạn nên về nhà đọc kỹ, khi nào hiểu được câu nói dân gian này thì ta hãy bạn luận tiếp, đó là:

"An cư thì mới lạc nghiệp"

Bạn không nên viết lung tung để nhằm mục đích "đẩy lùi" lòng yêu nước của bất kỳ người Việt nào, điều này là không tưởng đấy !

Yêu nước ko phải là hô hào tự sướng ta đây yêu nước mà phải yêu nước bằng sự hiểu rõ tình hình, hiểu rõ ta đang ở đâu, ta là ai và ta làm đc gì? Yêu nước bằng tinh thần trống rỗng ko toan tính được cái lợi, cái hại thì đó là lòng yêu nước ngây thơ đáng yêu nhưng chẳng giúp ích đc gì.

"An cư thì mới lạc nghiệp" bạn nghĩ đánh bọn chúng để bảo vệ ngư dân rồi sau đó tình hình sẽ yên ổn để ngư dân làm ăn àh. Bạn có nhìn xa hơn đc ko? Bạn tưởng đánh 1 ngày rồi xong ngư dân đc ra khơi đánh bắt bình thường chắc, rồi đánh như vậy sẽ ko mất mát con người, tổn thất nhiều đến kinh tế, chính trị, đất nước đang phát triển sẽ được "an cư lạc nghiệp" trong chiến tranh chắc, hay tình hình bất ổn nhà đầu tư tháo chạy sang nước khác, thù trong giặc ngoài lợi dụng tình hình nhảy vô xâu xé, lòng dân hoang mang làm ăn sẽ thuận buồm xuôi gió hơn? Bạn đang đc ngồi rung đùi lướt nét chém gió, thưởng thức HD sẽ đc "an cư" trong chiến tranh chắc???

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên