Nhờ anh CongThai và các Brồ tư vấn giúp em

gaubu

LeechPro
Mời anh congthai và các brồ vào tư vấn giúp em cách đặt tag gì đó để giữ bản quyền cho những gì mình rip và share, thấy các forum khác bê về rồi úp lại links khác tức gê, vì họ không ghi nguồn nên mới tức. Mong anh congthai và các brồ chỉ giúp em cách nào giữ bản quyền cho chính mình và cũng như cho forum mình nói riêng. Em tin chắc là cũng có nhiều người muốn biết cách gì để giữ bản quyền cho riêng mình ạ.

PS: Làm sao để nhạc của mình sẽ không ai sửa tag gì đó được ạ, Bác thoaitien ơi xin mời bác vô đây để cùng tham khảo về vụ này.

gaubu

gaubu

LeechPro
Ðề: Nhờ anh CongThai và các Brồ tư vấn giúp em

Dạ không có ai giúp em à, chắc em phải pm làm phiền các brồ đây, em rip được một số album nhưng chưa úp được vì đang chờ trả lời của các brồ giúp em.

Em lang thang qua bên Stress.vn hoặc nhiều forum khác, họ lấy bài của em và các thành viên khác share mà không ghi rõ nguồn nên em mới bức xúc lập topic này nhờ các prồ giúp đỡ ?

gaubu

Wild Angel

Well-Known Member

FLAC với APE thì có thể đặt tag được còn WAV thì chịu +_+ Mà mình cũng ko để ý file của anh congthai đặt tag thế nào nên ko dám nói bậy ^^ gaubu có thể nói rõ là anh congthai đặt tag ở mục nào và làm cách nào bạn biết được ko? Biết đâu mình có thể giúp được ^^

À! Nếu bạn có tải 3 CD Valentine của mình thì kiểm tra thử xem có thấy tag ko nhé ^^

usami

Member

Tất cả đều có thể sửa được , phụ thuộc vào lương tâm người Reup thôi bạn :)

Mà câu nệ làm gì chuyện này bác ơi, có tinh thần chia sẻ là quý rồi còn ai đó đem đi share tùm lum không trích dẫn thì kệ họ, không quản nổi đâu.

Mà việc mình rip và up lên cũng là vi phạm bản quyền rồi, giữ bản quyền làm gì cái bản rip đó, hi hi

Chúc vui

doanxem

Well-Known Member

bác ơi bác up lên torrent của tracker nhà ta đi,rồi coment ngay trên torrent đó,chứ thời này có gì là k thể đâu.người có ý thức người ta ghi nguồn,k ý thức k ghi đâu ạ,với lại nếu mấy allbum của bác k ai có cover thì bác làm bản quyền trên cover dc thôi,chứ tag thì ăn thua gì.convert là hết tag đó ạ

Bên trên