Nhờ Anh Em tư vấn các vấn đề !

khoi@

Em nhờ các Bác ở Biên Hòa mình tư vấn dùm . Tình hình là có ông bạn để lại cặp loa Onkyo D700F , mình xin hỏi các Bác là loa này nghe có hay không , mình thích nhạc hòa tấu , nhạc nhẹ . . . . Nếu hay thì nên ghép với Amp nào . Thank các Bác nhé !!!

hoangtq

Well-Known Member
Ðề: Nhờ Anh Em tư vấn các vấn đề !

Em nhờ các Bác ở Biên Hòa mình tư vấn dùm . Tình hình là có ông bạn để lại cặp loa Onkyo D700F , mình xin hỏi các Bác là loa này nghe có hay không , mình thích nhạc hòa tấu , nhạc nhẹ . . . . Nếu hay thì nên ghép với Amp nào . Thank các Bác nhé !!!

Sao bác không post bên box âm thanh để các anh em trên HDVN vào tư vấn thêm nữa ?

Bác ôm cặp loa về chưa, nếu ôm về rồi thì mai mốt mang lên nhà em, hiện có amply Denon PMA 2000 và cặp Pre-Pow Onkyo để ghép vào nghe thử xem nó hót ntn, chứ em chịu chết chưa biết loa này ra sao.

http://audio-database.com/ONKYO/speaker/d-700f-e.html gửi bác tham khảo
em này độ nhạy 90db mmà có 6ôm em nghỉ bác kiếm ampli mạnh mạnh đánh cho em nó

tommyvu

Tôi đã dùng loa này rồi, ghép cùng AVR Denon 5.1 và thư ampli Pioneer 2kênh 7800II : nghe Bass rất yếu, tiếng tép và tiếng trung rất rõ chaác dùng làm Front thì hay đó or Ampli chưa đủ mạnh để ra tiếng Bass mạnh hỏn ????

tommyvu

Bro ghép với SANSUI xem sao, nghe ông bạn nói ghép cùng SS 707i, bass nghe ầm ầm..

VAN_LOC

Well-Known Member

Loa này kg khó ghép , bác lấy bộ Pre + Pow của bác hoangtp là ok .
ONKYO D-700F
53,000yen(one set, the 1989 release)

Scheme A 2 way 2 speaker bass-reflex scheme and a bookshelf type
- Magnetic-shield type
Using unit For low-pass: 18cm cone type
For high regions: 2.5cm dome shape
Play frequency band 35Hz - 45000Hz
The maximum input 180W(EIAJ)
Impedance 6ohm
Output sound pressure 90dB/W/m
Cross over frequency 2500Hz
Cabinet internal volume 21.5L
Dimensions Width 255x height 449x depth of 300mm (saran net included)
Weight 11.5kg
Option Speaker table lamp AS-500H (an It is 1 set in two sets, 40,000yen)

khoi@

Thanks Bác nhé để Mình thử xem , nhưng Mình không biết loa này nghe có hay không nhỉ . Vì chưa nghe nó hót bao giờ ?

tuanaiai

Active Member

Thanks Bác nhé để Mình thử xem , nhưng Mình không biết loa này nghe có hay không nhỉ . Vì chưa nghe nó hót bao giờ ?

Vậy thì bác phải ẩm về nghe liền đi, nhớ đừng nghe 1 mình nhé :D

Synt-BH

Cấp cứu!!!!!
Số là mình có 1 chú Denon 1311, sau khi cài cắm lung tung thì thằng Sub không có tiếng. Hỏi tên bán thì hắn trả lời phải có Sub điện ???
Có bạn nào gặp trừong hợp nì chưa? Tư vấn giúp mình với! Tết nhứt tới nơi rùi mà bỏ tiền mua Sub điện thì con vợ nó treo cổ tớ lên mất. ( tớ chỉ có Sub hơi của dàn AOI Samsung)

Bên trên