Nhờ anh em tư vấn mua đầu HD Dune

Xin chào các anh!

Em là thành viên theo dõi diễn đàn khá lâu, nhưng do nhà không có điều kiện nên em cũng hạn chế rất nhiều vấn đề, em đang do dự mua Smart Tivi về xem dịp tết, nhưng em nghe các anh em trên diễn đàn nói không ổn lắm, nên mua đầu phát HD sẽ tiện lợi hơn, nên em nhờ tư vấn để em suy nghĩ xem như thế nào:

1. Phòng em hiện đang có dàn âm thanh 5.1 Panasonic (em mua lâu rồi) và tivi LED Sony 32inch (em cũng không nhớ model), em muốn mua đầu phát HD (nghe anh em nói là đầu Dune là ok), em muốn biết giá, chất lượng của đầu này như thế nào (e có tầm khoảng 4 - 5tr, nếu giá này mà có thêm ổ cứng gắn ngoài nữa thì tốt), em chủ yếu xem ca nhạc Thúy Nga, hài,nghe nhạc vàng (thường xuyên), thỉnh thoảng xem phim Em không cần 3D hoặc cao cấp lắm.

2. Nhà em chưa có wifi nhưng nhà hàng xóm em có wifi (cách nhà em khoảng 150m -em vào bằng laptop thấy cũng ổn), nên em định xài ké rồi gắn wifi sau. Do kiến thức về chủ đề này rất rất hạn chế, nên có gì không phải mong anh em lượng thứ!

Mong anh em nhiệt tình tư vấn để em mua đón tết ạh!

Chân thành cảm ơn rất nhiều!

Chúc anh em một năm mới phát tài và nhiều thành công!

Trân trọng!

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ðề: Nhờ anh em tư vấn mua đầu HD Dune

1. Tầm 4tr mua Dune 303D là ok nhất đó bạn, xem bluray và 3D ngon
2. 150m laptop bắt cũng ổn thì các đầu HD và máy tính bảng sẽ bó tay, vì chip Wifi trên đầu HD ko mạnh nổi đến thế đâu

Smart Tivi cho ai muốn trải nghiệm mấy cái lạ lạ thôi xài 1 thời gian mau chán lắm bạn à , cứ ra các showroom trải nghiệm rồi hãy quyết định nhé

Re: Ðề: Nhờ anh em tư vấn mua đầu HD Dune

1. Tầm 4tr mua Dune 303D là ok nhất đó bạn, xem bluray và 3D ngon
2. 150m laptop bắt cũng ổn thì các đầu HD và máy tính bảng sẽ bó tay, vì chip Wifi trên đầu HD ko mạnh nổi đến thế đâu

Smart Tivi cho ai muốn trải nghiệm mấy cái lạ lạ thôi xài 1 thời gian mau chán lắm bạn à , cứ ra các showroom trải nghiệm rồi hãy quyết định nhé

Cảm ơn bạn nhiều nha, mà khổ nỗi nhà mình do lúc trước lắp internet nhưng ít xài nên cắt, giờ xin gắn lại mà do nhà em xa chỗ đường truyền inter nét nên bưu điện kêu ra đăng ký rồi khi nào nhiều người đăng ký nó sẽ kéo vào, em thấy tình hình quá chi không ổn. Nếu vậy lỡ em mua đầu HD hoặc smart tivi về chưng chơi cho vui thôi sao. haizzzz

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Nhờ anh em tư vấn mua đầu HD Dune

Cảm ơn bạn nhiều nha, mà khổ nỗi nhà mình do lúc trước lắp internet nhưng ít xài nên cắt, giờ xin gắn lại mà do nhà em xa chỗ đường truyền inter nét nên bưu điện kêu ra đăng ký rồi khi nào nhiều người đăng ký nó sẽ kéo vào, em thấy tình hình quá chi không ổn. Nếu vậy lỡ em mua đầu HD hoặc smart tivi về chưng chơi cho vui thôi sao. haizzzz
Ko có internet thì bạn chỉ có thể chép phim về coi trên HDD thôi, các tính năng online như hdviet,hayhaytv, giaitriHD thì chịu chết :D

Bên trên