Nhờ Anh Em tư vấn về Tivi.

troivayha

Well-Known Member
Mình có mặt bằng nho nhỏ, khoảng 30m2 thôi. Mình tính làm một cái quán nước bình dân nho nhỏ thôi, không trang trí gì hết. Chủ yếu là mình chiếu phim HD cho khách hàng xem, vì mình rất ghiền HD.

Hiện tại mình có một cái Tivi LED Samsung 32F4000, cũng mới mua. Nhưng mình ít coi. Tính mang qua quán chiếu phim và chiếu đá banh. Nhưng mình suy nghĩ cũng đắn đo, 32' thì... nhỏ quá (trên phương diện cá nhân của mình, cũng như cái đam mê HD của mình thôi). Nhưng nếu mình đầu tư cái 40' thì hiện tại mình không đủ chi phí. Kẹt này kẹt kia.

Mình đặt trên phương diện mình là khách hàng, mình cảm nhận rằng, cái 32' là hơi nhỏ. Không đáp ứng được yêu cầu của khách. Nhờ Anh Em tư vấn giùm mình, mình có nên đầu tư cái 40' cho phù hợp mục đích chiếu phim hay không? Mình Cảm Ơn Anh Em.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Nhờ Anh Em tư vấn về Tivi.

30m2 là phòng khá lớn rồi đó bác, em nghĩ 40 inch còn nhỏ bác ạ, bác nên đầu tư mua 50 inch bác ạ,khách xem phim thì phải có dàn xem phim nữa bác ạ, cái này khá tốn kém bác ơi!

Bạn cứ dùng Tivi LED Samsung 32F4000 một thời gian xem sao. Khách có đông không ? Khách có ý kiến gì về Tivi không ? Lúc đó có thu nhập khá rồi hãy tính đến chuyện mua Tivi lớn hơn. Thông thường khách vào quán uống nước thì cũng chả mấy ai ngồi xem Tivi lâu đâu, nên có Tivi hay không cũng chả quan trọng. Mình đi uống nước với bạn, lo nói chuyện chứ cũng không có thời gian xem Tivi 32" của quán.

nvcu55

Member
Ðề: Nhờ Anh Em tư vấn về Tivi.

Chào bạn troivayha. Bạn có thể dùng tạm TV đang có trong thời gian đầu và nên đầu tư ngay dàn âm thanh để chiếu phim ca nhạc.( Nếu kinh phí hạn hẹp có thể dùng hàng second hand hoặc dàn âm thanh vi tính). Khi mình vào quán nước mình thường lắng nghe tiếng nhạc chứ ít quan tâm đến phim vì thường đang bị dở dang. Thân.
P/s: Ở nhà mình dùng dàn vi tính Z5500(6,8tr) để xem phim và nghe nhạc mạnh. Dưới nhà dùng dàn LG DH6320(5tr) để xem phim và nghe nhạc Thuý nga, nhạc hoà tấu...

Bên trên