Nhờ các bác cho ý kiến về loa nghe nhạc vàng

nguyenthangbt1

Active Member
Báo cáo với các bác là em mù tịt về khoản loa, amly nhưng lại máu nghe nhạc, gu em chủ yếu là bolero thôi, trực tiếp từ youtube là chính. Em đang ngắm em victor SX-5II không biết có ổn không?. Bác nào biết cho e lời khuyên với và giá bao nhiêu thì mua được ạ.
Cảm ơn các bác đã đọc tin.

ngdhieu

Well-Known Member
Báo cáo với các bác là em mù tịt về khoản loa, amly nhưng lại máu nghe nhạc, gu em chủ yếu là bolero thôi, trực tiếp từ youtube là chính. Em đang ngắm em victor SX-5II không biết có ổn không?. Bác nào biết cho e lời khuyên với và giá bao nhiêu thì mua được ạ.
Cảm ơn các bác đã đọc tin.

Victor SX-5 II có gân loa hơi to, tiếng bass nghe sẽ nhiều hơn 1 chút.
Vấn đề là bác có sẵn sàng thay gân loa cho nó hay không? Nếu để nguyên gân cũ thì ko hay lắm, phải mạnh dan thay gân cho loa nó mới hay.
Giá cả: Có lẽ khoảng 5tr là chơi được.

nguyenthangbt1

Active Member
Cảm ơn các bác,vì mù tịt nên khó quá, chẳng nhẽ chơi mấy em mới tầm 6-8 củ gì đấy không biết có ổn không?

ngdhieu

Well-Known Member
Cảm ơn các bác,vì mù tịt nên khó quá, chẳng nhẽ chơi mấy em mới tầm 6-8 củ gì đấy không biết có ổn không?

Bác cứ nêu 1 ví dụ cụ thể món hàng mà bác đang băn khoăn anh em mới tư vấn cho bác chính xác được. Nêu chung chung 1 tầm giá khó nói lắm bác.
VD cái loa di động Harman Kardon hay Bose cũng tầm giá 6~8tr vậy.... he he...

Bên trên