Nhờ các bác tư vấn dùm ghép HD player + ampli mazant để nghe được 5.1

Các bác cho e hỏi chút. e có con mazantz SR5000 (DTS + Dolby Digital) định cắm với đầu HDmax để nghe 5.1, nhưng con mazantz ko có optical, coaxial, HDMI. Vây muốn nghe được 5.1 hay DTS thì làm thế nào? các bác tư vấn cho e với. chứ chẳng nhẽ lại phải thay con receiver thì phí quá.

e gửi kèm hình mặt sau các cổng của mazantz SR5000

Đính kèm

83.1 KB · Xem: 50

MTAM

Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn dùm ghép HD player + ampli mazant để nghe được 5.1

Nhìn sơ sơ cái đít của em Mazantz thì có 6 đường analog in. Vấn đề còn lại là bạn xem HD max có đường analog out không, nếu có thì cứ nối vào là ngon choét rồi. Nếu không có thì hơi mất công kiếm bộ chuyển đổi Digital > Analog

Nhìn sơ sơ cái đít của em Mazantz thì có 6 đường analog in. Vấn đề còn lại là bạn xem HD max có đường analog out không, nếu có thì cứ nối vào là ngon choét rồi. Nếu không có thì hơi mất công kiếm bộ chuyển đổi Digital > Analog

Cám ơn bác, con HDmax ko có đường analog out. vậy phải kiếm bộ chuyển đổi Digital > Analog rồi

viethung888

Well-Known Member

Hình như K200 có đg analog out đó bác.

toannh

Các bác cho e hỏi chút. e có con mazantz SR5000 (DTS + Dolby Digital) định cắm với đầu HDmax để nghe 5.1, nhưng con mazantz ko có optical, coaxial, HDMI. Vây muốn nghe được 5.1 hay DTS thì làm thế nào? các bác tư vấn cho e với. chứ chẳng nhẽ lại phải thay con receiver thì phí quá.

e gửi kèm hình mặt sau các cổng của mazantz SR5000

Bác xem lại, cái SR5000 này hình như hàng nhái rùi, làm gì có DTS+AC3?
Cái 6.1 input đấy bác mà đi kiếm HD Player đến khổ đấy, tốt nhất thanh lý SR5000 này đi mà kiếm cái receiver DTS 5.1 rẻ chỉ 2T mà xài xem phim.

Bác xem lại, cái SR5000 này hình như hàng nhái rùi, làm gì có DTS+AC3?
Cái 6.1 input đấy bác mà đi kiếm HD Player đến khổ đấy, tốt nhất thanh lý SR5000 này đi mà kiếm cái receiver DTS 5.1 rẻ chỉ 2T mà xài xem phim.

E cũng đang nghi ngờ, thế mới đau. E mua con này hơn 10 năm nay, hồi đó chưa thông dụng DTS, hay dùng xem phim 5.1 như bây giờ, nên ko biết để kiểm tra cái này. Nhưng có 1 điều e thấy cái đít của nó có cổng IN, OUT đề là REMOTE ko biết để làm gì, giắc cắm thì có vẻ giống coaxial ko biết có phải nó ko? có bác nào dành về cái này ko cho e biết với

Bên trên