Nhờ các bác tư vấn giúp LCD

dvt79

Phòng nhà em diện tích 15m2, khoảng cách ngồi xem 3m. Em định mua cái LCD 42" thì có đươc không?

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn giúp LCD

50" thì không bao giờ hối hận.

Phòng nhà em diện tích 15m2, khoảng cách ngồi xem 3m. Em định mua cái LCD 42" thì có đươc không?
Dĩ nhiên là được Bác ạ, nhưng Bác nhớ đem theo....tiền nhé >:)
Em đề cử LCD Sony 42 inch dòng W.

dvt79

Em newbie các bác ạ, đang định tập tành HD tý. Chỉ sợ mua cái 42" thì to quá, Sony thì em không đủ đạn, chắc chỉ định mua pana hoặc sharp thôi. Thanks các bác nhé. Chiều về em đi xem cái đã

Em newbie các bác ạ, đang định tập tành HD tý. Chỉ sợ mua cái 42" thì to quá, Sony thì em không đủ đạn, chắc chỉ định mua pana hoặc sharp thôi. Thanks các bác nhé. Chiều về em đi xem cái đã
Vậy Bác thử hướng qua Plasma xem thế nào ? Em đề cử Pana Plasma 42S10S hoặc 42X10S hoặc 42C10S, nếu xuống nữa thì em chịu. Bác vinagoh nói rất đúng đấy, có thể lúc mới đem tivi 42 inch về Bác thấy choáng ngợp vì kích thước đồ sộ của nó, nhưng khoảng 1 tháng sau Bác sẽ thấy nó nhỏ xíu à. Còn nếu Bác vẫn quyết tâm ôm hận thì mua 32 inch nhé, sau 1 tháng có gì gọi em......:-j

Nguoilytuong

42" thì to thật nếu để trên bàn học của trẻ con:((

ngồi khoảng cách 3m thì bác chơi 42'' là hợp lý, chơi 50'' chắc được vài bữa là lòi mắt wa', với lại nếu để trong phòng 15m2 thì xem chừng ko được hợp lý cho lắm ^^ tôi cũng mới nâng cấp lên 40", ngồi cách 3m xem phịm HD phê lòi mắt

phuongtv_76

Well-Known Member

Tôi thấy rằng con sony W chỉ có 40inch,các bác chú ý,tôi vừa sắm TV, phải lượn lờ ở các showroom. Khoảng cách 40inch 3m là ngon rồi

Nguoilytuong

Tôi thấy rằng con sony W chỉ có 40inch,các bác chú ý,tôi vừa sắm TV, phải lượn lờ ở các showroom. Khoảng cách 40inch 3m là ngon rồi

Nhưng tầm xiền đó có chịu thấu không?8->

dvt79

Sony W đắt quá em không chịu được. Cố gắng mua con pana hoặc sharp 42" thôi

Bên trên