Nhờ các bác tư vấn phần mềm burn đĩa

tuanlom

Member
Ổ ghi đĩa của e chỉ cho ghi 8x thui. E burn bằng Nero tốc độ 8x, thấy có phần mềm burrn cho tốc độ 1x, 2x, 4x. Mong các bác tư vấn giúp e dùng phần mềm burrn nó có hay hơn không ah? Ai mà chẳng ham khi burn tốc độ 4x:D
Tks

dangkitui

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn phần mềm burn đĩa

Phần mềm nào cũng có phần điều chỉnh tốc độ ghi mà bạn. Mà burn 8x không chịu muốn burn 4x à ?

vu_vantien

Well-Known Member

tùy phần mềm và tùy đĩa có hỗ trợ tốc độ ghi như thế nữa ko bạn ợ. Có CD mình burn đc 4x, có cái chỉ có min = 8x.

pterpm

Well-Known Member

câu hỏi này mình đã từng hỏi trên 4rum rồi, cái này không tùy thuộc vào phần mềm mà tùy thuộc vào ổ ghi của bạn đấy , hiếm có ổ ghi nào bi giờ ghi đĩa xuống dưới 8x lắm , vì thời đại công nghệ phát triển mạnh càng ngày người ta làm ổ ghi càng nhanh chớ không có ngược lại thì phải, muốn có thì bác phải tìm lai các ổ cũ có tuổi đời cũng gần 10 năm khi nó mới bắt đầu ra, nhưng kiếm được thì cũng chẳng còn ghi được vì đã bị hư vì tuổi thọ

tiachop

Well-Known Member

Bạn dùng Nero ghi là tốt nhất (mình đã thử vô số phần mềm rồi và bây giờ lại quay về Nero), chọn chế độ standard ghi là chuẩn nhất, chọn qua chế độ Advance cả đống tùy chọn chỉ làm chất lượng tệ thêm thôi ;))

tiachop

Well-Known Member

Còn tốc độ thì tùy vào ổ ghi và đĩa trắng thôi !

Vicamcodon_lc

Well-Known Member

Ghi bằng Nero là chuẩn nhất. Chọn 2X burn là tuyệt rồi

HacLongNinhKieu

Well-Known Member

Em thì cứ Ashampoo mà chiến. Nhu cầu ghi đĩa chỉ trung bình, nhưng lại ham cái giao diện đẹp :D Trước em xài Nero nhưng chỉnh tùm lum quá nên chạy (may mà ghi CD-RW chứ không thì phí đĩa ;)) ), và giờ thì qua Ashampoo. Ai thích ghi theo những profile có sẵn thì dùng Ashampoo, thích chi tiết và chuyên nghiệp thì Nero.

dungdt2

Em thì cứ Ashampoo mà chiến. Nhu cầu ghi đĩa chỉ trung bình, nhưng lại ham cái giao diện đẹp :D Trước em xài Nero nhưng chỉnh tùm lum quá nên chạy (may mà ghi CD-RW chứ không thì phí đĩa ;)) ), và giờ thì qua Ashampoo. Ai thích ghi theo những profile có sẵn thì dùng Ashampoo, thích chi tiết và chuyên nghiệp thì Nero.
Lựa chọn hay và nên dùng!

trangchodom

Well-Known Member

Sao không có ai Burn CD bằng Easy CD-DA Extractor nhỉ. Em thì thích phần mềm này lắm.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Có bác nào từng dùng ImgBurn chưa. Em dùng một thời gian thấy hay mà lại miễn phí. Còn bác tuanlom muốn ghi tốc độ thấp để chơi bằng đầu DVD hả bác

phuc_1991

Well-Known Member

bác cứ dùng nero mà burn vì nó là phần mêm chuyên mà. Em dùng thằng này lâu lắm rồi, không muốn bỏ

duagangdl

Member

Bạn dùng phần mềm Nero là tốt nhất. Có điều kiện bạn sử dụng phiên bản 10, nó có cho bạn ghi ra dĩa luôn cả định dạng flac

phuc_1991

Well-Known Member

em đang dùng thằng nero 7 premium hình như nó có nhận cả lossless luôn. thằng nero 10 hơi nặng và phí

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Ashampoo thấy nó gọn nhẹ hơn Nero nhiều, em vẫn đang dùng cái này :D

nguyenkim

Well-Known Member

Mình burn lossless thì dùng Burrrn (vừa free, lại vừa burn được từ file CUE, tốc độ thì thấy rất thấp). Thỉnh thoảng cũng dùng Nero 10. Nhưng dùng để burn DTS một vài đĩa rồi thôi.

Mình ghi bằng BurrrnNero chưa thấy sự khác biệt.

HacLongNinhKieu

Well-Known Member

Ah quên còn cái này nữa, các bác hay dùng Burrrn với Easy CD-DA Extractor, mà 2 thằng này có ghi data không hay chỉ ghi nhạc thôi ạ? Em chưa xài nên không biết... Em cũng có nhu cầu ghi dữ liệu, nếu soft chỉ ghi nhạc thôi thì...
Em thích Ashampoo vì nhẹ và dễ xài hơn Nero, đa năng, giao diện đẹp :D

t10000

Member

Chắc các bác chưa dùng winISO nhỉ, cũng hay lắm, có điều muốn ghi file Flac hay các định dạng khác thì phải dùng AIMP convert sang wav, bù lại khỏi cần cài plugin

Bên trên